Hỏi đáp Final Fantasy VII [ 7 ] !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 25/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namlove88

namlove88 Mr & Ms Pac-Man

mà nhắc intelligent mới nhớ
    tui cho mấy con gà ăn sylkis green mà sao 2 con yellow good lúc đầu thì tăng cả 3 chỉ số speed-stamina-intelligent
    còn wonderful-blue-green-black-gold chỉ tăng speed khó hỉu thật
    vụ đua gà mói chi đến con black-gold con wonderfull của tui đua hạng S vẫn thắng hòai
    chỉ lâu lâu thua con đen của thằng gì nhìn giống cao bồi đội nón thui
    thua con đen đó về speed lẫn stamina
    stamina của nó 1k2+ mình chịu sao thấu

giờ bùn bùn ngồi wánh con weapon dưới biển
    tui ko cheat để bình thường đánh với nó đang ráng sao thắng trong vòng 20' vì ko chơi underwater materia
    nhưng tiếc là khó xơi quá hix

2. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Mình khi bắt đầu nuôi gà thì bán 1 viên ALL cấp MASTER đi ( được 1,4 triệu Gil) Sau đó bay lên vùng băng tuyết gần chỗ Wonderfull chocobo mua của lão già Chocobo sage toàn cái cỏ 5000 mang về cho gà ăn.
    Còn từ khi lai được Black chocobo thì con gà đen truyền kiếp kia mình cũng luôn thắng ( nói tóm lại đua bình thường thì ko thắng được đâu vì nó phi rất nhanh ,nhưng mình tìm ra một mẹo là )
    Lúc nào cũng chỉnh Manual , sau đoạn đầu phi nước đại ( tốn Stamina) sau đó lên đầu vừa đi vừa hồi , đến đoạn cua kế vừa nhấn hồi vừa nhấn phi nước đại ,về đích là vừa hết Stamina.

À con Emerald Weapon ,Mạnh nhất của FFVII, đánh cũng thú lắm.
    Mình đã từng giết con này ở LV 50 all party ,
    No luyện chỉ số , No Final Attack Materia , No summon KOR,

Nói tóm lại chỉ có Cloud đánh 2 đứa kia phòng thủ và hồi sinh.

Còn LV 40 All Party thì khó hơn ( vì nó shot một phát chết 1 đứa)
    Để thắng thì mình đành phải chỉnh lại speed battale xuống thấp.
    Đội hình Cloud ,CaitSith , Barret. ( điều kiện vẫn như trên ,ko luyện chỉ số, không dùng Summon KOR ,không Final Attack ,)

3. namlove88

caítith yếu xìu
    mình chả bao giờ xài nó

4. cuongmatkieng

cuongmatkieng Donkey Kong

mình chạy con buggy về costa del sol lúc mới đua chocobo thế nào đây các pác, em tìm mãi ko có đường ra, đành phải đi bộ về đó, bỏ lại con buggy :((

5. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

từ sa mạc chạy về hướng tây bắc qua một khúc sông cạn, sau đó đâm luôn cái xe vào Costa Delsol để nó chuyển luôn về Runon. Bác bỏ cái xe lại thì về Runon làm jì, phải có xe mới đến chỗ lấy limit 4 cho Aeris được chứ

con Ruby mới trâu nhất, con này chỉ HP nhìu thoai. Đánh Ruby mới mệt, đánh vật lý thì ko ăn thua, magic thì bị phản đòn :-S
    Đánh emeral lv 50 thì đc nhưng xài Caltsith thì khó, bác pro nhỉ

Đúp item muôn năm, nuôi gà chỉ tốn 5k gil :))

6. legendayfantasy

Ừ thì con Ruby khó đánh nhưng thường các bạn chẳng bao giờ đánh vật lý nên xu thế dùng KOR hết ( không thì Bahamut).
    Nếu ai đanh vật lý chay với nó thắng thì cũng lâu lắm nhỉ.
    À còn vụ magic ,Đến ULTIMA cũng mất của nó tý máu ko ăn thua. Nếu luck mình cao thì nó PHản đòn cũng MISS

