Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. leonhart8x

leonhart8x Youtube Master Race

các bác ơi tui cứ có bao nhiêu loot là bán hết như vậy có ổn ko? Có cần giữ lại cái j ko?

2. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

loot là 1 loại item cần để sau này bán vào barazz , tùy vào số lượng và loại loot bán vào mà trong barazz có thể mua đc các loại item khác nhau ( có nhiều loại item hay weapon mà ko thể steal , đánh quái hay mở treasua đc ở đâu mà chỉ có thể trade trong barazz thôi ) vậy nên bán hết cũng chả sao , lấy tiền mua item hay máu để dùng cũng đc , sau này lvl cao đi kiếm sau , khuyên bác tốt nhất chơi thì lên tìm hướng dẫn , như thế tốt hơn , FF XII có hướng dẫn hoàn chỉnh mà , nên tham khảo trong đó , có nói về cách kiếm loot để trade đó ;););)

3. leonhart8x

leonhart8x Youtube Master Race

hic FF 12 có nhiều thông tin quá, đọc loạn hết cả đầu lên. Sau 100h chơi thì thấy có vẻ ổn ổn rồi, bh tui vẫn đang đi kiếm các vũ khí cuối, thu phục Esper và hoàn thành nốt mod hunt và Clan. Mà tui không thấy bài nào hướng dẫn lấy các loại đồ xịn nhất nhỉ, mỗi chỗ 1 tý tìm mà loạn hết cả kênh @.@

4. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

5. papichloe

papichloe Youtube Master Race

các bác cho tớ hỏi, làm sao mình active đc cái phần bazaar để trade item vậy?
    (sorry, mắt mình mờ rùi, chóng mặt nên hỏi lun, làm biếng tìm)
    Cám ơn ợ

6. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

tôi có vài câu hỏi nhỏ, ai rảnh thì trả lời giúp nha, thanks trước ;) tôi đang chơi bản IZJS .19
    1. zodiac spear trong Necrohol of Nabudis nằm ở chỗ 16 special chest đúng ko? Sao tôi đi lần 1 ko có, sau khi chơi finish xong cỡ 80% tôi chơi lại 1 lần nữa, new game hoàn toàn chứ ko dùng save cũ, đã ko lụm 4 chest : trước nhà daran, bình elixit trong royal place, chỗ lụm lại đồ sau khi bị bắt, và chưa đi đến phon coast nên cũng ko wan tâm đến 16 cái rương xếp hàng đó mà vào Necrohol of Nabudis chỉ thấy mỗi black robes ...........
    2. ai nói giúp nghĩa của cái đống này (giải thích 1 chút, chứ nghĩa ko thì tôi cũng hiểu tàm tạm, thanks), tại chơi lần 1 chưa chơi rare game =.=!
    ===============================================================================
    16.) OUTFITTERS - G1600

