Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. shadowAk

shadowAk Mr & Ms Pac-Man

minh` đang chơi FFXII trên hệ máy psp2 nhưng đến chỗ tha`nh phố JAHARA mình nhận Quets được thêm 1 con nữa nhưng khi đi đến chỗ thành phố của con có hai cái tai dài (quên mất tên roài sory) vô trong thành phố nói chuyện với một bà sau đo' ra ngoài vẫn có 3 chỗ bị chặn làm thế nào để đi wa được chỗ đó bày nha thanks [​IMG]

2. shadowAk

shadowAk Mr & Ms Pac-Man

mình vừa tìm ra cái này rất hay :
    Vũ khí mạnh nhất trong game có một sự che giấu về nó nên việc phải mở tất cả các hòm châu báu thì không có lợi ích gì.Có 4 nơi bạn không được mở một số hay tất cả các hòm châu báu để cho cây thương hoàng đạo xuất hiện:
    hòm châu báu ở Lowtown, bên ngoài nơi ở của Old Dalan
    khi lén vào bên trong cung điện( trước khi lấy nước mắt nữ thần), có vài chiếc hòm trong hầm chứa thức ăn bạn không được mở 2 chiếc hòm ở góc đông nam.
    tất cả những hòm châu báu trong Confiscatory( nơi mà bạn lấy lại vũ khí và áo giáp sau khi bị bắt)
    trên bờ biển Phon, sau đó trong game, có một hòn đảo với 16 hòm châu báu tất cả đều nằm gần nhau và bạn không được mở chiếc hòm thứ tư ở giữa những chiếc hòm này vì thế cách tốt nhất là bạn đừng mở chúng vì chúng chỉ chứa tiền Gil mà thôi.
    Nếu như bạn đã không mở những chiếc hòm này thì bạn sẽ tìm thấy cây thương hoàng đạo ở Necrohol Nabudis.Nó thể hiện một sự tấn công mạnh mẽ (+150) và giống như các cây thương nó tránh né rất nhanh(+8).

3. okia

okia The Warrior of Light

Hay cái dek gì mà hay, ko nên post những điều thừa ;)) :|

4. anima99998

anima99998 Mega Man

hay gì. đó là cách kiếm cái zodiac spear mà, ai chả biết :|

vừa tìm cách kiếm tiền mới: con bomb king cứ vô đánh, steal đồ của nó, xong quay lại save. đồ nó bán ra gần 2k. steal lên 99 luôn, gắn cái thief cuff vô

5. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

hình như con bomb king là trùm ở salikawood thì phải
    có cách nào kiếm tiền bằng lính thường ko tôi hay đi đến orig sansea... steal đồ của con củ hành cũng được 20k một lần
    có ai biết bãi nào luyên LP nhanh nhất ko

6. Vamp1revn

Vamp1revn Donkey Kong

cho em hỏi em choi den cho pharos of ridorana và đang ở tầng 3 mà em di mãi ko wa, đi thế nào mới được em làm như hướng dẫn mà ko đc, lúc đầu đi vào cái đèn màu đen roài đi ra phá cái tường giả để đến cái đèn màu xanh, vào đèn xanh roài vào đèn đỏ, đèn đỏ roài đến đèn vàng nhưng cứ vao đèn vàng thì lại quay lai chỗ đến đèn đỏ vào đèn nào cugn quay về cho gặp toàn quái vật darrk ??? chỉ em cách đi với

7. Coin

Coin Mario & Luigi

Đoạn này tốt nhất là bạn đừng đọc hướng dẫn vì nó nói khá là rắc rối(sorry bác viết hướng dẫn nhé :D).Muốn qua được đoạn này bạn cứ nghĩ là tầng này có rất nhiều ngọn đèn:1 sẽ đưa mình đi tiếp,1 sẽ đưa mình đi lấy bản đồ,còn lại thì biến mình về chỗ cũ.Chiến thuật là mình cứ đi rà hết từng cái một rồi nhớ vị trí của cái đèn đưa mình đi tiếp,lỡ khi lên trên bị biến lại thì cứ việc đi lại là xong,đoạn này ko khó đâu,bạn đi rồi sẽ thấy rất dễ

Chỗ luyện LP thì tui ko để ý vì lúc nào cũng dư cả :D(đặc biệt vào cuối game).Kiếm tiền thì tui để ý đi đến khúc nào thì nó cũng chỉ cho mình kiếm đủ để mua đồ ở khúc ấy thôi,ko dư giả nổi ::(,nhưng cuối game thì nó cho như điên ko biết xài sao cho hết :D

8. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

việc gì phải theo chỉ dẫn,chỉ cần chơi theo cảm tính là được,neeeus đi đến chỗ bản đồ thì đánh mấy con ma coi như luyện lv.