Tớ xài CatSith khi đánh Emerald Weapon ở LV 40 All Party chứ không phải LV 50 .
    Lý do như sau. Vì trong tất cả những character thì chỉ có CatSith và Barret là lắm máu nhất, chịu được cú SHOT của Emerald , mấy char kia máu yếu quá.
    Chọn nó vì nó lắm HP thôi.
    còn lại chỉ đứng xài Big Guard ,và megalixi , Regen , ..
    Chỉ có Cloud là vào phang thôi.
    Tớ thường nuôi gà ngay sau khi có thể ( tức là có Air SHIP )
    Tại lấy MIME để đánh Emerald Weapon ngay từ đĩa 2 .
    Đồ giáp thì lởm lởm , chỉ có cái UITIMATE WEAPON là ngon ( có lần bị Emerald SHOT gần chít ,lao vào chém được có mấy trăm HP , yếu quá do nó phụ thuộc HP của Cloud.

7. namlove88

giống tớ
    lúc xong khúc ở disc 2 là tớ nuôi từ từ lun
    lúc nào phải đợi lâu thì đi tiếp hoặc kiếm đồ :D

8. legendayfantasy

Nhưng mà tớ muốn đánh Emerald Weapon ở đĩa 2 nên làm gì có W-item mà xài ,do đó phải bán Materia ALL MASTER mới có đủ tiền mà xài chứ.

Có một điều là khi thế giới lâm nguy trong bảy ngày ta vẫn còn cặm cụi chăn nuôi rồi đi đua gà như là thế giới hòa bình lắm ấy :devil:#>:)

9. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Tui thì để sang đĩa 3 mới đánh, lúc đó mới thấy mình mạnh mẽ như thế nào :D. Chỉ duy nhất 1 lần đánh ở đĩa 2, lần đó bị kẹt ở khúc cuối đĩa 1, buồn buồn luyện lv lên 7x 8x, materia master gần hết, xuống biển thấy con jì bơi bơi xông vô đánh lun, đánh chừng 2 hay 3 lần jì đó mơi đc (ko có hướng dẫn, đâu biết là con weapon, tưởng phải đánh nó mới đi típ được :)) )

10. namlove88

mạnh rùi đánh làm gì :D
    đánh nó lúc mình yếu mà thắng đc mới hay
    co điều yếu tui đánh chưa thắng đc :((

11. legendayfantasy

Ừ đánh lúc còn yếu mới thú.
    Thế nên lúc mình đánh Emerald Weapon mà ALL party LV 40 ở dics 2 ( Giáp thì lởm lởm , ko W-item đâu nha .Ko summon KOR , ko FInal Attack. Nói tóm lại là đánh chay và limit của Cloud thôi.)

Có vài lời kinh nghiệm để bạn namlove88 tham khảo.

Thứ 1 :Khi đánh Emerald bạn nên có Ultima Weapon ( không thì Attack Vật lý phải 255 (>200 là được))

Thứ 2 : nên có Item support : khoảng 5 Megalixi. + vài cái Hero Drink ( 2 hoặc 3 cái .nhặt được hoặc Đua gà)// Item này có tác dụng Boot chỉ số trong battle.

Thứ 3 nên có Materia support : Hp plus + Mime + Double cut 4x

Thứ 4 nên có Magic và Skill support : Big Guard và Regen.

Vào trận:
    Ném hero drink cho Cloud ( khoảng 3 cái ,không đủ thì MIME)
    Cast Biguard ( hoặc Regen)

Sau đó cho Cloud lao vào chếm LIMIT .Nếu nhanh thì bạn có thể mime 2 lần nữa ( nghĩa là đựoc 3x 15000 = 45000 rồi)

Sau đó Emerald sẽ mọc 4 con mắt:
    Chú ý lúc này Cloud chỉ có chém 4x thôi ,2 người kia dùng Megalixi và regen ,cần thiết thì bigguard.

Không để mắt tồn tại lâu ( để lâu nó sẽ dùng tuyệt chiêu Air Tamp Strom = a x1111 ) với a là số Materia có trong người. ví dụ đeo 9 viên thì sẽ là 9999.

sau đó cứ chém chém và chém ,hồi HP hồi hôi.
    cỡ mọc lại mắt lần 2 là nó chết thôi.

