Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

nếu đã lục lọi hết khu đó rồi thì chắc chắn sẽ phải đến được cái phòng có 16 hòm, còn chưa lục hết thì đừng có bảo là không tìm thấy. bản đồ trong topic map - thông tin giá trị chứ đâu.

2. finana

finana Youtube Master Race

mấy bác ơi cái zodiac shield thì kiếm ở đâu vậy.mình muốn kiếm nó mà xem trên các trang nay tim mãi ko thấy

3. finana

finana Youtube Master Race

cho hỏi luôn cái này , cái énanguined shield (eva +90 hay sao)hình như có thể tìm trong treasure ở Henne mines hoặc Feywood.Vậy bác nào bít thì chỉ cho mình chỗ lấy nó được ko mình tìm mãi mà ko thấy.

4. the_rock1

the_rock1 Donkey Kong

cho hỏi sao mấy cây búa sức đánh o đều vậy lev 52 có khi đánh được 3000+ có khi được mấy chục. Có cách nào khắc phục o?

5. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

do chỉ số sức mạnh của búa dao động từ 0 đến 1.5 hay là 2.5 lên khi đánh bua bạn sẽ có lúc cực mạnh mà có lúc thì cực yếu.nếu bạn muốn chỉ số đó giữ vững thì mình khuyên bạn dùng kiếm, giáo ,súng ấy(vì chỉ số sức manh chỉ dao động từ 1 trở lên hay sao ấy)

6. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Em mới chơi FF12 các anh cho em hỏi câu này
    Em đang cho Ashe xài Katana nhưng nó không đánh được nhưng con chim hay các loài bay , vậy có cách nào mà khi cho nhân vật sài kiếm , đao , búa, kiếm ninja mà vẫn có thể sài chiêu phụ chợ nào đó để đánh được những loài bay không vậy ?
    Ở đoạn em đang chơi mới có lv 30 thôi đang làm nv hộ tống Larsa nào đó về 1 vùng đất từ Jahara về nơi đó ( vùng cần đến đó ko nhớ rõ tên nhưng có chữ B đầu tiên ), em thấy nhân vật phụ này đi kèm cùng mình rất hay , mặc dù nó xài kiếm nhưng nó vẫn có chiêu để đánh được chim , muốn giống nó nhưng chưa biết cách , anh nào biết chỉ em cách với nhé ,
    Em Cám Ơn .

7. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Chỉ có cầm cung, nỏ, súng, bom là bắn được chim bay trên trời thôi. Nếu cầm mấy thứ khác mà muốn đánh được chim thì chỉ có thể dùng 1 skill là Telekinesis, hoặc đơn giản là dùng phép mà bắn.

8. HoàngTử_BaTư

vậy dùng cái Telekinesis như thế nào hả anh , trong bảng em đã tăng rồi nhưng không biết có gambit được không , thấy con Larsa nó đánh như vậy mà thèm quá , ko biết nó đánh thường hay nó xài gamebit cái Telekinesis nhỉ :D , em muốn đánh Telekinesis tự động như đánh thường thì có được ko , hay phải xử lý bằng tay.

9. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

Telekinesis thì phải mua trong shop ẩn ở nabudis mới xài được, tôi không biết còn chỗ nào bán nữa không nhưng tôi mua ở trỏng. muốn set gambit thì set foe: flying : telekinesis. Với lại khi đánh quái bay tôi toàn xài drain hút máu tụi nó.

10. the_rock1

the_rock1 Donkey Kong

cho hỏi trong hướng dẫn có nói là dùng loot để trade vũ khí mạnh hơn là sao vậy?
    Trade ở đâu?

11. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Trong shop có Bazzar - là nơi bán đủ số lượng Loot sẽ xuất hiện món đồ mà ko bán trong Shop thường hoặc xuất hiện sớm hơn , bạn phải mua .

12. HoàngTử_BaTư

nabudis là ở đâu hả anh , hiện em mới đi đến đoạn cứu đứa em gái của fran và rồi đi tiếp đến thiên đường B-O gì á sắp đến nabudis chưa ?

13. Leon Kenshin

Thực chất Tech Telekinesis cũng chẳng có gì đặc biệt và vào giai đoạn gần cuối mới mua được . Cứ đội hình 2 tầm gần 1 tầm xa là được .

14. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Larsa là con trai, ko phải con gái đâu bạn ơi! Sao có nhiều người hiểu lầm chuyện này thế nhỉ?:-/ Cho dù họ đã phá băng FFXII rồi mà vẫn tưởng thế.

15. HoàngTử_BaTư

ồh thì ra thế , giờ em mới biết :D
    tại lúc trước đến đoạn khu rừng Oma gì á thấy mấy con bay bay cùng lũ đầu trâu mặt ngựa lên ko đánh được nó lên muốn sài đồ đánh được loài bay , mà ko biết FF có đoạn nào cho tẩy lại điểm trong bảng "Litsờn" ko vậy ?

16. Leon Kenshin

Tẩy lại làm gì '___' .
    Sau này dư điểm ào ào muốn nâng hết bảng còn được . Quan trọng là set Gambit cho nó khác biệt thôi .

17. HoàngTử_BaTư

Mấy anh cho hỏi lấy cái đồ nhân đôi EXP ở chỗ nào vậy , em quên mất rồi ?
    Anh nào biết chỉ giúp .

18. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

ban có thể mua nó ở thành phố old archais hay sao.nơi mà bạn từ động sochen vào ấy,nơi mà có thằng bán hàng khi vừa bước vào đó.

19. HoàngTử_BaTư

cám ơn anh nhé , nhưng anh còn nhớ món đồ đó tên gì ko ?
    chắc ko cần em cũng tìm được rồi
    Có phải là cái thành phố mà sau khi mình hộ tống thằng Larsa song rồi mình phải làm 1 cuộc hành trình dài đến Archais mà anh bảo đó ko ?
    Có lẽ em đang tới đó đây .

20. Giz

Giz Donkey Kong

Anh em cho hỏi cái thằng bán đồ ẩn tron nalbudis chừng nào nó bán giáp maxi với skill mới vậy, tui ra vô mấy lần mà nó toàn bán either ko hà, có phải cốt truyện đi theo tới đoạn nào đó nó mới bán phải ko, tui đang ở Grujevan