Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về đường đi nước bước & nơi luyện Lv

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. hophao2006

hophao2006 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi về các chỉ số mình đã luyện thằng vaan lên lv 99 rồi phê lắm nhưng mà sao các chỉ số của nó hình như không được cao cho lắm STR thì có 85 à còn SPEED thì thắp lắm khoảng 38 à vậy có cách nào để làm nó tăng thêm được không ngoài việc mặc đồ ra hay là FF12 nó tăng các chỉ số theo đồ mang vào giống như FF9 vậy có ai giải thích dùm không.À mà cái này lv 99 mà sao em đánh chưa được 9999 vậy dao động từ 7k đến 8k à vậy làm sao đánh damage ổn định 9999 như bác ayetoilive trong hướng dẫn hoàn chỉnh nói đến khi đánh con Yazmat đây nó cũng đâu có yếu.

Chỉnh sửa cuối: 5/4/10
  2. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

chỉ số của các nhân vật đến lv 99 là ko đổi (bạn có thể đạt hp,mp max nhưng các chỉ số khác fix). Các chỉ số có thể tăng, giảm phụ thuộc vào helms, armors, accessories
    khi oánh thì chú ý xem monster yếu ở elemental nào thì dùng vũ khí tương ứng.
    Ví dụ yiazmat yếu với Dark thì dùng Yagyu Darkblade, mặc black robe thì oánh lúc nào chả 9999, hoặc gun cuối với dark shot,

3. namtuocdem16

namtuocdem16 Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao để có Gambit : Self :Mp <10% vậy ?

4. aloloa

aloloa Mr & Ms Pac-Man

mình h đang ở lvl26. vừa mới lấy đc Dawn Shard
    có ai biết chỗ train lvl thích hợp mà quái spawn ra liên tục ko

5. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

tầm đấy quất ở golmore jungle tốt nhất ... vừa train lvl vừa kiếm tiền. giết mình mấy còn panther ở đầu map thôi rồi chạy ngược ra ngoài 2 khu vực rồi quay lại là respawn ... muốn chain bao nhiêu cũng được. bọn này rớt ra loot item bán được tầm 450gil/loot ... quá thơm.

6. aloloa

aloloa Mr & Ms Pac-Man

vậy chỗ đó làm sao để tới đc vậy. có cần phải đi theo story ko hả cậu :-?

7. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

từ rabanastre đi xuống phía nam, qua giza plain rồi tiếp tục đi xuống phía nam ozmone plain, từ đây thì đi về phía đông bắc là đến golmore jungle thôi... ở đây train dài ^^

8. stardustkhtn

stardustkhtn Youtube Master Race

cho hỏi làm sao để nhân vật mình chém liên tục vậy mình cấp 35 rồi mà lâu lâu nó mới chém ra 2 3 hit , lúc nào cũng chém có 1 hit à , làm sao để nó có thể chém nhiều hit vậy

9. Mr.Vincent

Mr.Vincent Mr & Ms Pac-Man

^
    cái đó là phụ thuộc vào tỉ lệ combo của weapon, nếu bạn equip thêm genji glove thì tỉ lệ này sẽ dc nâng lên

10. stardustkhtn

stardustkhtn Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao để trở lại thành phố bhujerba , hình như mình quên lưu nó lại hay sao mà mình ko thể teleport tới nó được nó ko có trong danh sách các địa điểm có thể teleport tới trong gate crystal , mình cấp 40 rồi

11. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Bạn cứ đi theo cốt truyện đến khi nào có Reddas trong nhóm thì sẽ sử dụng dc airship để bay tới những địa điểm mà ko teleport dc. Còn level bn ko ảnh hưởng j đâu

12. victor119

victor119 Mr & Ms Pac-Man

vậy thì bạn vào airport ở cổng tây rabanatre rùi chọn chuyến bay đến đó là dc :)

13. leonhart8x

leonhart8x Youtube Master Race

các bác ơi cho mình hỏi: mình làm nhiệm vụ Hunt Paradise Rinsen phải đốn cây tạo đường ở Giza Plains nhưng mình chạy khắp cả mà chả bit đốn cây chỗ nào? Mình lv 50 thì train ở đâu auto đc nhỉ?

14. khicon1984

khicon1984 Youtube Master Race

cho minh hoi cac ban co ban nao giup minh di tiep vao tang 67 cua phong thi nghiem o acchidas voi sao minh vao rui ko mo thang may dc danh mac ket o do luon huhuhu va o nhiem vu danh co rong cat o Damascan sao minh vo ra tim chiec nhan o 2 cay suong rong ma tim hoai ko thay huhuhu

15. LoveDestiny

LoveDestiny Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi là trong FFXII International bảng linscense của từng nghề đều có những ô nằm riêng biệt thì mình học nó = cách nào và có món đồ nào có thể x2 hay x3 điểm LP không, cày điểm LP chua chát quá đi..Ai bít thì chỉ dùm em..Thankssss

16. hanglom00

hanglom00 The Warrior of Light Lão Làng GVN

key để vào khu mỏ số 11 Lhusu Mines tìm ở đâu vậy!

17. maamanilainv91

maamanilainv91 Youtube Master Race

có phải chổ henne mine là nơi luyện level lẹ nhất game phải ko ?

18. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Lâu rồi ko chơi nhưng nhớ mang máng bạn có thể tìm nhẫn double license x2 LP thông qua làm quest hunt rồi đeo vào farm lẹ hơn.

19. 01656

01656 Youtube Master Race

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp