Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

chơi thì biết hỏi chi nhiều :))...đặc biệt khó thì chắc ko lv cao đồ xịn thì làm thịt đc hết....nói chung thấy mấy con này dễ thở hơn là đi hunting...

2. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Giết các em Rare thì không khó, tìm được các em mới là vấn đề.

3. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

Tìm được 80 con rare xong chắc đi bằng đầu ::(

4. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Cũng không đến nỗi, chỉ có 1 số con là tỷ lệ xuất hiện hơi thấp, còn đa phần các em đều có cơ chế xuất hiện rất rõ ràng, làm đúng là ra.

5. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

SAO TUI săn xong con rùa ở phon coast (đứng trên đồi chờ xuất hiện) là điều kiện để đi săn 80 rare mons (đúng ko?). Sau đó tui săn con kế tiếp là ở cerobi stepp, có 3 con rùa giống nhau, tui đánh hết 3 con thì cho ra 1 trophy, xin hỏi trophy = engage phải ko? sao 3 con rùa giống nhau thế đâu phải thú hiếm đâu mà rớt trophy, tên cũng khác hdẫn?

6. ngocbao92

ngocbao92 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi con HUNTS thu' 4 ...nhận từ thẳng sharal trong nhà bán vũ khí ở thành...no' yêu cấu em đến vùng ji` Yensa ấy..quen tên rồi...bác nào còn nhớ chỗ thì chỉ cho em...???

7. Drk_Shd

Drk_Shd Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nam-Yensa Sandsea/Simoon Bluff

8. dc tuan champion

SAO TUI săn xong con rùa ở phon coast (đứng trên đồi chờ xuất hiện) là điều kiện để đi săn 80 rare mons (đúng ko?). Sau đó tui săn con kế tiếp là ở cerobi stepp, có 3 con rùa giống nhau, tui đánh hết 3 con thì cho ra 1 trophy, xin hỏi trophy = engage phải ko? sao 3 con rùa giống nhau thế đâu phải thú hiếm đâu mà rớt trophy, tên cũng khác hdẫn?

9. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

chỉ có 1 con là thú hiếm thôi những con khác là rùa bình thường

10. dc tuan champion

sao tui chơi FFXII, săn con thú hiếm cỡ 10 mấy con rồi mà chỉ có con so^' 1 là có trophy thui vậy?

11. darkboss1

darkboss1 Youtube Master Race

Sao kiem dc con wraith o vung Weswaterway hay sao do toi vao do toan gap ca ech lai con ma cay danh 1 fat mat 600Hp

12. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong Lão Làng GVN

hỏi diều này trả lời giùm
    săn quái vật hiếm là để nhận được các món đồ có tên trophy vậy những món này dùng để làm gì vì mình đã tiêu diệt tất cả 20 con và nhận được 7 món đồ mình lấy 7 món này đưa cho duy nhất 1 con thằng lằng ở phoncoast mà nó vẫn chưa cho mình lại món gì cả

13. okia

okia The Warrior of Light

có 2 thằng Bangaa, 1 xanh, 1 đỏ, việc cho số lượng Trophy cho 2 thằng này thế nào sẽ ảnh hưởng đến việc cửa hàng Hunt Shop sẽ bán cái gì, ví dụ nếu cho hết thằng màu xanh thì cửa hàng sẽ bán toàn đồ Atak, cho hết thằng đỏ thì cửa hàng bán toàn đồ đỡ, cho Mix cả 2 thì cửa hàng sẽ bán đồ tùy theo lượng mình cho mỗi đứa thế nào.

14. Herokid

Herokid Youtube Master Race

Ai giúp tui với sao ko thấy nhiệm vụ săn con white moose ở trong bar rabannastre

15. okia

okia The Warrior of Light

ko thấy thì chắc là rank chưa đủ.

16. Drk_Shd

Drk_Shd Mayor of SimCity Lão Làng GVN

nhiệm vụ hunt White moose chỉ xuất hiện sau khi hoàn thành xong story Tomb of Raithwall thôi, check lại xem ông đã đi tới chỗ đó chưa

17. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Hơ cái nhiệm vụ săn con rùa già ở mỏ Lursu, thằng cha nào dám ghi trong bản hướng dẫn là lv 16 có thể giết dc thế, tui lv 19 vào bị nó wất cho tơi với tả, giờ ra train lv chổ mấy con xương tiếp :-s.
    Lv 20 thì nên train ở đâu tiếp vậy các bạn :-?.

18. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

trong ff12 thì có mấy chỗ chain hay nhất thế này:
    lv duới 20 thì chain ở chỗ mới vào gomo gule-chain mấy con giống con khỉ ấy.
    lv trên 20 thì chain bọn xuơng ở gomo gule -phía Nam nơi đến rừng Fey.
    lv cao hơn nữa khoảng 30 thì chain bọn chim điêu ở rừng Fey
    lv 40 thì chain bọn xuơng ở vùng đất chết Nabreus Deathland-chỗ lấy chìa khóa từ bọn Rokenmuu .
    lv 55+ thì vào hens mine chain bọn dơi -đây là chỗ chain tuyệt vời nhất.Vừa có nhiều đồ giá trị ,vừa có nhiều exp.Bọn dơi này cho dark crystal, spiral incisor-đuợc giá đấy gần 1000g/1 đồ,Varym fang hơn 1000/1 đồ, đặc biệt là demon shield-5600/1 cái, ngoải ra còn dùng khiên này để đối phó với Zodidark rất hiệu quả .
    Cuối cùng là 1 chỗ không thể hay hơn -cũng là trong heins mine nhưng bạn phải đạt lv cao một chút ko 80+, ngoài ra phải có khiên zodidark hoặc 3 cái khiên demon shield,3 con dao main gau, đeo vòng nhân đôi exp.
    Đeo chúng vào và đặt game bit như sau:
    faith,protect,haste,buble,arise...
    chuyển attack thành curaja.
    Tốt rồi , bây giờ đến chỗ các cánh cửa nơi mà khi bạn khởi động xuất hiện 15 con dơi, cứ chain ở chỗ đó-lên lv nhanh lắm.Đồ thì khỏi phải chê.

19. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Cái vòng nhân đôi exp tên là gì vậy bạn :-/.
    Mình mới chơi tới chỗ ngôi mộ cổ wraith gì đấy nên chưa biết gomo-gule là ở đâu :-?
    Sẵn chỉ mình cách diệt con Demon wall 1 với, cứ còn 1/4 máu là bị gì vào tường :-s.

20. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

embodi tipet-vòng nhân đôi exp cái này về sau bạn mới mua đựơc.
    bạn mới chơi đoạn đầu nên cách hay nhất là dùng Quickening để giết nó.
    Bạn hãy cho các nhân vật của mình học quickening hết đi, nếu mà học đuợc cả cấp quickening 2 , cấp 3 thì càng tốt.Học xong thì giết nó đơn giản thôi