Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. nuthan86

nuthan86 Youtube Master Race

2. nuthan86

oi!cai cho nay minh di hom wua toi may lan roi(hinh nhu ra vo 5 lan do)ma khong lay dc cay Excalibus.Minh co thay doi lan deo diamon armlet.lu deo minh lay dc nhieu tien hon.con khong deo thi chi lay dc co 1gil( hic :( cho nay¨phai cong nhan Sqall enix choi doc thiet.Vay cuoi cung co phai deo khong cac ban????

3. 2Love

2Love Youtube Master Race

Bác đừng nghĩ đeo Điamon Armlet là chắc chắn phải ra Excalibur. Ví dụ một hòm đồ có các đồ A,B,C,D. Khi KHÔNG đeo sẽ ra đồ B,C tỉ lệ là 50:50. Ki ĐEO sẽ ra đồ A,D tỉ lệ là 90:10 :)) và thường đồ D mới là rare item. Vì thế cứ chịu khó lòa lại đến bao h ra nhé.

4. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

đeo điamon armlet chỉ là tăng tỉ lệ ra đồ thôi chứ ko chắc 100%....nhưng cũng có chỗ phải đeo cái đó mới lấy đc còn ko đeo thì chịu đau đầu như ultimablade đó nếu ko đeo thì ko bao giờ mà lấy đc :| riêng zodiac spear thì điamond armlet vô hiệu :))

5. Minolta

Minolta Donkey Kong

Cây Excalibur và mấy món trong Crystal Grand khá là dể lấy, không cần đeo gì hết, chỉ cần nhấn L2 chạy ra cách 3 cảnh rồi vào là lại tiếp tục xuất hiện treasure, chạy chừng 5-10 là lấy được chắc. Cái Diamond Armlet mình thấy chỉ tăng thêm tiền hoặc Knot of Rust. :D.

6. nightrune

excalibur mà chạy 5-10 lần :| cái đó đeo diamond armlet vào là tỉ lể 50/50 tớ lần đầu tiên cũng đã lấy đc rồi...

7. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

trong mấy thanh kiếm 2 tay xịn thì thanh excaliber này tôi thấy xấu nhất,trong truyền thuyết thì đây là 1 thanh kiếm rất mạnh và cũng rất đẹp,ko hiểu tại sao lần này hãng làm xấu thế

8. Minolta

Minolta Donkey Kong

Sorry, đánh thiếu chữ "phút", là chạy khoảng 5-10 phút.:D.

9. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi cách lấy thanh Excalibur ?

10. nuthan86

cac Pac oi!!!!!lam sao lay dc cai thanh Kiem Wyrmhero Blade +130 ATK.Minh khong thay ban nao huong dan cach lay no.No o dau hay phai kiem Item thi Bazaa moi ban,ma neu nhu vay thi can nhung loai Item nao the va no cu the o dau vay cac ban

11. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

ủa cho hỏi , nếu mình đã qua cảnh mà thằng Vaan vào cái cung điện rồi gặp thằng Bathier , mà nghe nói để lấy cây Zodiac Spear thì phải làm gì trong đó thì phải chơi lại từ đầu ah` ::(

12. nightrune

cái này đánh yiâmat omega weapond + với câu cá đc cactuar cho 2 cái kia thì khỏi nói còn câu cá bạn đọc thêm hướng dẫn nha
    đi từ đầu đến cuối đừng cho đến khi đến nabudis thì đừng lấy hòm đồ nào hết vậy cho mau :| còn nếu ko muốn chơi lại thì phải coi bạn đã lấy mấy thùng đồ cấm chưa đã...nếu lấy rồi thì chơi lại đi chư lấy zodiac trong mỏ henes mines chắc chờ đến tết ma rốc vì chưa ai đủ kiên nhẫn và may mắn để có thể lấy đc nó :|

13. nuthan86

Neu ma vi cai Zodiac Spear ma phai di lai thi sao minh khong di cho toi chot di roi hay choi lai.Nhu the co hay hon khong?chu neu nhu minh ma vi cai cay Zodiac Spear thi minh phai bo di mat hon 100h dong ho ma minh da Cay Cuc Nhoc:D.Noi vay chu minh cung muon co cai cay Zodiac Spear lam nhung ma minh chua co thoi gian choi lai.Cac ban nao chua lay dc cung nen lay di de gap cai thang Yimazit cuoi cung Dap Cho no Da:devil:

14. nightrune

100h của bạn đã là gì ở đây pro thì ai cũng từ 200 trở lên.....kiếm phải cho đủ đồ chứ chơi cho hết thì chán lắm....zodiac spear nếu bạn chưa lấy có thể thử vận may trong hene mines nhưng nói trước cả ông tùng chạy ra chạy vào 100 lần mà chưa có thì bạn chắc...nhưng nếu may mắn thì hi vọng bạn lấy đc...

15. 2Love

ti le la 0,1% thi chạy ra chạy vào 1000 lần mới may ra có hehe!

16. nightrune

ông tùng 1000 lần rồi kìa chưa có đấy :-"....số đen thật 1000 lần chắc gì có nếu chạy ra vào 1000 lần mà 100% có thì tớ sẽ chạy nhưng 1000 lần chỉ là tỉ lệ thôi chứ đúng 1000 lần chưa chắc đã có vì vậy mới nói hên xui :-"...mà hầu hết là xui chứ ko có hên ko biết trên faq có ai lấy đc = cách đó chưa nhỉ...

17. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

tôt nhất là lấy theo cách mở hòm ở Nabudis,còn cách lấy trong henmines thì ko có hy vọng đâu.

18. pheodeptrai

pheodeptrai Youtube Master Race

,ọi người giúp mình với, mình cần mấy cái loot để trade đồ nhưng kiếm ko dc:
    beastlord horn: mình chain con Bahama đên hơn level 50 mà vẫn ko ra
    sickle blade: mình chain con preying mantis hơn level 20 mà ko ra
    còn cách nào lấy loot đó nữa ko?? đánh kon khác chẳng hạn.
    thank mọi ng nhiều!!!

19. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Mấy cái đó là Superior Loot, cho dù có chain đến 100 thì tỷ kệ cũng không tăng thêm đâu. Cứ đánh tiếp đến khi nào ra thì thôi 8-}

20. 2Love

làm quái gì có chain lv là 50 với 20. Đấy chỉ là số con ông đánh thôi =)) Lv chain cao nhất là 4, tỉ lệ drop đồ lúc đấy tăng thêm 12%. Muốn lvl chain lên nhanh thì lúc bọn quái drop thì đừng có mà nhặt. Bao h lên lvl 4 ( chain màu da cam) thì hãy nhặt. Máy cái superior Loot thì có thể dùng Thief's Cuft hoặc technik Poach để lượm được. Drop cũng có thể nhưng lâu hơn.