Hỏi đáp Final Fantasy XII !

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

...chẳng nhẽ lại nhớ nhầm ?
    cái vụ diamon thì rõ rồi...ông có thể ko đeo diamon mà vẫn lấy được zodiac spear hay bất kì món nào
    (theo tôi khi ko đeo diamon xác xuất ra cao hơn là đeo ,ai ko đồng ý thì thôi,vì đó là quan điểm của tôi ,vì tôi chả bao giờ đeo nó mà nhặt được item xịn cả)

2. khoanam

khoanam Youtube Master Race

Mấy bác cho em hoi :"TẠI SAO NHỮNG ĐOẠN CUTSCENCE LẠI KHÔNG CO PHỤ ĐỀ BÊN DƯỚI VẬY !!,ĐÓ LÀ TẠI GAME NHƯ VẬY HAY LÀ TẠI ĐĨA CỦA EM MUA BỊ HƯ VẬY MẤY BAC,NHỮNG ĐOẠN BÌNH THƯỜNG KHI NÓI CHIỆN THÌ VẪN THẤY CÓ PHỤ ĐỀ,CHĨ RIÊNG MẤY ĐOẠN CUT SCENCE LA NÓ BỊ ĐEN TÍNH TỪ MÀNG HÌNH BÊN DƯỚI LÊN KHOẢNG 10CM,KO THẤY CHỮ NGHĨA GÌ HẾT!!"
    MẤY BÁC CHỈ GIÙM EM NHA!!!
    MONG TIN MẤY HUYNH

3. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

vào config hay option chỉnh subtitle on la xong roài....

4. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Xem kỹ chưa ?
    Vào Menu => Config chỉnh phần Subtitle , bấm On .
    Ac , anh Rociel trả lời trước rùi .

5. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

@MH: có khi em nhớ nhầm hoặc có khi em lụm dc ở đó đấy.Vì rằng trong cái mỏ Henne này đồ xịn random thùng đồ mà.Nhưng đa số là lụm ở chỗ đấy còn thiểu số lụm ở chỗ khác.Mà cái vụ diamond ring thì cái bản US này nó sao ấy....xác suất bất ổ ghê...ở bản JPN thì mang nó vào dc việc còn ở US thì như shit//////ngay cả con mắm Yazmat cũng vậy nữa...

@Lâm9p: ý u muốn hỏi gì vậy???Kg hiểu....

6. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ko ,em nhớ là em lượm ở đó..và ko hề đeo diamon balge ,vì em ko bao giờ đeo cái ring này (khi đeo ko bao giờ được mấy cái đồ ngon bực quá tháo ra :D)
    ps : Mọi ng` ơi ,gamefaqs có 1 số bản HD mới = US đấy
    To ayeto : ông nên sửa lại đi cho chuẩn

7. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Chỉ cần 1 cái quan trọng mới up trên đó thôi để hoàn thiện cái guide..he he////chắc mh hiểu chứ nhỉ!!!

8. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Còm mình thì khi đeo vòng Diamon toàn lụm megaxilin ,
    đúng là đeo vào đúng chỗ mới lấy được còn không ra toàn đồ nhảm ,còn đa số item xịn thì không cần phải đeo ,như cây giáo cuối nếu đeo vào không bao giờ có ,súng cuối và .......nhưng khiên cuối nhất định phải đeo
    Àh Thanks bác minh hiệp mình sẽ cập nhập lại tên vùng đất ngay, đang dịch toàn bộ game FFXII ,mà bận quá nên làm cực chậm
    Rek lúc đầu là anh trai của Vaan ,đó thứ sự là một đoạn hồi ức ,hay giống hơn một đoạn chơi để bạn quen với FFXII

9. San Goku

San Goku Mario & Luigi

Cho hỏi cái thằng Reks lúc đầu là ai vậy ?

10. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Tên vùng đất thì khi chơi nên làm luôn cho nhanh chứ..đợi..thì tốn time nhỉ....anyway cũn gne6n cố gắng chia cắt đoạn văn cho đỡ ... mệt mắt.

11. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

thằng này chắc ko biết english for a today quá =))
    Reks là anh trai của Vaan chứ ai
    À tiện thể cho mình hỏi tìm con quái trong nhiệm vụ mobhunt ở làng Jahara ( huớng dẫn nói nó ở phía đông của Omoze plain ) ở đâu vậy ?

