Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. okia

okia The Warrior of Light

thông tin sai lệch.
    Đánh con rùa thì phải tìm Pilika chứ ko phải Aekom, còn tìm Aekom là để đánh con Nidhogg.

2. sumo_in_bed

sumo_in_bed Youtube Master Race

mình đã diệt được deathgaze rùi,cảm ơn các bạn.Còn farnir và khủg log ở hải đăng chắc phải luyện thêm tí xíu mới đánh được(Mình toàn đội đã level 60
    rùi mà, farm chút nữa chắc đánh lại tụi nó)Mod antilon bạn Dantel VN nói là con nào vậy? trog fần monster picz mình chỉ thấy có con khủng log bông
    Atomos thôi mà.Phải con đó không? Nếu là con đó thì mình giết rùi,hình như giết ở gần chỗ thần cán cân côg lý thì fải.
    Mình đến Phon coast kiếm vẫn kh thấy chìa khóa đó.chạy tới chạy lui nhiều lần rùi.Sẵn dịp cho mình hỏi thêm,Con quỷ mà hiệp sĩ garif nhờ giết nằm ở đâu trong hang có con e sper sấm chớp vậy.mình chơi bản tiếng Nhật,cũg hiểu tiếng Nhật nhưg kh hiểu nhiều bằng tiếg A.Nên giúp mình với.
    Farnir có cách đánh gian lận mà:chạy xuống phía dưới chỗ con Farnir đứng sẽ gặp 1 tảng đá có 2 lối đi xuống 2 bên,bạn đánh vào con Farnir để dụ nó chạy theo bạn,bạn chạy xuống đứng ở 1 trong 2 cái lối ấy,nếu vẫn còn trong tầm ngắm của Farnir thì nó sẽ đứng lại cast phép lên bạn.Lúc đó hãy bơm Reflect lên toàn đội và cứ đứng im cast Thundaga lên nó(nhớ dispell những phép hỗ trợ của nó),tiếp tục cast Thundaga +bơm Reflect cho đến khi nào nó gục là được
    Deathgaze thì bạn cứ đi loanh quanh mấy cái Airship,nói chuyện với cậu nhóc khác hàng,chừng nào nó nói cái câu có chữ hurry trong đó thì bạn lên bất cứ chuyến bay nào thì cũng sẽ nhận tin bị quái vật tấn công tàu,lúc đó thì đi xử nó thôi
    Muốn tìm Diabolos thì trước tiên bạn cần chìa khóa site 11,tìm nó ở Phon Coast,nó nằm ở chỗ 2 tên nhóc đang nói chuyện(phía trên điểm save thì phải).Sau đó quay lại mỏ mở cái cửa site 11 ra bạn sẽ gặp con Diabolos trong đó

3. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

tôi xin nhắc lại là tôi nói chuyện với Pilika thì nó nói bạn là người lại, tôi ko thể nói cho bạn biết...!? Chắc phải làm điều gì đó thì nó mới nói với mình nhiệm vụ săn rùa già.

4. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

ồ ở trong nhiệm vu clant hunt hay mod hunt nó đã chỉ dẫn cho bạn chỗ để nhận nhiệm vụ rồi còn gì nữa.Còn cái săn nhiệm vụ rùa già thì mình chỉ đi cugf con larsa xong rồi đến clant hunt nhận nhiệm vụ rùi trở lai nơi cũ để nói chuyện với con mèo thôi là bạn đã dược giao nhiệm vụ rồi còn gì

5. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi con Death scythe có cách nào làm nó xuất hiện mà ko cần phải làm cho 2 char hiện thanh Hp chớp đỏ ko?
    Tại mình dùng code Infinitive Hp nên ko thể mất Hp được, mà đã lỡ ko xài code thì ko cách nào chơi tiếp được.

6. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

Còn cái săn nhiệm vụ rùa già thì mình chỉ đi cugf con larsa, nghe lạ quá !

7. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

coi trong bản hướng dẫn thấy ở Lushu square có con seeq tên là Aekom cho mình nhiệm vụ mà tui có thấy đâu. Với lại mấy bạn cho mình hỏi phải làm hết mob 1 cấp rồi mới được làm mob ở cấp tiếp theo hả

8. okia

Nó đứng ở chỗ cái bồn nước trong khu vực trước khi vao Lhushu Mines.
    Cấp bậc thì lung tung, nó hiện ra cấp mấy thì làm cấp đó.

9. Takeuchi Rio

Ai trả lời giùm tớ vụ con Death scythe ở bài trên với.
    Còn về vụ con Behemoth King xuất hiện trong khu Feywood, trong hướng dẫn bảo là còn xuất hiện thêm 5 con quái mạnh giống hệt bọn quái trong Sochen Cave Palace, nhưng sao tớ chỉ thấy con Behemoth King mà ko thấy 5 con quái ấy đâu cả.

10. okia

Về death scythe thì chắc là ko, chắc là chỉ có làm cho 2 char bị Critical Hp nó mới hiện ra. Đó là hậu quả của việc chơi cheat (được cái này nhưng mất cái kia, nhớ hồi trước cheat GTA mới hài, cheat xong ko làm được 1 số mísion). Mà Infinitive Hp mà chơi cũng thấy hay sao?
    Về chỗ Behemoth King thì hồi tôi chơi chỉ có mình nó xuất hiện thôi, sau này quay lại mới xuất hiện bọn cà chua, hành tây, bí ngô....

11. mrbluexubu

mrbluexubu Youtube Master Race

mình chơi xog nhiệm vụ hải đăng rùi,chưa muốn vô thành Bahamut,đang đi săn mấy con mod, mà kh bít đường,các bạn chỉ dùm nhe.Con Catoblepas ở trong hang Zertina.Nó ở đâu vậy.Mình lục tung hang lên rùi mà vẫn kh thấy.Còn con Antlion thì lấy nhiệm vụ ở đâu vậy?Mình chưa gặp con này trog bảg Mod hunt, mà fải đi săn con dơi Diblos rùi.Kh có chìa khóa kh săn dc nó.A,cuối cùng để vào mỏ Henn lấy zodiac spear,sau khi đã có 10 e sper thì fải săn con gì xog mới vô được.Chỉ mình nhe

12. okia

Catoblepas: ở khu có điểm save, đi vào đó sẽ tìm được 1 con đường ẩn.
    Antlion: nhận nhiệm vụ ở Bhujerba, Staras Residence
    Diabolos: chìa khóa lấy ở Phon Coast.
    Vào Henne Mine thì làm Mob Mind Flayer.

13. Takeuchi Rio

Bác là gamer chuyên nghiệp nên nói vậy, tiếc là mình thì ko được như thế.
    FFXII mà ko có code Infinitive HP thì mình đã bó tay từ lâu rùi bác ạ.
    Bởi cái FFXII này cực kì khó trong giao đấu, các char của mình quá yếu (ngay cả khi cả 6 char lv đều đã 99 mà HP chỉ có hơn 6000) mà monsters càng về sau thì mạnh gấp trăm lần HP 10000-->90000 (Hic...bất công::( ), đánh nó mà nó chỉ mất chút xíu HP mà nó đánh thì..chỉ 1,2 cú thôi đã đi đời ko kịp xoay xở thì chúng nó bao vây quất túi bụi đến chết, ghét nhất là mấy con undead mỗi khi nó dùng chiêu Death (chết tức khắc).:-<
    Mà nhất là weapons hay accessory mạnh và hữu dụng nhất thì lại ở trong những khu vực có bọn monster này, mà cơ hội lấy thì..chỉ có 10%3:-o , bác nghĩ coi chỉ việc die tới die lui thì làm sao còn đủ kiên nhẫn để lấy những món Item này và như thế thì mình cũng ko khám phá được hết cái hay của nó (đó là nguyên nhân mình phải dùng cheat).
    Khi chơi lần đầu mình ko hề dùng cheat nhưng chỉ chơi được có vài phần thôi, ko thể hoàn thành hết được các nhiệm vụ (bởi lúc đó monsters mạnh dã man).:((

14. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bó tay bác này
    chắc bác chưa có cái masamune với genji gloves+ basch level 99 combo 9999 cứ gọi là
    Chơi mà thiếu kiên nhẫn thì nghỉ luôn cho xong
    Tôi thấy cái FF XII này làm gì khó quá monster mạnh thì bác cứ dùng gambit bơm curaja lên . Thằng leader về sau không lo thiếu MP đâu bọn mob nó ủ lò cho vài phút là lại đầy y nguyên mà
    Chơi cái FF XII thì chẳng cần pro , noob cũng thừa sức chơi chẳng hiểu sao bác lại kêu.Còm mấy vấn đề đồ hiếm thi phải có luck thôi. Đừng nói pro nó may mắn hơn người thường

15. Takeuchi Rio

Nhưng nếu cả 3 char chết hết thì lấy ai bơm curaja nào, cứ hễ lôi từng char khác ra bơm thì bọn monster nó lại làm die cả lũ, ko cho chút thời gian để bơm chứ đừng nói.
    Ko hẳn là mình ko kiên nhẫn mà là vì cứ đi vô khu vực đó thì lại game over, fleeing thì bọn monster lại rượt theo dùng hết chiêu này đến chiêu khác như Stop, Sleep, Immolize, Disable, thử hỏi dính mấy chiêu đó thì còn làm được gì,
    chưa kịp chữa thì nó đã kết liễu mình rồi.

16. Coin

Coin Mario & Luigi

Có lẽ bạn chưa quen cách đánh này thôi,nếu bạn tận dụng hết những gì mình có thì chắc chắn ko thua bất kì một đám monster nào đâu.Tui mới chơi cũng bị tụi nó đánh hội đồng chết hoài nhưng sau mỗi lần chơi mình lại rút ra được nhiều kinh nghiệm hơn,lần sau gặp lại thì chính bọn nó phải chạy chứ ko phải là mình.Giống như hồi tui mới đến khúc Pharos/Sub vừa mới bước xuống cầu thang thì chẳng hiểu tại sao một đám monster máu 10000-20000 bu vô đánh làm game over luôn,load save lại bơm x2 máu lên vô liều với bọn nó -->thắng lợi rực rỡ,từ đó khi vô Pharos khu vực đó tui luôn bơm x2 máu lên,đám nào cũng chấp hết,có gì khó đâu :D,muốn pro phải từ noob lên chứ có phải vô ai cũng biết chơi liền đâu
    Thắc mắc của mấy bác trên kia thì okia giải đáp hết rồi,đỡ nói lại :D

17. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Gambit và Magick làm cảnh sao ?
    Nhất là các Magick : Bubble ( x 2 Hp ) , Protect , Haste => 3 cái này xem như mặc định lúc lúc đánh quái luôn rùi .

18. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

FFXII chủ yếu là tiền thôi, ráng luyện kiếm nhiều nhiều tiền, trang bị đồ xịn bán đầy trong shop là OK thôi mà

19. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bác yên tâm : Cứ set gambit cho bọn nó là : self : bubble;haste;protect;bravery
    là máu bác cứ gần 4 số 9. Áo giáp thì lúc đó có maxĩmilian; vũ khí thì toàn trên 100 atk ( nếu bác chưa có thì mua ở balfonhem) cứ để bọn nó tự buff rồi xông vào, Bọn mob cùng lắm là chỉ đánh bác trong dam dao động từ 1000-1500 nếu như level khoảng 60.May ra bác chỉ chết khi mải buff rồi bị bọn necrophobe nó bắn confuse lên cả 3 char rồi tự xiên chết thôi :)

20. _penelo_

_penelo_ Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi mình lên levell 99 thì HP có 9999 không vậy( chưa đeo vòng nhân 2 HP), tui mới Lv 50 mà HP mới hơn 3000 à