Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

shop ở necrohol of nabudis chỉ bán Ether thoai.
    Mãi cuối game nó mới bán Maximillan với Scathe, Tele technik
    Vào phòng có shop ý,
    sẽ thấy có 1 fake chest, oánh nó xong, đi ra góc trên sẽ thấy có dấu ???
    Ấn X sẽ có 1 barkamy nhảy ra bán đồ

2. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

Cho hỏi về nv đánh enkelados, sao mình vào được Tracks of the Beast rồi mà có thấy nó ở đâu đâu :-s. Trong đó chỉ có 4 con rùa lớn, đánh xong chạy ra chạy vào cũng ko thấy gì :-s. Hay là tại party mình có đến 5 người lận nên nó sợ 8-}. Hiện tại vừa xong đoạn trên tàu leviathan, chạy đến eldernoll để tìm hiểu cách sử dụng viên dawn shard nên có cả ku Larsa vào nữa, cộng thêm thằng ở clan giúp mình là 5 người...

À mà sao để chuyển qua mùa khô vậy, chơi hoài mà thấy mưa suốt. Làm vướng hết 1 nv ở clan nó đòi phải mùa khô mới được ==". Vừa lấy được cây Zodiac, trầy vi tróc vẩy chạy vắt giò lên cổ, chết liên tục, được cái vào mở 16 cái rương là có ngay, hên thật. Ngoài cây Zodiac ra ở thời điểm tui đang chơi còn có cây nào khác nữa ko, lấy bây giờ cho nó đã chứ để lv cao lấy chả có thú vị gì hết :'>.

3. lazytigervn

lazytigervn Mr & Ms Pac-Man

Vào Track Of The Beast thì thời tiết phải là Hard Rain, mưa cực kỳ to, con rùa đỏ mới xuất hiện bạn àh. Khi con rùa xuất hiện thì cái thằng trong clan sẽ nói là nó xuất hiện rồi, còn nếu lúc vào ko thấy thằng trong clan nói j` thì biết là nó ko xuất hiện đâu, ko đi tìm mất công, chạy ra rồi lại chạy vào xem thời tiết có thay đổi ko. Tỷ lệ khi vào Track of the beast hình như là 20% sẽ ra mưa cực kỳ to bạn à.

Giza Plain thì cứ 2 tiếng mùa khô là đến 1 tiếng mùa mưa. Bạn cứ xem bản đồ thành phố Rabanastre rồi kéo xuống phía Nam xem bản đồ Giza Plain để biết nó đang là mùa mưa hay khô, Đỡ phải chạy tới tận nơi để xem.

Sau khi có đc Dawn Shard rồi thì bạn có thể làm nhiệm vụ chìa khóa Baheim Passage rồi vào đó steal Death bringer (atk +90, 10% instant death) từ Ithuno, steal xong thì đừng giết nó, muốn steal bao nhiêu cái cũng đc.

4. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

bác hướng dẫn tôi vụ kiếm mấy cái ribbon đc hok , xem youtube rồi + đeo diamond nhưng mở treasuare toàn knot of rust thôi ,nản kinh , đánh thú hiếm cũng ko ăn thua , đánh 7 lần ko rơi đc lần nào

5. leonhart8x

leonhart8x Youtube Master Race

các bác ơi cho mình hỏi: mình làm nhiệm vụ Hunt Paradise Rinsen phải đốn cây tạo đường ở Giza Plains nhưng mình chạy khắp cả mà chả bit đốn cây chỗ nào? Mình lv 50 thì train ở đâu auto đc nhỉ?

