Hỏi đáp Final Fantasy VII [ 7 ] !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 25/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hk88

hk88 Legend of Zelda

có thể là bản đó đã được chỉnh sửa , FF7 gốc không có như vậy đâu :hug:

Trên mạng hình như toàn là bản international mà , qua topic download mà tìm .

2. st4rljghtqn

st4rljghtqn Youtube Master Race

." Hãy lái Highwind quay trở lạI North continent và đáp xuống hẻm núi nơi có Forgotten capital. Ở ngã tư đường, đi theo con đường bên trái để đến một phòng ngủ vớI tinh thể màu xanh mà bạn không thể làm bất cứ điều gì sớm hơn được. Hãy đi dọc theo bên phảI lốI đi trên cao, dẫn đến những bậc thang đi lên đến tinh thể; và Bugenhagen sẽ nói chuyện vớI bạn. Nếu bạn đã có được key item: key to Ancient, thì Bugenhagen sẽ dùng nó để tạo ra một thác nước. Còn nếu bạn không có nó thì ông ta sẽ ở lạI đây trong Forgotten capital cho đến khi bạn tìm thấy chìa khoá để vào Ancient và đưa nó cho ông ta."
    ai biết đoạn này thì chỉ bảo với nha. mình đọc và thử mãi mà chả biết cái chỗ "phòng ngủ với tinh thể màu xanh" ấy ở đâu cả. và không biết ngã tư đường ở đâu nữa..ai biết thì làm ơn chỉ giúp nha

3. namsao12

namsao12 Mr & Ms Pac-Man

thì bạn cứ đi hết cái forgotten capital là ông Bugenhagen bay tới và đòi cái chìa khóa thôi mà :|

4. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

:D di từ ngoài woldMap vào bạn sẽ thấy có cái ngã tư nếu nhìn ko ra thì cứ chạy sát wa bên trái bạn sẽ vào dc ngã rẽ. ngã rẽ dó dẫn bạn tới 1 cái nhà giống như cái tù. chạy vào trong thì có cái giường với diểm save. ở dó có cái cục màu xanh mà bạn dụng vào là bị nhúc dầu. bạn chạy ngược ra rồi di sang bên phải tìm dường leo lên chỗ cục pha lê màu xanh ở giũa màn hình. thằng bughenhaghen chờ bạn ở trên dó dể dua7 chì khóa cho nó. tìm cái chìa khóa ở dưới nc' sau khi có tàu ngầm. bạn dưa cho nó là bạn sẽ dc xem hoạt cảnh lần cuối về aerith(ko bit vít dúng ko nữa).::)chúc may mắn:D

5. vietcoi3011

vietcoi3011 Youtube Master Race

Mình là newbie, mới tham gia diễn đàn, rất mong được các bạn giúp đỡ ^^. Mình là một fan rất hâm mộ dòng game FF, đặc biệt là FFVII :x

6. st4rljghtqn

st4rljghtqn Youtube Master Race

:(( hix. nhìn vào bản đồ thì thấy cái hang "Forgotten capital" rồi mình vào, nhưng chạy xuyên ra thì là ra chỗ ở đoạn núi tuyết mà leo cầu thang ý...... chứ chả thấy ông ja` nào cả. Còn cái ngã tư thì chịu!! hay là bạn nào tốt tính làm hộ mình cái( gửi load của mình như thế nào ý nhỉ):D đã giúp thì giúp cho chót nhá.Thanks

7. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

ban oi ban chay sang ben trái chứ ko fai3 là sang phải. nếu ko bít thì bạn chạy thẳng vào trong rồi quẹo trái cũng dc(cách này mình chỉ làm 1 lần nên ko nhớ lắm) nếu bạn là ko dc lun thì bạn cứ di vòng vòng trong dó là tìm dc ah. ko khó lắm dâu bạn. bình tĩnh suy luận là dc ah:D

8. phuc1991

phuc1991 Mega Man

Cứ theo đó mà tìm :D

9. saphirine

saphirine Legend of Zelda

anh em cho tớ hỏi là cái chỗ suối nước nóng lấy con summon alexander kiểu gì vậy, tui tìm hoài không đuợc, nói rõ ràng vào nhé

10. phuc1991

phuc1991 Mega Man

Cậu chụp cái bản đồ của cái vùng núi tuyết đó lên đây tớ khoanh chỗ cho. Chứ bảo nói thì e hơi khó :D

11. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

haizz, đầu tiên là chạm tay vào suối nước nóng, sau đó đến khu vực bị bão tuyết thổi vù vù, từ điểm xuất phát đi về bên phải (hay bên trái nhỉ?) nhớ cắm cọc để khỏi lạc, game sẽ chuyển cảnh, vô hang nói chuyện với mụ quái vật, mụ mún kill chúng ta, nhưng đâu dễ vậy :)), kill mụ xong sẽ nhận dc alexander

12. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

FF 7 chỉ có 3 đĩa thôi đúng không ?

13. AWT

AWT

Trước đây thì 1 đĩa cài, 3 đĩa chơi...
    Giờ thì không biết thế nào ...

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Bản PS cơ, vậy là chỉ có 3 đĩa :D Cám ơn.

15. 04031991

04031991 Youtube Master Race

Có ai chơi bản Utima Edition cho mình hỏi khúc mà hen hò (lúc cuối cung ở trong cabin khi mà xem các đoạn phim xong) máy bị đứng chẳng hiểu tại sao ai biết cách khắc phục chỉ với

16. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

thử cài lại xem, nếu kô đc thì xóa cái chương trình codec hỗ trợ xem phim đi:|

17. saphirine

saphirine Legend of Zelda

suối nước nóng là chỗ nào, tui chỉ tìm thấy chõ mà mình đi vào thì thụt chân thui, bạn chup ảnh chỉ tui được không, tui chơi trên ps nên ko chụp hình được :D

18. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

có 1 câu hỏi tuy hơi ngớ ngẩn nhưng mà Mình ko bít nên phải hỏi. mấy bạn làm ơn cho mình biết là cuối cùng sau tất cả các phiên bản của FF7 thì Cloud thích ai nhỉ? Aerith thì die sớm mà ại là ng` iu của Jack. còn tifa là sáng giá nhưng sao trong FF7 thì phải 2 ưu tiên hẹn hò với Yuffe nhỉ? có ai bít lý do ko chỉ mình với! hẹn với Yuffe thì dc cái gì? mình chơi 4 lần mà chua7 hẹn dc với Yuffe( nghe nói có ng` hẹn dc với barret cơ >.<)

19. hunken45

hunken45 Nghiện (xem) NTR Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi tớ đang chơi bản Ultima , ko hiểu vì sao lúc nào đến đoạn FMV là nhận vật cứ đứng yên tại màn hình ko biến mất hay di chuyển làm cho tớ tới đoạn sau Cloud leo lên sân bay lần đầu thấy cái High wind ấy , suống thagn máy thì nhận vật cứ thế mà đứng mà kot tài nào xuống dc bên dưới ::( .Ai Biết chỉ giùm mình cách khắc phục lỗi đi

20. hion_strike

hion_strike Donkey Kong

ai bik' lay' cai' touph ring cũa sephiroph đâu hoK ? :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.