12. thanh thái

thanh thái Youtube Master Race

mấy lâu nay đang luyện ff12 nên ít có thời gian rỗi lên mạng quá.
    nhiệm vụ mod hunt đó hướng dẫn có mà. vào đó mà tìm. Nếu mà là con đá 2 chân thì nó ở vùng đất mà từ đó có thể nhìn ra mỏ hen được ấy. giết hết quái vật ko chừa một con rồi ra vào lại sẽ thấy nó thôi.
    Tiện thể cho mình hỏi cái việc kiếm 3 cái đồ cho bà lão ở nhà dalan thì xong sao mình đến vùng đất chết Nabadis, (chỗ trước kia tiêu diệt một con mod hunt ấy) mà ko thấy hoạt cảnh gì cả. mình đang cần 2 chiếc chìa khóa đó mà kô thấy lấy được.
    còn lúc vào đầu trò chơi mình có nhận được một bức thư ở căn nhà dưới downtown bức thư đó để làm gì vậy. sao mình ko thấy đề cập tới.

13. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Khu vực The Shred.Giết hết đám "người chim" trong khu vực rồi xuống lại chỗ có rãnh nứt là thấy to bỏ xừ

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Đã hoàn tất phần Bazaar Good cho game.Nay up lên tạm ở đây cho mọi xem đỡ.Vài ngày nữa sẽ move nó vào phần hướng dẫn của Rociel.

Các file đính kèm:

15. thuyhanghp

thuyhanghp Youtube Master Race

--------------------------------------------------------------------------------

cho em hỏi trong phần menu có phần " Clan Primer" trong phần " Clan Primer" có phần " Sky Pirate's Den" phần đó nghia~ la sao vậy anh và cho em hỏi các nhân vật có Limit Break. em đang làm nhiệm vụ Mod Hunter nhưng rất nhiều con Mod em không biết cách Bắt anh có thể chỉ em cách bắt của tất cả các con Mod không em chân thành cảm ơn

16. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Phần Sky Pirate's Den là nơi tập trung những thành tích em đạt được trong game đấy.Muc này anh chưa làm nữa nhưng sẽ làm sau thôi.///

Về việc Mark Hunt thì em có thể vào box hướng dẫn ở đây để xem bài hướng dẫn của Rociel (làm từ bản JPN và fix lại theo US) hoặc AYEtoLive (làm theo bản US).Tuy nhiên anh có thể up tạm ở đây cho em tải về xem,bản guide này dã hoàn tất thông tin theo game của US rùi đấy.

Các file đính kèm:

17. Rubedo

Rubedo Mega Man

Làm mình nhớ hồi đó mình cũng dịch cái Xenosaga mất cả tháng mới xong. Giờ chỉ có search mới tìm ra cái topic cũ rít đó thôi. Cũng muốn giúp bạn dịch lắm nhưng thời gian mình cũng ko có (học, chơi, ngủ). Thông cảm nhé

Em vẫn chưa hiểu tại sao se lại sửa mấy cái code rate lụm với boss làm chi, cứ để tự nhiên như bản JP thì đâu có sao

18. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Cái diamond armlet làm cho hòm đồ ra cả Knot of Rust và Elixir --> tỉ lệ lấy đồ xịn thấp hơn . Chả có gì khác với bản JPN , kể cả Yiazmat .
    Ngồi dịch từ phần tiếng Anh có sẵn của người khác chứ có phải ngồi vừa chơi vừa ghi ra đâu =))

Tui nói Ayetolive1 không nói Rociel :|

19. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Hướng dẫn bản Japan hồi đó ông Rociel tự làm mà -___- . Giờ ổng chơi lại rồi sửa có sao đâu .
    Đâu phải có gamefaqs.com là phải vào xem đâu này .

20. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Mệt...có mỗi cái làm + dịch guide cho dân việt mà cũng có người nói tới nói lui nhỉ...riết dân ta hình như kg có tính cộng đồng thì phải....Đâu phải dân chơi game mình ai cũng khá US đâu.Có khối người chơi mà vẫn chẳng hiểu gì ráo đấy thôi,cũng chỉ biết cái này là item tên là xx cần cho nhiệm vụ yy chứ có biết nó là cái gì đâu.

Thôi rõ khổ quá đi...ngay cả Rociel cũng phải nghiên cứu qua nhiều trang web khác để làm guide đấy.Còn bọn GF để có thông tin chính xác cũng cần cái guide book phát hành đấy thôi.Chứ cái đống loot item cần cho bazaar thì bố ai mà biết chính xác từng món như vậy dc.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.