-------------------------------------------------------------------------------
    AMOUNT OF TROPHIES
    WAREZ PRICE ATAK BLOK STOK
    Kiku-ichimonji | 9450 | 1 T | 0 T | 0 T
    Holy Lance | 13050 | 5 T | 0 T | 0 T
    Ame-no-Murakumo | 13500 | 10 T | 0 T | 0 T
    Stoneblade | 29250 | 15 T | 0 T | 0 T
    Orochi | 49500 | 20 T | 0 T | 0 T
    Ultima Blade | 75000 | 25 T | 0 T | 0 T
    Masamune | 700000 | 30 T | 0 T | 0 T
    Platinum Armor | 8370 | 0 T | 1 T | 0 T
    Minerva Bustier | 11160 | 0 T | 5 T | 0 T
    White Mask | 21750 | 0 T | 10 T | 0 T
    Aegis Shield | 57600 | 0 T | 15 T | 0 T
    Dueling Mask | 117000 | 0 T | 20 T | 0 T
    Grand Helm | 123750 | 0 T | 25 T | 0 T
    Grand Armor | 162000 | 0 T | 30 T | 0 T
    Thief's Cuffs | 3600 | 0 T | 0 T | 1 T-
    Ruby Ring | 10200 | 0 T | 0 T | 5 T
    Opal Ring | 19200 | 0 T | 0 T | 10 T
    Golden Amulet | 5400 | 0 T | 0 T | 15 T
    Cat-ear Hood | 36000 | 0 T | 0 T | 20 T
    Bubble Belt | 47520 | 0 T | 0 T | 25 T
    Nihopalaoa | 360000 | 0 T | 0 T | 30 T
    Zodiac Spear | 999999*1 | 10 T | 10 T | 10 T
    Zodiac Escutcheon | 999999*1 | 10 T | 10 T | 10 T
    Gastrophetes S | 104000*2 | 25 T | 1 T | 1 T
    Grand Bolts | 104000*2 | 25 T | 1 T | 1 T
    Lordly Robes | 132000 | 1 T | 25 T | 1 T
    Indigo Pendant | 60000 | 1 T | 1 T | 25 T
    Eight-fluted Pole | 70200 | 10 T | 5 T | 0 T
    Artemis Bow | 61600*3 | 12 T | 5 T | 5 T
    Artemis Arrows | 61600*3 | 12 T | 5 T | 5 T
    Maximillian | 20400 | 5 T | 10 T | 5 T
    Black Mask | 18600 | 5 T | 12 T | 5 T
    Turtleshell Choker | 11160 | 5 T | 5 T | 12 T
    Genji Gloves | 447000 | 5 T | 5 T | 15 T
    *1 You will get *both* items once you pay 999999 gil.
    *2 You will get *both* items once you pay 104000 gil.
    *3 You will get *both* items once you pay 61600 gil.

BTW, each of the warez can only be obtained once, then it disappears. If you
    ask me, this time the Outfitters shop really is something - you can find some
    very nice top tier equipment here.

After you deliver 30 trophies to Atak, Blok or Stok, and talk to Huntmaster,
    then we have the grand ceremony where he will announce the winner, which is
    bangaa with most trophies. You can have one of them win, or if you're feeling
    generous, two or all three of them. You get additional reward depending on who
    won, and a list of that is here...

VICTOR | REWARD
    Atak | Zodiac Spear
    Blok | Zodiac Escutcheon
    Stok | Ribbon
    Atak, Blok, Stok | Staff of the Magi, Ensanguined Shield, Sage's Ring
    Atak, Blok | Staff of the Magi, Ensanguined Shield
    Atak, Stok | Staff of the Magi, Sage's Ring
    Blok, Stok | Ensanguined Shield, Sage's Ring

Monk boy comments: The top prizes for giving each Bangaa the most trophies
    isn't obtained by giving a bangaa the majority of the trophies. You must give
    one more than 15 to get them (see below).

16 trophies or more:
    Atak - Zodiac Spear
    Blok - Zodiac Escutcheon
    Stok - Ribbon

15 trophies or less
    Atak - Staff of the Magi
    Blok - Ensanguined Shield
    Stok - Sage's Ring

I tested this with Stok. When given 14 or 15 trophies while Atak and Blok have
    less, the player recieves a Sage's Ring. When given 16, 20, or 30 trophies, the
    player recieves the Ribbon.

Chỉnh sửa cuối: 28/5/11
  7. Tokimiya

Tokimiya Guest

Hình như phải sell 1 số item cần thiết thì cái bazaar mới hiện ra thì phải, lâu lắm rùi ko chơi nên ko nhớ rõ lắm :D

Cái Zodiac Spear hình như tỉ lệ ra đâu phải 100% đâu, bạn thử load lại mở thử xem, nhiều khi do số bạn ko may lắm thôi ;))

8. zZ_Skydragon_Zz

cái zodiac spear 1% xuất hiện , 10% lấy đc là ở henne mine, còn cái trong Nercohol of Nabudis này theo tôi đc biết là 100% xuất hiện nếu đáp ứng đc đk ko lấy 4 chests đã nói trên. dù sao cũng cám ơn bạn đã trả lời giúp ^^!

9. loginih

loginih Youtube Master Race

@zZ_Skydragon_Zz: Hình như trong bản IZJS thì không lấy được ZS trong Nabudis mà phải đổi bằng 30 rare monster trophy cho mấy con bangaa trong hunter camp ở phon coast thì phải.

