Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. dearboy_xii

dearboy_xii Youtube Master Race

:)
    chi minh san con Gilgamesh voi >.< kiem hoai hok dc.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :Psao de lay site key 11 the cac ban chi minh dc hok

2. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Cái site key 11 thì phải đến chỗ Crystal Gate tại địa điểm Phon Coast, chạy lên phía tây bắc sẽ thấy có 2 người, một đang đứng và một đang ngồi....
    Kiểm tra cái chỗ gần người đang ngồi bạn sẽ thấy 1 vật đang phát sáng và đó chính là chìa khóa Site Key 11.

3. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Các bác ơi cho em hỏi cái chỉ số Vitality có ý nghĩa gì thế nhỉ:)

4. sadluck

sadluck Youtube Master Race

Vitality chỉ số sức phòng thủ.Càng cao thì khi bị attack mất càng tí damage

5. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Thực ra thấy cái chỉ số Vitality này khá mờ nhạt vì Penelo là người có Vi cao nhất nhưng ko thấy j` đặc biệt :-??

6. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Nhân vật Larsa Lv99 có Vitalyty 65 lận mà chả khác j các nhân vật có chỉ số Vitality 35 cả, ko hiểu chỉ số đó có ý nghĩa gì=(( .Còn chỉ số phòng thue phải là Defense chứ, sao lại là Vitality dc:(

7. Tsukumogami

Tsukumogami Mr & Ms Pac-Man

Theo như mình biết thì chỉ số Vitality càng cao thì thời gian tồn tại của các phép có lợi như Haste, Protect... khi được cast lên nv sẽ càng lâu, còn thời gian tồn tại của các phép có hại sẽ càng ngắn.

8. flygon

flygon Youtube Master Race

hjx , lv 35 mà oánh con white mouse khổ quá ( 3 + 1 guest, guest larsa cùi mía ) ,nó toàn cast blind + poison + slow nhanh vãi , mình chưa kịp cast blind và slow ( bị immune) thì đã dính effect roài ,
    hùi trước oánh con ring wyrm ( damasaca ester ... cái chỗ bão cát ) chỉ cần cast blind và slow + berserk vào 2 con tank đứng chém là oke , thế mà con này ...
    có ai có cách nào để oánh boss dễ thở hơn hem chỉ giáo giùm ,
    cày lv thì chưa vào đc jungle mor... nên ... :(

9. Nghệt

Nipplahoa ném vào người nó
    Đánh con white mouse đúng lv của ấy và tớ để gambit tự xử =)

10. sadluck

sadluck Youtube Master Race

White Mouse là cái con Flan trong cống thoát nước thành phố đúng không nhỉ.Con đấy immune nhiều phép trạng thái lắm.Nhưng chắc chắn là Blind với Berserk là bị dính.
    Cast bằng magic thì chậm lắm.Dùng Nippa.... đeo vào, dùng item không mất charge time,xác suất trúng cao hơn :D tốt nhất ném cho nó cái remedy

11. Nghệt

Berserk là phép có ích mà =)
    Ít nhất trong FFXII thì là vậy :'>

12. hanlong123

hanlong123 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi đánh con lobby(con golem)ở vùng deadland hình như làm sao đi qua con đường bí mật để đánh nó vậy

13. Tsukumogami

Đến khu vực tên là The Slumbermead trong deadland, cứ bám vào vách bản đồ mà đi sẽ đến 1 chỗ rẽ không có trên bản đồ, rẽ vào đó rôi đi tiếp. Nói chung là tìm được chỗ rẽ đó rồi thì tìm đường tiếp theo đơn giản.

