Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. chichibaby

chichibaby Donkey Kong

tui tìm con Lindwyrm ở Tchita Uplands sao mãi mà hok thấy nè, có ai biết chính xác con đó ở chỗ nào chỉ giùm tui vớichir giùm tui cái coi nào
    để còn đánh tiếp.
    thanks

2. Coin

Coin Mario & Luigi

L-) :-/
    -------------------------

3. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Mấy anh vui lòng cho em hỏi Pyraster con khủng long bự nằm ở đâu và con Ixion nữa?

4. okia

okia The Warrior of Light

Pylraster ở khu "Pharos at Ridorana, First Ascent, They Who Thirst Not"
    Còn Ixion thì ở bất cứ tầng nào của Subterra.

5. khoanam

khoanam Youtube Master Race

con con rong ma anh AYEtolive1 huong dan thi nam o dau zay may huynh?em ko nghe noi ne no nua?

6. khahai

khahai Mr & Ms Pac-Man

Ai hướng dẫn em cách tìm con Omega MK.XII ở Giruvegan với,bảng hướng dẫn chỉ ko kĩ,tìm khó ra quá.Em đã hoàn tất hết nhiệm vụ săn thú và có đủ 13 Esper rồi.

7. sumo_in_bed

sumo_in_bed Youtube Master Race

mình đã xem được map rùi,cảm ơn bạn nhiều.Nhưng đường vào vùng đất ẩn đó ở đâu vậy (Trên điểm save vàng hay dưới),mình chạy vòng vòng hoài không tìm thấy.Phiền bạn chỉ mình thêm.

8. okia

con Roblon hả? nó ở vị trí hình thoi màu đỏ trong hình sau nè:

9. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Cho hỏi cái ngôi đền mà bọn roh Kenmu gì bảo mình đến là chỗ Roblon ỡ phãi ko sao tới đó có thấy cái gì đâu ngoài bọn xương khô ?

10. the_rock1

the_rock1 Donkey Kong

cho hỏi tìm chiếc nhẫn trong bụi xương rồng ở Dalmasca mà thằng norton kiu mình lấy ở đâu vậy?

11. okia

Ừ, đúng chỗ đó đấy. lên đó ngoài bọn xương ra thì cũng có mấy cái dạng như đền mà.
    bạn đang tìm cái đó để làm quest đánh con boss phụ khủng long ở Estersand hả? cây xương rồng đó ở khu Windtrace Dunes

12. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Nói thêm là cây xương rồng đó nắm ỡ khu từ bản đồ dưới có ngõ hướng lên cao vùng Windtrace Dunes nhớ lục kĩ chỗ đó.

13. sumo_in_bed

mình kiếm ra va zết nó rùi,cảm ơn bạn nhiều nhe.Đúng là không có map của bạn sao mà tìm ra nổi,đường ẩn nằm chỗ khuất như vậy hèn gì kiếm không ra.Mình cứ đi kiếm ở phần trên của map mà.Mà hình như bạn cũng là người đã chỉ đường cho mình ở phần bị kẹt ở ngọn hải đăng tầng 66 thì phải.Nhưng mình vẫn chưa kiếm ra được con đường sau khi chọn phong ấn khóa khả năng.Cố gắng kiếm rùi,chạy vòng vòng quanh phong ấn nhưng không thấy đường gì đằng sau phong ấn hết.Mình bít mình rất cù bắp,nhưng bạn giúp đỡ cho trót.Mà chỗ đó có bản đồ chỉ chỗ vào con đường sau phong ấn không vậy?Nếu có gửi luôn cho mình đi.Onegaishimasu mà.