10. zZ_Skydragon_Zz

vậy ah, thanks bạn nhìu, hèn gì đi hoài ko gặp ^.^

11. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

cho mình hỏi mấy cái bazaar good là mình phải bán 1 lần những loot cần thiết mới có được cái bazaar phải ko mình có thể kiểm một nửa số loot bán rồi đi kiếm thêm 1 nửa còn lại được ko
    VD: trade good "Iron-Forged Blade" nó cần mình bán là "Iron Scraps x3,Foul Flesh x2, Earth Stone x3" thì mình mua được bazaar good là cây kiếm iron sword. Mình có cần phải bán 1 lần hết "Iron Scraps x3,Foul Flesh x2, Earth Stone x3" ko hay là chỉ cần bá "Iron Scraps x3,Foul Flesh x2" rồi đi tung tăng kiếm thêm "Earth Stone x3" rồi bán sau đó thì cũng được cái bazaar good

12. zZ_Skydragon_Zz

bán 1 lần hết bạn ah, thứ duy nhất mà bạn có thể bán từng cái 1 lần là cái bazaar của caponic jar ( ko bít ghi đúng hay sai nữa :)) ), có tác dụng làm mobs rớt arcana.

13. manucianhn

manucianhn Youtube Master Race

thanks! giờ thì biết ở đâu rồi!

14. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

cho mình hỏi khi đến hang thu phục Esper Con dê chơi chiêu sét ấy!mình đến đó sau khi làm xong nhiệm vụ chính ở Mt.Burse ,mình đến đó nhưng quái mạnh quá!tấn công mình toàn mất gần 1000 hp trong khi máu nhân vật của mình đều là 2000 có gì sai chăng?mình level 47 rồi!

15. whoryouman

whoryouman Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi bản inter. Mình thấy ko cần phải bán hết các loot trong 1 lần đâu, cứ tìm được bao nhiêu loot là bán sạch tới đó vẫn được bạn à. Mình đã thử theo công thức "Antidote set = grab wool x 2". Bán từng drab wool ở 2 nơi khác nhau vẫn được baazar mới. Bạn có thể test lại bằng công thức khác :D. Mình cũng chỉ là lính mới thôi, ko chơi bản US mà chơi lun bản inter.
    Ai chơi FF12 lâu rồi có thể test lại vấn đề này ở bản inter dùm mình với. Chứ mình cũng ko dám chắc, cứ giữ loot trong người ko dám bán linh tinh :-ss

16. hanglom00

hanglom00 The Warrior of Light Lão Làng GVN

lần trc tui chơi FFXII trên PS2 đên đoạn làm Q Hunt Antlion sau khi giết nó thì có hòm trong hang có khả năng ra dc súng cuối Fallmahaut nhưng giờ tui chơi lại thì sau khi giết con Antlion xong lại ko thấy cái hòm đó nữa. vậy là sao nhỉ :(

17. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

^ hầu hết các hòm đồ trong bản này đều có tỷ lệ xuất hiện ngẫu nhiên

dùng trang này http://www.ff12maps.com/ để có thể tìm chính xác hòm đồ mình cần có tỷ lệ xuất hiện là bao nhiêu%

18. hanglom00

hanglom00 The Warrior of Light Lão Làng GVN

^ ý mình ko phải là ra item ko mong muốn mà còn ko thấy hòm đó để mà mở cơ :(

19. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

^ hòm tỷ lệ xuất hiện cũng random, trong cái link mình đưa nó có cả tỷ lệ để cái hòm đó xuất hiện là bao nhiêu để còn biết đường mà farm, hầu hết các hòm có thể spawn lại, nhưng có 1 số hòm chỉ lấy đc 1 lần duy nhất, trong link đó có hết, cứ chọn mạp mình cần, chỉ vào biểu tượng treasure chest chờ 1 tý là nó hiện thông tin hòm đấy ra

ps cái link này chỉ xài cho bản thường thôi nhé, bản zodiac có 1 số hòm bị sửa lại loot bên trong

20. Nusty

Nusty Legend of Zelda Lão Làng GVN

Sao mình tới Mt Bur-Omisace rồi mà thằng travelling merchant không bán thief's cuff với ninja sword vậy?