Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

khi nào phải có 2 cái hòm nằm trồng lên nhau thì mới có cơ hội lấy được cái khiên, còn chỉ có 1 cái hòm thôi thì ko có khiên đâu. 30% ở đây là tỉ lệ xuất hiện 2 hòm, và chỉ có 6% trong 30% đó là có cơ hội lấy khiên ở cái hòm thứ 2 thôi.
    Nói chung là việc lấy cái khiên đó trong Barheim Passage cũng rất vô vọng, tốt nhất nên lấy ở Grand Crystal.

2. truongbaohuy

truongbaohuy Youtube Master Race

Cho hỏi về con Vorres (rare game trong Necrohol of Nabudis), tại vì mình cần phải steal nó để có thể lấy Soul Powder, nó chỉ xuất hiện duy nhất 1 lần thôi hả? Hay là xuất hiện nhiều lần? Vì nếu xuất hiện chỉ 1 lần thì xem như là tiêu, vì mình chỉ có 1 cái soul Powder thui,trong khi kiếm cuối cần đến 2 cái lận?

3. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

không có 1 con rare game nào chỉ xuất hiện 1 lân hết mà chỉ có những con xuất hiện nhiều hay xuất hiện ít thui

4. okia

nói cái gì thế hả??? sao lại ko có con nào xuất hiện 1 lần??? thế mấy con Trophy thì xuất hiện mấy lần, nhiều lần chắc????

@ truongbaohuy: con Vorres hình như nhớ ko lầm thì cũng là Trophy rare monster, chỉ xuất hiện 1 lần, nếu ông muốn lấy Soul Powder thì có 2 cách sau:
    steal của con Vorres rồi chạy cách đó 2 khu, sau đo quay lại và làm cho nó xuất hiện trở lại rồi steal tiếp.
    Con nếu ông đã kill nó rồi thì sau này có thể lấy được Soul Powder trong Henne Mines, mấy con Etém Drop rất nhiều Soul Powder, ko phải lo nữa nhé.

5. the_rock1

the_rock1 Donkey Kong

cho hỏi là mấy cái loot tui chain wai vat xong rồi bán hết được ko?
    có ảnh hưởng gì tới trò chơi o?

6. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

lính mới,new guys to game ..... kg nên bán loot bừa bãi.Xem kỹ topic từ đầu để tránh hỏi han lung tung cùng 1 câu hỏi với các ng tiền nhiệm

7. truongbaohuy

Hix,cha kia nói bậy bạ làm tui bỏ ra hơn mấy tiếng đi kiếm con đó, chán ghê. Tại vì mình chỉ muốn có những vủ khí sớm nhất có thể để xem như thế nào thui,khi mà vào trong Henne Mines or Phaos là đã xem như gần đi về nước rồi. Luôn tiên cho hỏi cái món:
    | Buy it from Bazaar Goods - Armor-piercing Shot (15200 gil) |
    | o Sell 4x Ring Wyrm Scale, 5x Silver Liquid, 7x Wind Crystal |
    |_______________________________________________________________|
    Silver Liquid thì đánh con nào mới có vậy? Kiếm hoài mà chằng biết con nào có cả, mình có 2 mon kia chỉ duy nhất còn món này thôi.

8. okia

Silver Liquid thì đây:

Drops - Hecteyes .......... Draklor Laboratory, Henne Mines
    - Foobar ............ Necrohol of Nabudis, Garamsythe Waterway
    - Etherian .......... Cerobi Steppe (rare monster)

Steal - Cubus ............. Sochen Cave Palace (rare monster)

Poach - Hecteyes .......... Draklor Laboratory, Henne Mines

9. Coin

Coin Mario & Luigi

4 món Genji thì chỉ có thể chôm được từ Gigamesh hay còn cách nào khác để lấy ko?

10. okia

chia buồn là ko, 4 món đó thì chỉ có thể chôm được từ Gilgamesh, nếu khi đánh nó mà quên ko chôm thì coi như mất.

11. truongbaohuy

Vậy thì những món item mà lược trong những hòm Treasure thì sao? Ví dụ như là Ensanguined Shield, sau khi đã mở hòm thì sẽ không bao giờ xuất hiện. Mình đã thử như vậy: Save lại trước khi mở hòm, sau đó mở hòm rồi, thấy oải quá, nên load lại, rồi không vào khu vực có hòm Treasure nữa, qua những khu vực khác để kiếm loot, sau khoang 5-6 tiếng đồng hồ, quay lại thì nó hoàn toàn mất, vậy tức có nghĩa là cho dù save or không save thì chỉ mở 1 lần sẽ mãi mãi biến mất?