6. lazytigervn

Lần tôi chơi FF12 bản English cũng chỉ kiếm đc 3 cái ribbon thôi.
    - Cái 1 là sau 3 lần đánh em rare monster Vishno.
    - Cái 2 là lấy ở tầng hầm của Pharos Subterra, ko cần Diamond Armlet: (hòm này chỉ mở đc 1 lần)
    http://www.youtube.com/watch?v=3y1hYANJWSs&feature=related lúc 4:30
    - Cái 3 là lấy ở Henne Mine, ko cần Diamond Armlet: (muốn lấy bao nhiêu ribbon cũng đc)
    http://www.youtube.com/watch?v=BAT95vSg7Xk

Tuy kiếm đc 3 cái ribbon nhưng mà tôi thích dùng bubble belt hơn :D, hoặc là lúc đánh Yiazmat thì dùng Genji Glove với cả Power Armlet (chống Stop) là đc rồi.

7. leonhart8x

các bác ơi cho mình hỏi: mình làm nhiệm vụ Hunt Paradise Rinsen phải đốn cây tạo đường ở Giza Plains nhưng mình chạy khắp cả mà chả bit đốn cây chỗ nào? Mình lv 50 thì train ở đâu auto đc nhỉ?

8. lazytigervn

Bạn cứ chạy hêt các map nhỏ của Giza Plains, thấy cái cây khô, ko lá ko hoa, màu trắng trắng đứng gần bờ sông thì lao tới mà phang phập cho nó rơi xuống nước thôi. Rồi mấy cái thân cây ấy sẽ tạo đường đi cho bạn sang chỗ hunt.:))

9. mazhzil

bạn nhận nv từ chỗ chị em ở chỗ save rồi cứ đi dọc theo con sông ( nét màu đỏ ấy ) nhìn cái cây nào trông xơ xác già cỗi màu trắng lại gần và X vào nó , nó sẽ trôi lại chỗ điểm mũi tên và tạo thành 1 cái cầu ở đó , bạn vào đó có thể chưa gặp con rùa ngay đâu ( con rua này xuất hiện khi trời mua to và thằng hỗ trợ từ clan sẽ nói với bạn ) nếu ko gặp hãy thoát ra vào lại cái khu vực mới đấy vài lần , tuyệt đối đừng chạy sang máp khác đặc biệt là Estersand nếu ko Giza sẽ chuyển sang mùa khô đấy ( nếu bạn đã làm nv mà có bà cụ hẹn mùa khô sẽ quay lại cho bạn phần thưởng thì sau khi làm xong nv clan thịt con rùa đó xong bạn sang Estersand và quay lại Giza và vào làng gặp bà cụ để lấy thưởng , ở đây cũng có nv nữa là lại giúp người trong làng cầm viên stone gì đó đi nạp năng lượng vào nó - nv mà trước bạn làm để giúp đứa trẻ ấy - nhưng bạn lvl cũng đã cao và phần thưởng thì cũng chẳng thấm vào đâu cả )

---------- Post added at 20:07 ---------- Previous post was at 20:04 ----------

[/COLOR]
    ờ , thank , vụ đánh thú hiếm cũng ko ăn thua ( mình đánh những 7 lần mà ko đc ) cuối cũng cùng kiếm đc 2 cái ribbon ở Hennen rồi ( mình ko dùng diamond , mình đeo thieff cluf ,diamond chỉ toàn ra knuts of rust thôi )

Chỉnh sửa cuối: 21/1/11
  10. leonhart8x

hic sau 30 phút chạy khắp Giza thì tôi cũng làm xong nhiệm vụ săn con rùa. Trước đến h tui chơi FF 8 là lâu nhất(hồi còn bé chơi tầm > 100h), bây h chơi FF 12 lại có hứng chơi lâu rồi:D ( nhưng chắc ko chơi đến tầm 500h như bạn j đó đâu O.O). Bạn nào chỉ cho tui chỗ luyện lv 50 => 99 với, chỗ nào auto đc càng tốt!

