Hỏi đáp Final Fantasy VII [ 7 ] !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 25/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

MOd là cái gì :|
    Cho xin nick yahoo nào...:D

2. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

modify :|

3. moophat

moophat Youtube Master Race

Cho em hỏi sao lên mấy trang torrent nó toàn ghi FF7 full là 600mb hay 1,9 rồi 2,5GB gì gì ấy,trong khi dung lượng đúng nếu không nhấm là 1,3GB?????
    Nhớ 3 năm trước đọc 1 đoạn tiểu thuyết FF7 của anh shido với litamhoan ghiền quá mới bắt đầu cầy FF.Hồi đấy chơi FF7 đến đoạn aeris chết thì chán wa chuyển sang FF8:'>,giờ muốn tìm lại mà khó như tìm vàng=((

Ngoài lề tí:không bít có ai dịch FF7 chưa nhỉ,chơi đỡ mất công tra mấy từ chuyên môn như FFX:hug:

4. bathoi

bathoi Youtube Master Race

Hi! hi!
    Bác nào có bản chỉ dẫn của bản Digre of Ceberus cho mình với nghe . Thanks

5. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Giờ tui mún chơi FF nhưng ko bít zì hít, you nào bít giới thiệu giúp tui dzới (nên chơi VII hay VIII) sao tui thấy VII nổi tiếng wá dzậy, chơi trên PC có vấn đề zì ko ??? Nếu được, up hình chơi (đừng up movie) trong game cho xem thử nha, cả 2 bản càng tốt, thank nhìu ....^^

6. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

e hèm , đây ko phải là topic giới thiệu game đâu mà mi vô đây đòi
    muốn biết sao nó nổi tiếng thì ra hàng mà mua disk về chơi , còn chơi bản nào trước thì tùy , cốt truyện FF ko phụ thuộc vào nhau

7. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

Chơi FFVIII trước nếu muốn dễ. Chơi FFVII trước nếu có ý định gắn bó lâu dài với dòng game này

8. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Thank kenshin nhìu nha, người ta ko bít mới hỏi, you senjuro làm zì mà khó chịu thế, mua disk về chơi thì hỏi làm zì nữa ><

9. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

Còn nữa nè, chơi FFX-2 nếu muốn "mở rộng tầm nhìn"#>:)#>:)#>:)

10. jackys

jackys The Warrior of Light

Cho mình hỏi các đoạn clip của FF VII có nặng như FF VIII ko vì muốn chơi wa nhưng cái máy ở nhà cũ wa rồi nên sợ đến đoạn Clip đúng giống cái FF8 mình đang chơi thì chết wa

11. Senjuro

cái này bạn hỏi hơi khó trả lời , nếu ko muốn xem video clip thì bạn phải chỉnh cho qua đoạn clip rồi chơi

12. dung_1804

dung_1804 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bi h mua Fan 7 bản 2 đĩa ở đâu hả các pác. Em đi lên Lê Thanh Nghị hỏi rồi, bọn chủ hàng nó chẳng biết j` đâu, bọn nó toàn khuyên mình mua bản 4 đĩa để kiếm lời thôi. Chơi bằng bản nén mà cài cái path 1.0.2 vào là nó đòi đĩa ngay đúng ko. Ai còn bộ Fan 7 hảo tâm cho em Movies của nó đi, down trên mạng về đổi tên mệt lắm, mà nó cũng chẳng chịu chạy cho.

13. jackys

jackys The Warrior of Light

Thế các đoạn moive trong FF 7 có thể cắt dc hả bạn ?? tại mình chứ chơi FF 7 nên chưa bít chứ cái FF8 mình đang chơi cứ đến các đoạn moive là dis lai đứng

14. Senjuro

có thể cắt được nếu bạn dùng giả lập , cách cắt như thế nào thì mời bạn vô box giả lập hỏi

15. zinnoob

zinnoob Mega Man

ai giúp tui với, đến đoạn đua xe xong rồi đánh con boss máy ở đĩa 1, khi ra ngoài WM để đến Calm thì bị lỗi rồi bị đẩy ra ngoài màn hình luôn, ai có patch sửa lỗi của nó thì send lên đây nhé, thank

16. Senjuro

ko hiểu sao dạo này có nhiều người tưởng cái topic hỏi đáp về FF VII là topic để xin phần mềm giả lập thế nhỉ
    1 lần nữa những ai có vấn đề về giả lập thì vô topic này giải quyết
    http://gamevn.com/showthread.php?t=46709

17. Snowsheep

Snowsheep Mr & Ms Pac-Man

Item "Hero trial" có tác dụng là gì vậy?
    Làm thế nào để có được trận đấu đặc biệt ở Battle square để lấy Final attack?
    Chỉ Snowsheep những cách đánh nhanh trong Battle square đi,đánh theo kiểu Snowsheep,mệt quá xá có lúc còn bị thua nữa

18. coldboy159

coldboy159 Mr & Ms Pac-Man

Help me với mấy bạn ơi tui cài bản FF VII 4 đĩa down từ torrent về cài xong bỏ đĩa chơi vào thì vô game nó đen thui màn hình chỉ nghe tiếng nhạc rồi im ru phải restart máy là sao vậy help me...

19. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

đánh xong con Ultima cào cái đống jelly của nó trên đỉnh núi rồi lấy viên Slash_All, oánh nhanh như chớp, còn cái quay thì cũng có cách để nó giảm tốc độ nhưng chẳng đáng kể đâu, tay mình quay là chính thôi

20. S9_59

S9_59 Mr & Ms Pac-Man

Ko ngờ FF VII lại hồi sinh, đây chính là bản mình thích nhất, cày tốn công nhất (khoảng 150 h) nhưng xong thì thật là hả hê, nhất là được xem film Final Fantasy 7 - Advent Children sau đó. Tuyệt vời! Tất cả mọi thắc mắc về đường đi lối lại trong game đều đã có hướng dẫn ở đây rồi, các bạn cứ chịu khó tìm thôi :D .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.