14. okia

có 4 cái Altar (phong ấn) thì có 4 cái cửa, chúng nằm ngay đối diện với những cái Altar ấy chứ đâu mà lục mãi không thấy.
    thử xem cái map này của Rociel xem sao:

Các file đính kèm:

15. sumo_in_bed

mình đag săn mấy con mob bị bí,chỉ mình với.Kiếm ra con khủg log 3 sừng ở núi tuyết rùi,nhưng máu nó nhiều wá.Đánh hoài khôg chết,có cách gì dứt điểm nó kh?Còn con deathgaze trên tàu nữa,kiếm nó làm sao vậy?mình kh bít chỗ nó trốn,chỉ mình với.Còn con khủg log ma thằg Nikky ở thành fố cảg nhờ săn cũg kh kiếm ra nữa.lại thêm con mod quỷ có cặp cánh dơi do thằg nhóc ở tp trên kh nhờ nữa,đến chỗ người qlý chìa khóa mỏ Luu,nhưg cô ấy nói em cô ấy cầm ra ngoài,vậy kiếm hắn ở đâu?Hỏi nhiều wá nhỉ,nhưg mình muốn hỏi luôn 1 thể,tránh làm phiền các bạn hoài mờ.Chỉ mình nhé!

16. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Muốn dứt mấy con Farnir thì lv >65 là khỏe nhất.Death Gaze lấy vé lên tàu airship rồi làm 1 chuyến sky ferry.Nhớ nói chuyện với thằng nhóc ở rabanatre.Pyraster con khủng long thì ở chỗ trước cổng Tháp Ridorana Cataract nơi mình đánh Hydro.Diabolos thì trong Site11 chổ đánh Gilgamesh.Good hunt:hug:
    Mà quên nói là phải làm xong Mobhunt Antilon ở clan rồi tìm chìa khóa Site 11 ở Phoncoast chỗ 2 thằng gần nhau,có vật phát sáng đó là key site 11.nhân nói luôn là chỗ con antilon có khẩu Formahault súng mạnh nhất:hug:

17. Coin

Coin Mario & Luigi

Farnir có cách đánh gian lận mà:chạy xuống phía dưới chỗ con Farnir đứng sẽ gặp 1 tảng đá có 2 lối đi xuống 2 bên,bạn đánh vào con Farnir để dụ nó chạy theo bạn,bạn chạy xuống đứng ở 1 trong 2 cái lối ấy,nếu vẫn còn trong tầm ngắm của Farnir thì nó sẽ đứng lại cast phép lên bạn.Lúc đó hãy bơm Reflect lên toàn đội và cứ đứng im cast Thundaga lên nó(nhớ dispell những phép hỗ trợ của nó),tiếp tục cast Thundaga +bơm Reflect cho đến khi nào nó gục là được
    Deathgaze thì bạn cứ đi loanh quanh mấy cái Airship,nói chuyện với cậu nhóc khác hàng,chừng nào nó nói cái câu có chữ hurry trong đó thì bạn lên bất cứ chuyến bay nào thì cũng sẽ nhận tin bị quái vật tấn công tàu,lúc đó thì đi xử nó thôi
    Muốn tìm Diabolos thì trước tiên bạn cần chìa khóa site 11,tìm nó ở Phon Coast,nó nằm ở chỗ 2 tên nhóc đang nói chuyện(phía trên điểm save thì phải).Sau đó quay lại mỏ mở cái cửa site 11 ra bạn sẽ gặp con Diabolos trong đó

18. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

tôi muốn đánh con rùa ở Lhusus mines mà kiếm con moggle Aekom trên bản đồ là khu vực hình chiếc tàu mà có thấy con nào tên Aekom đâu, chẳng thấy bồn hoa nào cả (chỗ nó đứng theo hướng dẫn),chỉ thấy con tên palika mà nó nói : bạn là người lại, tôi ko thể nói cho bạn biết...!?

19. Coin

Coin Mario & Luigi

Con mèo đó thì bạn vô khu chợ trời ở thành Bhujerba,nó nằm đối diện với 1 trong 2 cái lối vào khu chợ trời đó,con đó kiếm dễ mà :D.Ko thì bạn cứ mò hết khu đó là gặp nó hà

20. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

khu mà bản đồ có hình con tàu phải ko?, ko thấy chỉ thấy có thằng StreetVendor bán đồ thôi, hay là chỗ lúc đ62u đáp tàu bay tại đó (có điểm sace hay teleport tại đó?)