Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

loot không cần phải bán theo thứ tự, bạn có thể bán bất kỳ loại loot nào trc cũng đc

loot không thể gọi là ép đồ, thuật ngữ ép đồ là việc dùng 1 loại item này để tăng khả năng cho 1 loại item khác, loot nó gần với việc chế đồ hơn, dùng 2 hay 3 loại item này làm nguyên liệu để tạo ra 1 item mới

Không nên bán hết loot cho cửa hàng, chỉ bán vừa đủ để tạo đồ hay để kiếm tiền xài, bởi khi bạn mua bất kỳ 1 item nào tạo ra từ việc bán loot toàn bộ số loot bạn bán ra sẽ bị reset, ví dụ đơn giản nhé, giả sử bạn muốn tạo 2 món đồ 1 và 2, món 1 cần loot A, B, C, món 2 cần A, B, D, bạn đã bán 3 món loot A, B, C vào shop có nghĩa là bạn có thể mua đc item 1, nếu bạn mua item 1 bây giờ bạn phải kiếm lại 3 loại loot A, B, D để có đc item 2 vì toàn bộ số loot bạn đã bán ra bị reset hết, tuy nhiên nếu bạn chưa mua món 1 vội thì bạn chỉ việc bán thêm loot D vào là bạn có thể mua cả 2 món item 1 và 2, đó là reset về loại loot, còn reset về số loot là, nếu bạn bán shop 2 loot A, 2 loot B, 1 loot C, bạn có thể mua đc 1 item 1, nếu bạn muốn mua tiếp item 1 thì bạn lại phải bán lại 1 loot của mỗi loại trên do hệ thống reset, tuy nhiên sau lần bán 1 nếu bạn không mua item 1 vội mà bạn cố gắng kiếm thêm 1 loot C để bán vào shop thì bạn có thể mua luôn 2 item 1

PS: việc bán loot có thể thực hiện ở bất kỳ shop nào cũng đc

2. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

cám ơn mí bro.Tuy có lỗ 1 chút vì mí món kím đc từ mí con hiếm...bán cả rùi (còn có reset chưa thì ko rõ).nhưng bi h cũng chưa phải là trễ quá.à mà có phải mún chế đồ xịn thì cần phải lấy mí cái loot từ mí con thứ hiếm ko???

3. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

Cũng chưa hẵn,Tournesol hay Orochi đâu cần săn rare monsters cũng kiếm được thôi :cool:

4. Drk_Shd

hầu như là thế, nhưng mà thú hiếm cũng có nhiều loại, những con trong side quest mark hunt chỉ có thể gặp đc 1 lần nhưng những con này hầu hết ko có gì đáng giá (những con có đồ đáng giá tập trung ở cuối game), rare game đây là những con thú hiếm xuất hiện ở 1 vùng nhất định khi bạn đạt đc yêu cầu mà game đề ra (mỗi con cần 1 loại yêu câu khác nhau) những con này có thể gặp đc nhiều lần, rare game elite những con này giống loại 2 nhưng mà chúng cần cho 1 loại side quest (side quest này khoảng cuối game mới xuất hiện do đó những con này đến lúc đó mới có thể gặp đc) những con này xuất hiện chỉ 1 lần và hầu như đều chứa đồ đáng để steal

Nếu như muốn săn item để có đồ xịn thì hầu hết tập trung vào loại thứ 2, có thể bắt đầu săn bất kỳ lúc nào miễn là có chút thông thạo về săn đồ và đủ sức chịu đòn của bọn này

5. 621087

621087 Youtube Master Race

em làm đúng như hướng dẫn không lấy các rương cấm rồi , mà sao vào Nabudis chỗ 16 cái rương lấy toàn Knot Of Rust nhỉ .
    Ai chỉ em cách lấy Zodiac Spear với .

6. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

có đeo cái diamond armlet không vậy đeo vào là khỏi có Zp nhá.cái Zp nó nằm ở cái rương hàng đầu tiên khi bước vào nó nằm bên trái đếm cái thứ 2 bên trái vào cái rương đó là zp đó còn khi bước vào tự nhiên thiếu mất cái rương thì chắc chắn ra về được rồi

7. metal_king_slime

Có thể là đã lấy nhầm mấy cái rương cấm cũng nên :cool:

8. 621087

tỉ lệ là bao nhiêu % vậy anh , chắc cái ZP của mình ra đi rồi

9. metal_king_slime

Cứ lấy 1 trong mấy cái rương cấm là coi như 0% chứ tỉ lệ gì nữa :D

10. 621087

ko ý em là nếu em ko lấy rương cấm thì tỉ lệ là bao nhiêu , nếu nó là 100% thì coi như mất rồi .

11. milan_

milan_ Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho hỏi sao mình đi đến đoạn Skycity gì rùi mà vẫn chưa có Mục Bazz trong Shop nữa ::(

12. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

không lấy rương cấm thì chắc chắn 100% có zp còn lấy thì o% có zp
    Muốn có bazz thì phải nói chuyện với các chủ shop hoặc bán loot mới có

13. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi 1 câu cực noob.Basch của mình lv55,cầm Zodiac Spear lun òi mà sao đánh mí con thú Clan có khoảng hơn 1k dzị(15xx-18xx)???mặc dù đã bơm bravery.chỉ số cụ thể là
    Att Pow:150 (ZP)/Str:75 có phải là vì các món đồ khác của mình còn yếu ko (áo giáp sắt cấp 7 à) hay là vì mình...còn thiếu thủ thuật gì đó???nếu là vì áo yếu thì tg sau mình có thể kím thêm (nghe nói giáp Maximilan mạnh nhất).còn nếu là vì thiếu thủ thuật gì đó thì vui lòng chỉ giùm.Mang tiếng cầm ZP mà chỉ đánh mí con quái lang thang ko thì...kì quá(5k-6k).còn clan với boss cao lắm tầm 3k::(

14. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

trong bảng licenses thì bộ grand amor là mạnh nhất bộ maximilian thì cùi hơn lv 55 mà đánh mấy con quái ngoài được 5 6k là ngon rồi sau này cầm cây đó vào đánh omega với lv99 cũng chỉ có được 3 4k dam thôi cứ tốt nhất cày lv 99 kiếm bộ grand mà sài thì khi ấy streng nó max 99 đánh 9999 mấy con quái ngoài dễ thui nên kiếm cây excalibur vì nó x2 dam với các con quái không thuộc yếu tố holy

15. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

chao` cac anh em,lâu lắm không gặp, các anh em vẫn khỏe chứ?.::)Dạo nay` đã có ai chơi ff13 chua

16. Drk_Shd

sắp chơi, đang chờ PS3 xuống giá để mua ;;)

17. okia

okia The Warrior of Light

FF13 đã ra đâu mà chơi
    .......

18. ShuyinLenne

ShuyinLenne Youtube Master Race

ý cậu kia là mua PS3 để sẵn khi FAn 13 ra là mua về fa' luôn ;))

19. okia

okia The Warrior of Light

còn ý của mình là muốn trả lời bạn tunq chứ ko phải trả lời bạn Drk_Shd ;))

20. ShuyinLenne

ShuyinLenne Youtube Master Race

cuối cùng mình thành 2 lúa ;))