Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Vâng, em cũng bít nó tên là Ribbon, nhưng mà em ko bít nó ở đâu, khi vào Feywood em thẩy tụi nò chơi cái chiêu gì mà dính độc hết, em dang là lv 10 ko bít đủ sức chưa vậy bác..

2. okia

okia The Warrior of Light

Ribbon lấy ở Pharos - Subterra tầng hầm thứ 3, Henne Mines, Cerobi Steppe trong các hòm treasure. Con Rare #44 hoặc Red Chocobo Lv 99 Drops Ribbon.
    Mà bạn mới Lv 10 thì đừng nghĩ tới Ribbon vội bởi chưa đủ sức đánh với Monster ở những địa điểm trên, Story của bạn chưa tới được những nơi đó. Khi nào Lv của ban khoảng >40 nha.

3. Phongthans

Phongthans Youtube Master Race

cho tui hỏi
    làm sao để câu cá được

4. okia

Đầu tiên nói chuyện với thằng câu cá ở South Bank Village ở Dalmasca Estersand, nó bảo bạn đi tìm cần câu cho nó. Cần câu lấy ở ông già ngồi câu cá ở Balfoheim, tìm ông già câu cá đó nói chuyện rồi chạy ra chỗ khác 1 lúc (ko phải chạy sang khu khác nha, vẫn khu vực đó thôi, đi xa khỏi ông già ra) sau đó quay lại thì chỉ thấy cái cần câu thôi, lấy cái cần đó mang về cho thằng câu cá ở South Bank Village, sau đó câu thôi.

5. GirlFromHell

GirlFromHell Youtube Master Race

Làm sao để lấy được cây Tournesol thế trong sách hướng dẫn ko có ghi

6. okia

đây nè, lấy được cây này cần 1 đống Loot đó:

7. em_be_ham_choi

Ko phải em đang lv 40 chứ ko phải 10 , cho em hỏi khi vào Henne Mines, cứ mở mấy cái thuìng trong đó là có Ribbon hay sao bác, còn con Red Chocobo lv 99 là ở đâu nữa vậy bác, em chỉ mới gặp con Red Chocobo đứng chung với mấy con Black Chocobo ở Ozmose Plan hả gì đó em quên mất rồi, với lại Drp là sao vậy bác, em ko bít nó là gì cả.

8. okia

Trong Henne Mines có hòm chứa Ribbon nhưng ở phàn bí mật của Henne Mines cơ, bạn phải có ít nhất 10 Espers thì mới vào được vùng bí mật này, quái vật ở đây rất trâu, Lv 40 chắc chưa đánh được, bạn muốn có Ribbon bây giờ thì nên thử ở Pharos Subterra tầng hầm thứ 3, hồi trước tui cũng lấy Ribbon ở đó. các hòm chứa đồ xịn thì lần mở đầu tiên chưa chắc đã lấy được (nhiều khi được tiền hoặc các thứ khác), cứ mở đến khi nào được thì thôi.
    Red Chocobo thì đúng là ở Ozmone Plains, nhưng con Lv 99 rất ít khi xuất hiện, tỉ lệ xuất hiện khoảng 1/255. Bạn giết Chocobo đen thì sẽ xuất hiện Chocobo đỏ. Kiếm Ribbon bằng Red Chocobo là rất lâu.
    Hiện tại khuyên bạn tìm Ribbon ở Pharos và Cerobi Steppe.
    Drops tức là rơi - Monsters rơi đồ ra khi mình giết chết nó ý mà.

9. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đi một lèo gần về nước mà Lv 40 cũng kinh dị thật nhỉ ?
    Mình mới đi được 3/4 Story mà Lv cũng 52 , 53 rồi .

10. em_be_ham_choi

Vâng, em mới đi tới chỗ gì quên tên rồi mà nó có bán đồ x2 exp, chỉ mới có lv 40 à, Pharos Subterra là ở đâu vậy bác, em đã đi qua chỗ này chưa em cũng ko bít nữa, còn cái này là ở đâu vậy Cerobi Steppe help me!!!

11. okia

hmm, bạn mới đến Archades, sau đó sẽ là Balfonheim rồi Pharos, đi hết Pharos thì bạn mới vào được Pharos Subterra. Còn Cerobi Steppe thì sau khi đến Balfonheim là bạn đến được rồi.

12. em_be_ham_choi

Ko bít trong Henne Mines món đồ gì đáng giá nhất và bán được nhiều tiền nhất vậy các bạn.

13. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

các bạm nào có thể list các item hiếm và cách lấy ko , cám ơn nhiếu nha .....

14. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

LOL. Mình đã làm cả 1 cái hướng dẫn chuyên về đồ quý hiếm mà vẫn có người lên hỏi lại thế này. Chán quá, chắc tại nó bị lặn ở mấy trang trước.

15. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Những bài viết có giá trị đều được chuyển vào topic Location Map & Link rùi .
    Chắc đổi tên topic kia lại quá .

16. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

tên ngắn gọn dễ hiểu dùm cái LK ui...chứ kg nhiều em nớp mắt kém nhìn kg ra đâu~~~

17. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

chao` cac' ban, cac' ban cho minh` hoi Diamon Bangle co' ban' trong shop ko ? neu co thi` ban' o dau ? va` neu phai lay o nhung monter khac' thi` lay nhu the' nao` ? that ra minh` dang choi o lv 85 nhung mon do` nay` chua thay' nen cac' ban cho minh` hoi qua , hien minh` dang rat can` no de tim` 1 so' mon do` can` thiet'::)

18. okia

Làm gì có đồ nào tên là Diamond Bangle? Bạn có lộn với Diamond Armlet ko? Cái này thì mua ở Dalmasca Estersand.

19. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

bro nào bít cái firefly để làm j ko :-/

20. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Đeo Firefly vào thì không nhận được exp, mà các thành viên khác trng party sẽ được nhận thay phần đó.