Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về nhiệm vụ săn thú ở Bar & Clan

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Con rồng 8 triệu máu - Hell Wyrm, nằm ở Sochen Cave Palace. Cần có Ageworn Key. Muốn mở được cái cửa trước cái cửa dùng Ageworn Key, cần phải làm 1 số thao tác, nhưng trình bày ở đây phức tạp quá, các vị chịu khó lục tìm hướng dẫn nhé.
    Mùa mưa, hay mùa khô ở Giza Plains sẽ kéo dài mỗi mùa khoảng 1~2 tiếng, cứ đi chỗ khác làm việc gì khác đi, khoảng 1 tiếng quay lại kiểm tra 1 lần.

2. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Ko xuồng tầng 4 được vì chưa giết con phượng hoàng lửa ở tầng ngầm số 1 "ko rõ cái này mình Update trong Hd chưa nữa .

Hướng dẫn viết quá dài giờ đọc lại cũng ko biết chỗ nào sai nữa !!! mà nhờ mọi người check lại dùm cũng ko ai ý kiến ,==>chán viết cái khác :))

3. Poseidal Mk.II

Hôm nay đã có vinh hạnh được chiêm ngưỡng cái hướng dẫn. Mang tiếng là hướng dẫn cho bản tiếng Anh mà toàn thấy dùng ngôn ngữ như trong bản tiếng Nhât, thông tin về các loại trạng thái cũng không rõ ràng (thiếu thừa lung tung), Mark Hunt, Rare Game càng chuối. Kiếm gì mà "thuộc tính KO" :o (có hiểu thế nào là thuộc tính và tác dụng không nhỉ). Mà đặc biệt nhất là thấy khoe có thanh 150 attack và +25 eva, w00t, xịn thế, tên gì vậy, để tớ về kiếm gấp ;)). Bản như thế mà bảo góp ý sửa hộ, có mà bằng viết lại từ đầu. Thôi, chúc may mắn với hướng dẫn mới viết lại.

4. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

5. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

rồi xong rồi,gặp con mụ rồng rồi,còn cái cửa sau thác nước tính sao :|

6. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

7. thuyhanghp

thuyhanghp Youtube Master Race

cho em hỏi ở Dalmasca Easternsand có bão cát nhưng em cứ chạy vô là bị dừng lại và không cho đi tiếp vậy sao đi đuợc vô đó vậy

8. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Cái này phải có key item thì mới vào được , đọc các hướng dẫn tìm Earth Tyrant hoặc Earth Dragon để biết cách lấy .

9. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

mới làm nv thứ 2,nó bảo săn sói,tìm thấy con chó sói chúa rồi.đánh xong ko có gi cả.vào quán rươu xem lại đã nhận nv chưa.nhưng nhận rồi,làm thế nào bây giờ,giúp cái.nhưng chỉ luôn chỗ nhận thưởng(nếu có)

10. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

ý bạn nói là nv săn con sói bự chứ j` con này bạn phải nói chuyện với Gasly đang ngồi dưới đất ngay gần lối vào quán bar hắn sẽ nói vị trí con này ở Damalca westerland

11. thuyhanghp

cho em hỏi sao em săn con Belio theo hướng dẫn nói mà không gặp được vậy cả con Behemoth King nữa giết hết Behemoth ở 2 vung ma đâu có thấy nó xuất hiện làm ơn chỉ giùm em chút

12. justinpham

justinpham Youtube Master Race

Muốn săn Belito, bạn phải tới vùng Withering Shore (thì phải) ở Orgir Yensa (cái vùng mà bị tách rời ra đó, bạn tới vùng đó từ Nam Yensa mới được. Còn con Behemoth King bạn nhớ phải giết hế tất cả quái vật ở 2 vùng đó, xong đi ra trở vô lại thì sẽ gặp 5 con mà bạn đánh ở Sochen Cave (giống mấy củ hành đó) rồi đi vô sẽ gặp nó liền. Nhớ là phải giết hết quái vật chứ không phải giết hết Behemoth.

13. thuyhanghp

cái vùng mà tách rời đó vô như nào vậy anh em tìm hoài không thấy đường vô chỉ em chút

14. ILifeYou

ILifeYou Donkey Kong

sao tui tìm mãi không thấy chìa khóa đâu cả , rõ ràng ghi là
    vậy mà quay đi quay lại tìm hoài không thấy . phía tây là chỗ mà có 2 đứa đứng nói chuyện và cũng có 2 con thằn lằn 1 con nằm 1 con ngồi đúng không vậy

15. thuyhanghp

cho em hỏi về việc săn con MOD Beliot em ko thể di vô chỗ tách rời đó được vậy làm sao vô được chỗ đó

16. hehepro

hehepro Youtube Master Race

cac ban oi minh hoi xiu. Cai nv san minflam y trong huong dan noi gap rat de. thia ma` minh` di mai co gap duoc dau. Minh da nhan nv rui` no bao tim o khu phase 1 dig ma`.Tim` mai ko duoc.giup minh voi

17. thuyhanghp

Phase Dig 1 có 2 chỗ nếu bạn đi sang bên phải thì không gặp nhưng bạn đi đối diện thì nó sẽ xuất hiện cuối con đường của Phase Dig 1

làm ơn chỉ giùm em cách từ hang động Zetinian Carvers vào khu vực săn con mob Beliot em không biết cách nào vô được chỉ giùm em chút

18. hehepro

hehepro Youtube Master Race

lam on chi ro hon duoc khong.neu di tu diem cong dich chuyen thi phai di nhu the nao ha ban

19. Poseidal Mk.II

TRƯỚC KHI vào Phase 1 Dig, MP của 3 nhân vật trong nhóm của bạn phải đầy.

20. anhvotinhSRO

anhvotinhSRO Youtube Master Race

cho tui hỏi sao nhiệm vụ săn đàn gà (Little Love on the Big Plains) của tui ko có trong Clan Primer hunts vậy, Clan Ranks của tui là rear guard có 8 cái nhỏ tui làm 7 rồi (cái thứ 8 là ring in the rain cái thứ 7 the defense of ozmone plain chưa làm), tôi đốn 6 cái cây tự nhiên Giza Plains đổi thành mùa khô và đi lấy energy của 4 cái trụ phát sáng, đi lấy xong về giao nó cho cục sunstones bí khúc đó đi vòng vòng ngu cả người ai biết giải thích dùm tui hiểu đi vòng hoài ngu rồi ko tìm nổi ^^