12. okia

Trong những chiếc hòm kiểu như thế thì chúng chỉ ko xuất hiện trở lại khi mình đã lấy được món đồ đặc biệt, còn nếu mà chỉ lấy được các Itmes khác thôi thì hòm vẫn xuất hiện lại.

Về Ensanguined Shield thì có thể lấy trong hòm ở Feywood (vị trí cụ thể thì xem map), trong chiếc hòm đó có thể chứa Shield hoặc Deathbringer hoặc Itmes khác, sau khi đã mở hòm này thì nó vẫn xuất hiện trở lại, bạn có thể sẽ lấy được rất nhiều Deatbringer ở đây, nhưng tôi không chắc có thể lấy được nhiều Shield hay ko. Sau khi mở hòm mà ko được Shield thì phải chạy cách khu đó 2 khu rồi quay lại thì mới có cơ hội hòm xuất hiện trở lại.
    Ngoài Feywood ra thì cái Shield đó cũng có thể tìm thấy trong 1 chiếc hòm ở khu bí mật của Henne Mines (cũng xem map để biết vị trí hòm). Hình như nhớ ko nhầm thì tôi chỉ lấy được 1 cái shield ở chiếc hòm này, sau khi lấy được shield thì hòm ko xuất hiện lại thì phải.

13. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Cho hỏi em đang tìm scarlite gì đó để mua Tournersol vậy em nên tìm nó ở đâu và có ai có bản đồ chỉ vị trí Excalibur cho em xin 1 cái.

14. okia

Scarletite thì có thể Steal từ con rare monster #1: Aspidochelon.
    vì con này là Trophy rare monster nên nếu đã giết nó rồi thì nó ko xuất hiện trở lại, cho nên hãy steal đủ số lượng Scarletite rồi hãy giết nó.
    Còn nếu đã chẳng may giết rồi thì có thể Chain con Emeralditan ở Nabreus Deadlands - con này có drop Scarletite.

Excalibur thì xem ở đây:
    http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/459841/43190

15. truongbaohuy

Có 1 chuyện nhỏ mà tui muốn hỏi không biết có phiền không, nhưng thắc mắc chẳng biết hỏi ai... Chuyện là như vậy: Mình đã có đủ số Loot để có thể mua cái Orochi là kiếm ninja thiên về dark. Vấn đề là số lương Loot mà mình có có thể mua đến 2 cây Orochi, nhưng sau khi đã mua 1 cây rồi, save lại, tiếp tục quay lại mua thêm 1 cây nữa thì lại không được? Tại sao? Không lẽ mình chỉ có thể mua được 1 lần duy nhất những món đồ trong Bazaar thôi à? Trường hợp này tương tự với cây Tournesol,Ultima Blade,Durandal

16. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

chính xác là như vậy những món đồ đó chỉ mua được một lần chỉ có một vài thứ như là loot của tournesol thì mới mua được nhiều lần thôi

17. okia

nói chung là vũ khí trong Bazaar thì chỉ mua được 1 lần, các đồ khác như Gem Steel, Serpentarius Gem,..... hay như là Elixir, Mega Elixir thì mới mua được nhiều lần

18. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Bác Okia này cho em hỏi,cái đồ Ribbon ở Pharos đó,lấn đầu tiên em vào lấy thì nó xuất hiện hòm rồi,và em lấy thì nó không phải là Ribbon,nhưng đó là em không biết là phải đeo đồ Diamon thì mới lấy được,đến khi em biết rồi thì vào đó không thấy hòm xuất hiện trở lại,dù em đã vào hàng chục lần.Vậy em có bị mất Ribbon rồi không.Mong bác trả lời giúp em,em cám ơn bác nhiều

19. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

À em quên, còn một câu hỏi nữa (mong Mod đừng chém em) em thấy topic về ảnh vũ khí ở kia thì thấy có những vũ khí rất lạ, ví dụ:kiếm một tay Joyeuse+39, Hero Blaze+15, Chirijiraden+75, và cả thanh giáo to tổ chảng nữa, em chơi thấy trong Game không hề có mấy thứ đó, trong bảng License cũng không hề có .Vậy các bác lấy những thứ đó ở đâu, làm ơn chỉ cho em với, em cám ơn nhiều.

20. okia

bạn nhầm rồi, Ribbon trong Pharos thì phải không đeo Diamond Armlet thì mới lấy được. Nếu không được hãy thử lại, chắc là hòm sẽ xuất hiện lại thôi. Còn Ribbon thì ko sợ mất bởi cũng có thể lấy được trong Henne Mines nữa.

mấy cái này chắc là trong bản tiếng Nhật nó tên như vậy, còn nếu bạn chơi bản tiếng Anh thì chắc là tên nó khác nhưng thực ra vẫn là 1.