Hỏi đáp Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi chuotcoi, 9/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Snowsheep

Snowsheep Mr & Ms Pac-Man

Hay tại game lỗi vậy?Mà mấy quyển đó dùng để làm gì vậy?Sao không thấy lưu trong bảng Item?
    Chocobo World mình chơi đến cấp 100 có đoạn hoạt cảnh có người kêu cứu rồi có con quỷ đến bắt mất là sao?Có đấu với con quỷ đó ko?Hay chơi đến đó là hết rồi

2. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Ở Balamb có 1 quyển thui, nếu ông nhặt được nó ở nhà ga thì sẽ ko nhặt được trong Balamb Hotel và ngược lại ;;).
    Thực ra nó là cuốn sách của ông khách bạn gặp khi lần đầu vào Hotel, ông ta đánh rơi ấy mà.

3. phanthethang

phanthethang Youtube Master Race

Mấy quyển tạp chí đấy không có trong bảng item mà nội dung của nó sẽ được lưu vào 1 phần trong cái trang mà Seilphie lập ra ý. Ảnh hưởng duy nhất của nó trong game hình như là ở phần laguna nói chuyện với julia trong phòng, tùy theo bạn lấy quyển nào ở timber mà laguna sẽ say hay không say :-?

4. Snowsheep

Các bạn có thể giải thích cho mình về cái Chocobo world được không?Mình có đọc hướng dẫn nhưng không hiểu lắm,mặc dù mình chỉ mới hoàn thành nhiệm vụ ở Dollet thôi.Có những chiêu Chocobo học được khi ở LV50 mà mình đã lỡ luyện lên 100 rồi thì có học được không?
    Mấy cái điểm power up để boko thay đổi chiêu là sao?Làm sao để tăng nó?:
    Boko thay đổi chiêu qua 3 lần Power UP:
    + 0 power-ups: ChocoFire
    + 1 power-up : ChocoFlare
    + 2 power-ups: ChocoMeteor
    + 3 power-ups: ChocoBuckle
    Còn cái này :
    +Level 50
    Cứu Koko lần 1(1st powerup)
    +Level 100:
    Koko bị bắt và sắp bị làm thịt .
    Bạn phải cứu nó và diệt DemonKing cho lần PowerUp 2 và 3.
    Demon King có 99 HP, nhưng yếu xìu và chậm.Cần giết nó ngay!

1st power up là sao?Còn khi vào cấp 100 thì khi đụng chấm đen đầu tiên chỉ thấy có hoạt cảnh có con quỷ bắt người kêu cứu,ngoài ra không còn gì hết.Mình đi đánh tiếp thì chỉ gặp quái vật thôi,vậy làm sao để giết con quỷ đó?

5. pebon1991

pebon1991 Youtube Master Race

cho em hỏi magic Tornado và Thundaga thu ở đâu vậy ?

6. phuc1991

phuc1991 Mega Man

Dùng cái đổi từ item->magic của con Quezalcoalt ấy
    Tên gì thì tớ quên rồi :'>......
    Thundaga cũng có thể dùng 2 cái abilities của Alexander để lấy,10Thunder -> 1thundara, 10thundara->1thundaga

7. pebon1991

thank ấy nghen hì hì ;;).......

8. pebon1991

à cho em hỏi em có 100 thundara giờ em phải đổi làm sao ra cái thundaga
    còn cái Tornado thì lấy cái car gì đổi ra item gì gòi mới có tornado ? chỉ giúp em em thank nhiều :D

9. Kids Next Door

Kids Next Door The Warrior of Light Lão Làng GVN

Em đang đến đọan Disk 2 , sau khi trường mình thóat khỏi dàn tên lửa, lên sân thượng của trường và hiện ra đọan FMV của Rinoa, sau đó thì không quay lại cánh cửa được nữa, kẹt ở đó luôn, ai biết làm cách nào để qua không ? :((
    (liệu đây có phải là lỗi disk không, quick load lại một vài lần thì được nhưng lần này làm hoài không được :(( )

10. voanhtho

voanhtho Youtube Master Race

Em cũng đang chơi tới khúc Garden thoát khỏi tên lửa lên ban công ngắm cảnh xong thì way lai tầng 3 chỉnh cái máy để Garden khỏi đụng Balamb nhưng wa đoạn phim xong thì mới nói chuyện được vài cau la Don't Send ::(
    em thử rất n` lần mà vẵn thế thậm chí cài lại game ma vẫn hem dc , co ai giúp em ko? hồi trước chơi trên ổ CD thì wa dc bây giờ chạy trẹn ổ đĩa ảo lại ko dc .

11. byebyegvn

byebyegvn T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi làm sao để chơi FF8 bản pc ở chế độ winmode vậy

12. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

card con sâu đất màu vàng ấy,tên gì thì ko nhớ những có thể đổi ra 20 tornado...
    đây là 1 lỗi thông dụng,thường khi ta xài cheat...tốt nhất nên chơi lại và nhớ save trước khi tới cảnh đó...

13. cutiunnamed

cutiunnamed Youtube Master Race

Bạn snow sheep a` nhiệm vụ chocobo để sử dụng skill của GF chocobo thì chỉ cần power up là được bất kì lúc nào cũng có thể học được(mọi lvl miễn là gặp con demon king ) . Còn nhiệm vụ cuối của lvl 100
    thì mình cũng chưa làm được :D

14. kael136

kael136 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cho mình hỏi là FF8 bản PC chơi được trên Win Vista 64bit không ? Chơi giả lập nhiều khi khó xài limit .

15. Lion Heart147

Lion Heart147 Youtube Master Race

Ko bạn à
    Ko.Mà max res của FF8 là 640x480 để win mode thì nhìn bé tí ra cái gì nữa :|
    Nếu đĩa ảo bị lỗi thì thay thử cái đĩa xem sao, lỗi này phần lớn là do đĩa
    Nếu mà cheat bị lỗi đó thì có save rồi cũng ko cứu được đâu :))

16. Snowsheep

Nhưng làm sao để gặp con đó? :-/ mình đã thử đụng những chấm đen khác nhưng chỉ toàn đánh quái vật thường,sửa vũ khí hay lấy đồ thôi

17. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Gặp Demon King thì LV phải là 99 hay 100 j đó mới gặp đc

!

18. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

cho mình hỏi có cách nào chỉnh ff8 chơi trên cửa sổ được ko (mình xài win vista)? lúc trước mình nhớ là có chỉnh được mà quên roài :D àh cho mình hỏi thêm câu nữa, trong khi đang chơi, bấm alt + tab để chuyển win ko được vậy có cách nào khắc phục ko? cám ơn::)

19. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Cái này thì hình như không được. Khắc phục bằng cách chuyển bằng cửa sổ Task Manager :| :| :|

20. Snowsheep

Đã lên LV100 rồi có cái hoạt cảnh Koko kêu cứu rồi con gà Boko chạy lại rồi hổng thấy gì nữa luôn,chạy đụng mấy chấm đen khác thì chỉ toàn đánh thường thôi,không có đụng quỷ vương

Cho mình hỏi cái nhiệm vụ ở Windmill đó,cái mãnh vở ở trong ngôi nhà ó,trong nhà chỉ có ông già và con nhỏ mặc áo trắng,mình đã nói chuyện với hai người đó rồi dụng vào bộ giáp sắt bên trái sao không tìm thấy mãnh vở nào vậy?
    Ở cái quán của Raine,sau khi nói chuyện với người dàn bà rồi chạm con mèo,rồi xuống tầng dưới chạm vào mấy cái bàn có hoa cũng không thấy bóng ma của Raine đâu hết

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.