11. mazhzil

bác tìm trong box HDHC ấy , có nói lên train ở đâu , mình dùng cheat lên ko rõ , cứ train ở mấy map cuối thôi

12. xayyan123

xayyan123 Youtube Master Race

ai chỉ mình săn con God or Devil? - ( The Seer/Shadowseer ) -- Rank S, mình xuống tầng 4 thì nó báo "THE DAIS RETURNS TO ITS ORIGINAL FLOOR UNDER POWER OF SOME MYSTERIOUS FORCE ", xong thì bị đẩy về vị trí ban đầu

13. loginih

loginih Youtube Master Race

^ bạn đã đánh boss Phoenix chưa? Phải giết cả con này thì mới đánh với Shadowseer được.

14. master_knight

master_knight Youtube Master Race

trong nv đi săn con Lindwyrm sao mình tìm mãi ở chỗ Highland ở Tchita Uplands theo hướng dẫn chỉ mà hok thấy đc con Lindwyrm zạy ai bik nó ở đâu giúp mình với

15. phuccntt90

phuccntt90 T.E.T.Я.I.S

16. master_knight

cho mình hỏi 1 chút: trog qá trình chơi mình hok hề nhận nv mob hunt nào cho đến lúc cúi trc' khi vào Bahamut mình mới bắt đầu đi làm 1 lượt thì mình thấy thíu mất hết 1 vài con ko thể săn đc vd như con white moose, ixion, ... zạy mà mình có thể săn đc đến cấp S lun mình hok hỉu ai chỉ mình cách săn mấy con bị thíu đó đc hok :(

17. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Mob hunt thì không quan trọng là bạn làm vào bao giờ cả. Lần gần nhất mình chơi là sau khi sự kiện ở ngọn hải đăng rồi tất cả nhân vật 99 hết mới bắt đầu đi săn esper với mob hunt.
    Bạn không săn được là không có quest hay không tìm thấy?
    - Nếu không có quest thì chịu khó làm hết đống mob hunt quest đang có thì nó sẽ mở ra.
    - Nếu không tìm thấy 1 thì nhìn vô đây
    Điểm 1 là con White Moose chỗ đó là mặt nước bạn chỉ cần bước xuống là nó xuất hiện
    Điểm 2 là con Orthos Q này sẽ có sau khi bạn hoàn thành White Moose.
    Lưu ý là cả 2 con này bạn chỉ cần chạy sang bên trái rồi chạy thẳng xuống là gặp đừng mất công nghịch công tắc làm gì. Nếu thấy khó xác định đường trong này vì nó thông nhau lung tung thì dựa vào mấy con quái vật mà xác định đường vì khi chạm mặt nhau mà kiểu anh ở đầu sông em đít sông kiểu gì nó cũng tìm được đường mò đến chỗ bạn
    Ixion
    Thì quay trở lại hải đăng Pharoh và xài thang máy xuống tầng ??? tức là tầng hầm 1 Penumbra. Xuống đó nếu gặp quái vật như ngựa ếch thì lên trên xuống lại. Nếu lúc nào xuống mà không thấy quái nữa thì chạy ở ngoài hành lang là đảm bảo gặp nó. Đừng mất công chui vô các phòng làm gì, nó chỉ ở ngoài hành lang thôi

18. master_knight

ý mình hok pải như zạy, vị trí của mấy con mob hunt thì mình xem hướng dẫn mình cũg bik rồi nhưg mà mình thắc mắc ở đây là mình hok nhận đc quest ak'

19. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Thường thì không nhận được Q chỉ là do bạn chưa đi đến đoạn cốt truyện cần thiết hoặc làm thiếu Q. Nhưng ở đây xong hải đăng rồi thì chỉ có vụ thiếu Q thôi. Bạn làm hết tất cả những Q mà bạn đang có trong bảng clan của bạn xem chắc còn Q nào chưa hoàn thành đấy

20. master_knight

oh đúg thật là mình vẫn chưa xog con Lindwym :D nhưg mình hok tìm đc nó như trog hướg dẫn chỉ ở khu vữc chính giữa pía tây nam kế bên viên save zì đấy trog Tchita Uplands nhưg đi mãi hok thấy đc