Hỏi đáp Final Fantasy VII [ 7 ] !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 25/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squall_ak

squall_ak T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tui không cần đánh ! Đi vòng vòng world map dạo đi rồi trở lại còn không vào gold saucer chơi ^^
    Khi vào lại lần nữa (theo tui nên bỏ vincent trong nhóm ) là có

2. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Vậy cho tui hỏi nơi nào ở đĩa 3 đánh đc nhiều AP nhất.Để tui còn luyện mấy viên materia rồi quay lại lấy Ultimate weapon sau

3. squall_ak

Northe carten ! Trong cái hố cuối disc 2 đấy ! Gần chỗ mua đồ cho chocobo á

4. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Đi bằng tàu ngầm ấy, vào hang rồi quay ra, kiếm cái xác máy bay đánh vài trận kiếm vài món up stat rồi quay lại là vừa

5. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thường ngưòi ta chỉ kiếm luck với spd up dưói máy bay thôi mấy cái kia lên trên kiếm vừa nhanh vừa dễ
    @yusuke : lâu ko gặp bác vẫn thế nhỉ :'>

6. squall_ak

ủa spd up với luck up thì biết còn mấy cái kia kiếm ở ngoài là kiếm chỗ nào ? Tui chơi FFVII lâu rồi mà hok có up stat nên hok rành lắm ! Chỉ tui nha ^^

7. squallphu

squallphu The Warrior of Light

thì bác lấy hướng dẫn ra xem lại luôn cho rồi. tui cũng như bác, mấy cái stat up lười kiếm lắm. mỗi lần chơi mà đánh nhau với 2 con weapon là luyện dưới thuyền đến lv 85->95, kiếm dc bao nhiêu stat up hay bấy nhiêu. sau đó vào bào luôn, hơi khó đánh 1 chút, nhưng cũng rất khó thua.

đặc biệt là tui hok bao giò vào northern crackter luyện cả, vào đó là ngứa tay giết sephiroth rồi nghỉ luôn àh, cho nên tất cả mọi thứ đều tìm ngay trong cuối disk 2 trc khi vào lại migar. qua disk 3 chỉ lấy 2 ultima weapon của cid và red13.

8. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Vào núi rồi nhác ra lại lắm, vào đó bụp luôn anh Sep cho khỏe :))
    Power source kiếm được ở Gongaga, Guard source kiếm được ở bờ biển gần Middel, còn lại chịu, chỉ biết xuống biển kiếm thôi

9. squall_ak

à tìm được cái full item với weapon list rồi ! Thank you
    Giết weapon làm biếng luyện lv lắm ! FFVII có 2 chiêu cực mạh là all lucky seven với all lv 99 boss nào cũng die @@

10. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Các bác cho mình hỏi, theo HD thì phải đủ 2 chiêu limit breaks thì mới đc sang chiêu đầu tiên của level tiếp theo.Tại sao con Yuffie của mình nó lại thế này:

11. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

ý bạn là cái cột limit level nó chưa đầy ý hả?
    cái cột đó là mức limit thôi, tức là nó chỉ khi nào nó đầy mình sẽ xài dc limit chứ ko phải là level limit đâu

12. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Ko phải vậy đâu,ý mình là phải có 2 chiêu limit của level limit 1 mới học đc chiêu thứ nhất của level limit 2.Nhưng ở hình phía trên mình ko hiểu sao chưa học đc chiêu limit thứ 2 của level limit 2 mà đã có chiêu thứ nhất của limit level 3.

13. hk88

hk88 Legend of Zelda

Không cần phải học chiêu thứ 2 của limit thứ 2 để học chiêu thứ nhất của limit 3 đâu .
    Limit từ lvl1 đến lvl3 thì có 2 cách để học .
    Đối với limit thứ nhất thì phải giết 1 số lượng monster nhất định (hình như là 80 con thì phải ) thì sẽ học được .
    Đối với limit thứ 2 thì phải thực hiện limit thứ nhất (ở cùng limit lvl) một số lần nhất định (hình như là 8 ).
    Còn riêng limit cuối thì để học được phải có Item và phải học được tất cả các limit trước đó .

14. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Đó là do bác giết nhiều quá trong khi chưa sử dụng đủ số lần của limit1 lv2 (Lanscaper). bác set limit lv2 rồi dùng limit đó khoảng 6-7 lần là có limit2 lv2

15. squall_ak

kill nhiều lên limit lv 2 của limit lv đó
    Chẳng hạn ông đang có limit lv1 đi mà ông giết nhiều thì nó lên limit lv2 luôn khỏi cần học limit 2 của limit đó

16. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Dùng Limit nhìu lần để lên thêm Limit nữa trong cùng 1 Level
    Còn nếu mún lên Level của Limit thì kill nhìu chứ ko phải là làm Limit nhìu đâu :D hùi trước tui k bít đìu này , cứ cho bọn nó Limit như điên rùi để đứa khác giết , cuối cùng mỗi đứa giết đó lên Level Limit :D

!

17. Amighty®

Amighty® Mr & Ms Pac-Man

Mới cài lại FFVII (bản thường,ko phải Ultimate),khi vô game thì ko hiện lên đoạn logo mở đầu,nhấn Esc thì ra cái màn hình new game >>> ko xem đc phim :(

Vậy cho mình hỏi phải làm thế nào để khắc phục vì nếu ko xem đc phim thì tới đoạn đánh con robot gần lúc gặp Aerith ,sẽ bị đứng game lúc Cloud bám trên vực thẳm !:((

Mình cám ơn trc !

18. hk88

hk88 Legend of Zelda

Trước màn hình new game thì làm gì có cái gì ngoài cái logo đâu :-/ Trước giờ chưa thấy ai không xem được FMV cả . Bị đứng game thì chắc là do lỗi đĩa , down phải bản lởm rồi :D

19. squall_ak

20. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.