Hỏi đáp Final Fantasy XII !

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

ghê dzậy?!!! hèn chi tui mất cả buổi chẳng biết dg đâu mà lần. Thanks bác AkaiRyu

2. fa_fotballer

fa_fotballer Youtube Master Race

:D chỗ con jungle master vô xử mấy cái con bay vòng vòng trước rối mới đánh
    nó dc , đánh ko lại thí kêu aremelech ra xử:devil:

3. squall1411

squall1411 Youtube Master Race

cái chain lever tăng lên có tác dụng gì vậy các bác, mà em đang săn con xương rồng có cái hoa trên đầu, đi cả buổi chẳng ra con nào, tìm ở đâu bây h

4. squall1411

cái này nữa nè, mỗi nhân vật của mình đều câm được nhiều loại vũ khí, vậy thi mỗi người cầm cái gì là mạnh nhất, bác nào hướng dẫn em cái

5. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Vào nói chuyện với thằng client đặt cái quest đây chưa , phải nói nó mới hiện ra được , con xương rồng đó ở ngay giữa bản đồ ( ngay sau vùng có thằng client ).
    Chain level là để tăng số đồ rớt ra , khả năng rớt đồ hiếm , tiếp máu , tiếp lực , cast protect , shell .

6. kimacmilan

kimacmilan Mr & Ms Pac-Man

MAy ban cho minh biet,lam cach nao attack duoc combo vay?Sao lau lau minh hen hay sao ma danh mot veo 3-4hit ,khong biet co phai an them nut gi ko?ngay ca may nhan vat minh de che do tu danh no cung danh don combo,dac biet la may nhan vat su dung kiem.Con combo bang Mist(limt)minh tuong hieu tuong doi cach danh roi,co gi chi giup minh nhe',thanks

7. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Cái đó thì tự ra thui , không fải bấm nút gì cả , có Genji Armlet làm tăng khả năng combo , Katana , Ninja Sword , Dagger là ra combo nhiều nhất , Zodiac Spear cũng khá nhiều .

8. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Cho tui hỏi: cốt truyện kể là anh trai của Ashe bị chết ngay sau đoạn phim giới thiệu. Nhưng rõ ràng hai đứa nó kiss nhau ở FMV đầu mà, như vậy là vợ chồng chứ đâu phải anh em? Rối quá, có ai giải thích giùm mình!

9. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Trùi có chỗ nào nói là anh trai đâu , thằng đó là hoàng tử của Nabudis , chồng của Ashe mà :|

10. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mèng ơi....anh trai em gái hôn nhau --> loạn luân à =))
    chỉ có anh trai thằng vaan nghe còn được (cái thằng đầu tiên bạn đi mà bị bash xiên chết ấy)

11. squall1411

cảm ơn bác nhé, bác chỉ em cách đánh con Bom ở đoạn gần đến mộ vua với. Trên mấy cái nhà vòng vòng sắt ấy. Em đánh mãi ko được, nó fun lửa phát chết cả 4 thằng

Ko biết về sau Vaan & Ashe có yêu nhau ko nhỉ

12. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Gặp con đấy thì chạy ngay :| , sau này mạnh mới đánh được .
    Sau này thì Ashe và Balthier , Vaan và Penelo .

13. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Chưa chơi lên cao nên chưa biết, trong FF XII này có còn Summon ko vậy ?

14. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Ko nghe nhiều người bàn ah +_____+ ! 13 con Summon , có bằng cách thu phục .

15. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Vậy thì hay quá ! Ko có Summon thì làm sao còn là FF nhỉ ^^ Giọng nói trong phần này quá tệ, nghe ko thực, cứ như mở băng Catset vậy.

16. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Sớm cũng đoán ra cái kết cục này rùi (mặc dù chưa finish game), thấy cái cảnh Ash van xin Balthier dùng chiếc Airship của ảnh tới chỗ nào đó (wên bà nó rùi), rùi Balthier đòi thù lao bằng chiếc nhẫn cưới của Ash là đủ biết.

Còn chú Vaan & Penelo, từ đầu game đã đủ hiểu. FF12 độc đáo 1 chỗ là lần đầu tiên tui thấy nv nam chính và nv nữ chính ko phải là couple, xét ra thì Ash xứng làm chị chú Vaan hơn là trở thành couple.

Lời ngay mất lòng, sorry trước nhé nhưng chú không hiểu tiếng Anh à?

17. park-ji-sung

park-ji-sung Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi cái phần để học phép magic đó khi nào thì học dc vì tui cứ kích 1 cái nó thành 2 cái mà chả học dc phép nào , dậy tui cái cách sư dụng nó với?
    Còn nữa trò này cày lv có trâu ko vì tui sợ vào sâu game lại yếu quá ko chơi tiếp dc thì chán ?
    Có phài là muốn có vũ khí mạnh thì phải đánh quái rơi ra chu ko mua đồ đc hả?
    cái phần thứ 3 trong chỗ mua cửa hàng (buy-sell-buz cai gì đó) nó la cái gì vậy?

18. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

-Phải mua Magic rồi sẽ dùng được magic , học được cái này thì nó sẽ hiện ra cái mới , Nalbina Fortress là chỗ đầu tiên bán magic .
    -Trò này nếu biết cách đi thì cũng không phải cầy nhiều lắm , quan trọng là biết cách kiếm đồ xịn so với thời điểm đó .
    -Sau mỗi phần thì shop sẽ nâng cấp có thêm nhiều đồ mới , đánh quái hoặc steal của quái cũng sẽ ra nhiều đồ xịn .
    -Phần thứ 3 là Bazzar , dùng để trade các đồ , đánh quái sẽ rồi đồ , bán đồ đó đi nếu đủ thì ở Bazzar sẽ có đồ cho mình mua , chỗ này có hầu hết những đồ mạnh nhất .

19. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

có ai chơi 100% chưa ?
    tui đang kill thằng Vayne nè , đánh hoài ko lại thằng này :cry:

20. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

thì rõ ràng ashe 19t ,vaan 17t chả là chị thì là dì à ?? :-"
    ashe yêu thằng khỉ balthier làm mất hứng , nhưng dù sao cũng nên cố chơi nốt :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.