9. okia

Chỗ đó mà có hướng dẫn thì rõ ràng là dễ hơn rồi, nhưng chẳng hiểu mấy bạn đọc hướng dẫn kiểu gì mà ko qua, chắc nó hướng dẫn 1 đường, còn đi một nẻo.
    Chứ đi theo cảm tính, rơi vào chỗ lấy bản đồ dễ phải Load lại lắm.

10. kazama jin

kazama jin Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi làm sao để tìm được Mjrn,nó kêu đến HENNE ở phía nam Ozmone plain,nhưng 0 tìm được đường đến đó,xin các pro chỉ giùm.thank

11. okia

Bạn quay lại Ozmone, chỗ 2 thằng lính ngồi, cho nó 1 Potion rồi mượn con Chocobo của nó. Cưỡi Chocobo quay lại khu vực tiếp giáp với khu vực của 2 thằng lính (vẫn ở Ozmone nha) sẽ có 1 chỗ cỏ cao mà chỉ Chocobo mới qua được, đi qua đó bạn sẽ đến cửa hang vào Henne Mines.

12. Minolta

Minolta Donkey Kong

- Mấy cái đèn ở Pharos thì theo thứ tự là: Đen -> Xanh lá ở sau tường giả -> Đỏ -> Vàng -> Trắng (Way Stone) cũng ở phía sau tường giả thì phải. Mình chơi lại lần 2 phải cố ý đi sai để lấy Map.
    - Khỏi cần luyện LP, chỉ cần cho 3 đứa cất bên trong đeo 3 cái Golden Armlet để nhân 2 LP. Muốn luyện LP thì đi đánh sói 3Exp cho dể, thà luyện chung với Lv.
    - (Công nhận đi lại lần 2 dể dàng và nhanh thật, 90h, Lv70 mà chỉ còn 2 con Omega và Yiazmat thôi, không phải cực nhọc cho việc luyện Lv và kiếm Gil nhiều.) :D

13. okia

Cái màu vàng chưa chắc đã đúng cho từng trường hợp cụ thể. Ở cái bệ thứ 4 đó thì phải chọn màu giống với màu mà mình đã chọn phong ấn trước đó:
    Item - vàng
    Magick - tím
    Map - hồng
    Attack - xanh.

14. anhquan910

mình sau khi đi xong cái thành phố cổ của bọn giruvegan thì hd bảo tới ridorana nhưng mà mình ko biết cách nào đi tới đó sau khi ấn vào cục dịch chuyển nó đưa ra ngoài rồi thôi bây giờ làm sao tới ridorana
    và bọn occuria lúc mà nói chuyện với Ashe và đưa gươm cho nó là bọn nào vậy thấy thằng venat của cid giống bọn này

15. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bọn đó bạn đọc kĩ cốt truyện thì hiểu, thằng venat ngày xưa nó cũng ở trong đó mà.
    Để đi đến cái hải đăng thì bạn quay về port ò Balfohelm, nói chuyện với thằng reddas ở cái cảng thì được lấy lại cái airship Strahl của Balthier , lúc đó muốn đi đâu thì đi :P

16. anhquan910

trên cốt truyện có ghi là mỗi Necthicite đều có một Venat mà có tới cả chục cái necthicite chả lẽ có chục thằng venat tôi thấy bọn Occuria thì lèo tèo mấy đứa
    ở trên diễn đàn FFXII có bản dịch lời thoại hoàn chỉnh chưa vậy nếu có cho tôi xin

17. anhquan910

à cho tôi hỏi cái pharos tầng thứ 3 làm sao đi tôi di chuyển theo hướng dẫn mà ko được đến đoạn vào cái cục màu vàng tôi vào đó nó lại dời đến chỗ cũ

18. Coin

Coin Mario & Luigi

Màu vàng ko được thì mình sang màu khác :D,thế nào cũng ra à

19. anima99998

anima99998 Mega Man

chỗ nào thế nhỉ?? chỉ nhớ là có chỗ mình đoán sai 2 lần nó cho mình vô đánh với undead + zombie, cửa bị khóa. nhưng vào đó mới được cái map
    còn lúc sau thì chọn cái màu mà mình đã chọn lúc đầu (chỗ mà mình quyết định đi mà không có item, magick, map,...)

20. okia

đã bảo là không chắc là màu vàng, tùy vào việc lựa chọn phong ấn trước đó là màu gì thì đoạn đó phải chọn màu đó.

Item - vàng
    Magick - tím
    Map - hồng
    Attack - xanh.