14. quangchanh

quangchanh Youtube Master Race

mình có 2 câu hỏi muốn thỉnh giáo..
    1/ Nhiệm vụ tại Clan giúp đỡ Moni. Nhiệm vụ làm tại Nam yensa-sandsea và tại khu vực Withering Shores có lối bí mật để dẫn đến động Zeruthenia ???? Mình kiếm hoài khu vực đó nhưng mà chẳng thấy lối đi cả... ai biết xin chỉ chi tiết lối đi nếu có hình càng tốt ... thanks
    2/ nhiệm vụ tại cống ngầm Garamscythe gạt cần nước để lấy mãnh Dusty Fragment mình làm theo hướng dẫn là 11-4-11-3-4 minh lam hoài cũng hok dc. Mình chỉ có thể gạt 2 cần 1 lúc thôi khi mình vào tìm thì mình thấy có sẳn viên số 10. ai bít xin chỉ giáo zùm...
    3/ Mình đã bỏ lỡ làm nhiệm vụ giúp cô gián điệp để lụm thanh Salamander ko bít bây giờ mình có thể làm lại đc ko vậy?? và xin hỏi thêm x2 lượng máu HP thì làm sao mới có đc phép đó vậy?
    Nếu ai rãnh thì nhắn tin cho mình rồi mình sẽ dt lại cho... xin chân thành cám ơn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    số dt của mình là 0933 51 17 17

15. Tsukumogami

Hơ sao bảo hỏi 2 câu cơ mà, ở trên là 3 câu còn gì.
    1. Không hiểu ý bạn lắm, nhiệm vụ giúp Moni là nhiệm vụ nào? Bạn thử đưa thêm 1 số thông tin xem.
    2. Đầu tiên bạn mở cả 4 cái chốt ra, sau đó đóng 11, rồi đóng 4, rồi mở 11, đóng 3, rồi mở 4. Nếu làm đúng thứ tự thì tại 1 thời điểm chỉ có tối đa là 2 chốt được đóng thôi.
    3.Salamander Halcyon có thể kiếm được bằng cách đánh hoặc chôm(nên chôm hơn là đánh, đỡ mất thời gian hơn) từ con Salamander Entile tại Ogir-Yensa Sandsea( để con này xuất hiện thì thời tiết phải là nắng). Phép Bubble thì làm 12 nhiệm vụ hunt rồi mua ở Muthru Bazaar.

16. quangchanh

quangchanh Youtube Master Race

1/ là nhiệm vụ nhận tại Clan con thỏ đó.... Mình đọc hướng dẫn nói là nhiệm vụ này làm tai động Zeruthnia. nó bảo đi từ Nam yensa... đi đường bí mật đến động Zeru... ở khu vực Withering Shores tìm hoài có thấy lối đi bí mật nào đâu ???
    2/ mình đã hiu rồi cám ơn
    3/ phép Bubble làm 12 nhiệm vụ nào có thể nói cụ thể zùm minh đc hok.. từ đầu game đến giờ mình chưa bỏ sót nhiệm vụ nào ngoại trừ nhiệm vụ làm gián điệp thôi àh....Còn con Salamander Entile biết nó nằm khu vực nào trong Ogir-..... hok chỉ luôn để khỏi fai tìm kiếm hjhj.. Cám ơn nhiều

17. Tsukumogami

À rồi, nhiệm vụ săn Belito đúng không? Khu vực bạn đang cần tìm là 1 vùng cách biệt ở Nam yensa. Đầu tiên bạn phải đến Ogir-Yensa Sandsea, vào khu vực tên là Central Junction, ở đó sẽ có 1 đường dẫn vào khu vực tên là Canopy of Clay của Zertinan Cavern, ở đó có đường dẫn ra Nam yensa.
    Xem thêm bản đồ này cho rõ:http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/459841/46532

Muốn có phép Bubble chỉ cần săn 12 con hunt thôi, thích săn con nào cũng được. Nhiệm vụ săn Belito cũng chính là 1 nhiệm vụ hunt đó. Salamander Entile có ở Central Junction đấy. Lần đầu tiên đi qua Ogir-Yensa Sandsea mình bị con Entile này luộc chín cả party luôn.

18. trumquangdep

trumquangdep Youtube Master Race

sao em ko nhận dc Q săn Yazmat vậy (mặc dù đã làm xong tất cả các con khác rùi

19. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

Bạn phải kill Hell Wyrm trước?
    @Quangchanh: Bubble bán ở clan shop khi clan rank của bạn là Ward of Justice - Kill 12 Mark, 40000 Clan Point.

Chỉnh sửa cuối: 17/3/10
  20. hophao2006

hophao2006 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi cái cửa hàng ẩn trong ngôi dền chết NABUDIS làm sao vào có cái cánh cửa chặng lại nên không vào được nghe nói có bán đồ ngon lám phải không.