Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Vâng đúng là em nhầm, không đeo Diamond. Khổ quá em chơi FF12 lần này là thứ 3 rồi, các đồ lấy được hết rồi, trừ cái dao găm cuối thấy cách lấy của nó oải quá, vậy mà không lần nào em lấy được Ribbon, số em đen quá

2. Valkyria

Valkyria Youtube Master Race

Cho em hỏi con Gnoma Entite chỉ xuất hiện ở Sandstorm trong Dalmasca Westersand mà sao em đi lại đúng 2 tiếng đồng hồ mà ko có tí gió nào hết vậy 8-}

3. okia

okia The Warrior of Light

Xuất hiện khi có bão cát. Nếu bạn chưa giết Boss phụ Earth Tyrant (con khủng long) thì hãy chạy vào khu đó để gặp bão cát rồi quay ra thì bão cát sẽ vẫn được giữ. Còn nếu không thì cứ chuyển cảnh giữa Rabanastre và Westersand, thế nào mà chả có bão.

4. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Em biết rồi bác ạ, thì ra mấy thằng đó chơi code

5. hk3

hk3 Youtube Master Race

hix, em lấy được cái Ribbon trong Pharos nhưng ngứa tay bán vèo vào shop rồi, :((

6. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

thế thì bạn phải đi kiếm lại thôi hoặc dùng code thì nhanh hơn

7. truongbaohuy

truongbaohuy Youtube Master Race

Chỉnh code chứ ở đâu hả bạn, bạn để ý sẽ thấy thanh giáo to màu đỏ là của con summon đầu tiên thuốc tính lửa đó, còn thanh kiếm 2 tay dài là của thằng đen hói đầu ( quên tên gòi) hy sinh cứu cả nhóm đó. Nhìn kỷ bạn sẽ thấy thôi.

8. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi giúp với tui mới chơi FFXll,nhưng do di chuyển tầm bậy tầm bạ nên hết telephone stone mất rồi.Vậy bây giờ kiếm mấy cục telephone stone này ở đâu đây?

9. Valkyria

Anh Okia xem lại hộ em cái,em đi 1 tiếng nữa ko thấy bão đâu :((

10. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

bạn đi trên phi thuyền tới Nalbina ở rabanastre, trên ấy có bán telepor stone đấy

11. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Cái vụ bão cát này dễ lắm mà, bạn cứ làm theo ý của bác Okia đó hoặc là bác cứ chạy vào hang mà thu Esper thuộc tính sét đó(quên tên rồi) rồi chạy ra Westersand là sẽ có. Cố lên nha , thật sự vấn đề này không khó lắm đâu

12. okia

@ Valkyria: việc muốn gặp bão cát cũng giống như việc chuyển đổi mùa mưa và mùa khô ở Giza Plain. Đơn giản là chỉ chuyển cảnh giữa khu vực đó với 1 khu vực khác (ví dụ như Rabanastre). Nhiều khi để gặp bão hay đổi mùa khô/mưa bạn phải lang thang ở khu vực khác khoảng 15' - 20'' rồi mới quay lại thì cơ hội sẽ cao hơn (đây là theo kinh nghiệm bản thân tôi).
    Tóm lại vẫn là "chuyển cảnh"
    Mà bạn chưa thử đi vào chỗ con Earth Tyrant sao, vào đó đảm bảo có bão cát liền - tất nhiên là nếu bạn chưa giết nó

13. Valkyria

Tất nhiên là em đã giết rồi và cũng đã giết amradelech rồi :-?? Bây giờ thì đúng là bó tay với bão cát :-??

14. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Muốn có bão cát thì đi ra cách chỗ đó vài khu vực rồi ỡ đó 10' rồi quay lại.Còn một cách nữa là tới chỗ save gần nhất rồi save lại và log in laịthi2 có nhiều cơ hội(40-50%)Mà cần gì phải găp con Entile đó?

15. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

bác Okia đâu rồi trả lời em mau, có cách nào lấy Ribbon nhanh nhất không (theo kinh nghiệm của bác) em cám ơn bác nhiều.

16. okia

lấy ở pharos, nhưng chỉ được 1 cái, sau này muốn nhiều hơn thì xuống Henne Mines mà lục.
    Mà tôi không biết các bạn cứ muốn lấy cái đó nhanh làm gì nhỉ, ribbon trong ffxii cũng đâu có cần thiết lắm đâu, sau này lấy cũng được mà.

17. Valkyria

Vậy bác bảo cái gì cần,Yagyu Darkblade à :| :|
    Em đánh bomshell chắc phải 20 lần rồi mà có thấy cái Yagyu nào rớt ra đâu,các bác nhầm con hả :| :| :|

18. okia

Ribbon chả có tác dụng dek gì khi đánh Hell Wyrm, Yiazmat hay Omega cả. Từ khi có Bubble Belt, tôi chỉ đeo cái đó thôi, những cái khác chỉ là sưu tầm thôi.
    Còn Bomshell thì phải chain chứ đánh chỉ không thôi cũng không được. 20 con là còn ít, lần đầu tôi chơi chain con thứ 44 mới được 1 cái. Cũng tùy may mắn nữa.

19. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cho em hỏi làm cách nào để được đánh con earth tyrant?
    Trong hướng dẫn nó nói tìm cái gì ở chỗ bụi xương rồng nhưng trong sa mạc cps tận mấy bụi liền ?

20. okia

Khu vực ở trước khu vực có cái save màu cam có tên là Windtrace Dunes, khu vực này có 1 bộ phận tách rời nhỏ ở bên phải, vào chỗ tách rời đó bạn sẽ tìm được món đồ đó.