Hi vọng bạn sẽ chiến thắng Emerald nhé.
    lấy Earth Harp đổi lấy KOR mà đánh RUBY Weapon.:devil::devil:

12. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

4X-cut random lên đối thủ, xui xui nó toàn chém con emeral mà ko chém mắt thì đi đứt, 2-3 turn là nó để ATS game over. Đánh kiểu vậy phải có luck cao 1 tý, né đòn tốt chứ ko thì tiêu ngay, thêm cái là status Fury cho Cloud để nhanh lên limit, nên có under water chứ mình Cloud chém ko kịp 20p

13. legendayfantasy

Thế bạn quên là có cả MIME à . Làm gì có cơ hội cho 4 con mắt. 4x-cut là phụ lúc 1 phát limit ko giết được 4 con thì nó sẽ thịt nốt. Luck ko cần chăn gì cả vì khi limit ( được tung 4 cái Hero Drink là damage 9999)
    Ko cần under Water gì cả.

Mình đánh ở LV 40 All Party . máu khoảng : Cloud 5100 HP , Cait Sith 5600 và Barret 5800 HP. chỉ trong vòng 5-6 phút là giết xong Emerald rồi.( chỉ có mình Cloud là chém thôi còn lại 2 đứa kia hồi máu và Big Guard.)

có file video mới ghi đây này. Nhưng nặng quá 120MB chưa biết upload lên đâu.

14. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

5k HP giáp lởm mà nó bắn phát ko chết à, hay thật đó

15. legendayfantasy

Mình có thể mô tả trận đánh thế này.

Turn1 :
    Vừa vào trận ,Emerald sẽ SHoT và tất nhiên 1 char die ngay lập tức. 2 char còn lại 1 char sẽ dùng Phoenix down để cứu 1 char cast BIG GUARD .
    Turn 2 :

1 char ném HERO DRINK cho CLoud, Cloud sẽ mime hoặc tự nếm Hero Drink cho mình ( khoảng 3 ,4 cái là được).

1 char Cast White Wind nếu cần thiết.
    Turn 3:
    Cloud sẽ tung limit ( 15x9999). Lúc này Emerald đã mọc mắt.
    Cloud MIME lại LIMIT và may mắn thì cả 4 con mắt đều chết,(ko chết thì kệ nó sẽ xử lý bằng 4x cut). KHi emerald mọc mắt thì nó bắn chiêu mất 2/3 HP all. cần 1 char ném Megalixi.
    Turn 4,5,6
    cứ thế mà diễn ,mỗi khi nó SHOT thì phải cast lại Big guard ( do SHOT thì vòng bảo vệ cũng bị mất ) và cast White Wind nếu cần
    Cloud chưa có limit thì dùng 4xcut ( mỗi phát là 4x9999)
    Turn..
    khi Emerald mọc mắt lần 2 thì nó cũng gần chết, Cố gắng duy trì qua đợt này là thắng.

NOTE: Luôn luôn nhớ 1 điều là Cloud ko được chết, và luôn luôn tung Big Guard mỗi là nó SHOT ( trong trận ko để ai bị chết cả).
    Thứ 5 tôi sẽ upload file video để bạn xem,ko lại bảo tôi nói nhảm OK chứ

16. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Ko nói u nói nhảm, xem cách mô tả thì có thể win, nhưng đúng là phải có mime để đúp limit, để load save cái đoạn xuống biển đánh emeral xem thế nào (lv5x)

17. cuongmatkieng

đi chơi với tifa, vào coi kịch, nói năng bậy bạ nhảm nhí bị táng vào mặt :((, thằng cha đóng vai con rồng bị tifa đạp văng luôn =))

18. legendayfantasy

Tôi thì vẫn khoái đi với Aeris hơn .nên Cloud cứu Công chúa chứ. Con rồng sợ độc chiêu ( KISS :-*:-*:-*:-*:-*)

19. cuongmatkieng

đi với tifa cũng có màn cứu công chúa mà ;;) khi chọn người hợp tác, chọn knight,chọn người cần đánh bại là king, lật đổ king, rồi kết luận enemy cuối cùng là knight~~> quá lãng xẹt, tifa cho ăn táng luôn =))

20. legendayfantasy

Cũng buồn cười phết .Thế bác có biết là đi với Yuffie thì xảy ra chuyện gì ko.?

à cả các bạn có biết làm thế nào để steal hiệu quả ko ?;;);;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.