Hỏi đáp - Góp ý các vấn đề trong box Private Server

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 3/7/12.

1. aconhiutho

aconhiutho Youtube Master Race

vậy có bác nào tìm dùm em cái server private cửu âm chân kinh vs (age of wushu private) Lúc trước có cái server ageofwuxia.com nhưng bi sập rồi ! jo ko bit có ai phát triển hem

2. Srand Ngố

Srand Ngố °✧✯Kanie Seiya✯✧°

Pr CACK thì không có bạn nhé, xưa có cái server EU nhưng hình như nó chết r thì phải

3. aconhiutho

aconhiutho Youtube Master Race

huhu chán nhở, mà sao lại có nhiu private TNGH wa ! Mà ko thick thể loại này, thick mỗi CACK thuj :)

4. Mộng Ảo Cổ Long

Mộng Ảo Cổ Long Youtube Master Race

mình đang định update thông tin cho server nhưng không tìm thấy chỗ edit bài viết.
    Newbie không có quyền edit bài viết à Mod ?
    Vậy nếu mình muốn update thông tin cho Server thì phải thế nào vậy Mod ?

5. Mộng Ảo Cổ Long

Mình đang định update thông tin cho Server nhưng không edit được bài viết.
    Newbie không có quyền edit bài viết phải không Mod ?
    Vậy nếu mình muốn edit để update bài viết thì phải làm như nào vậy Mod ?

6. Srand Ngố

Chiếu theo luật mà xử lý nhé !
    50 bài viết mới được quyền Edit / Topic cũ của cậu đã được Remove vào Thùng Rác !
    Phiền cậu lập Topic mới với nội dung đầy đủ hơn !

7. Mộng Ảo Cổ Long

Các Mod cho mình hỏi, làm sao để edit bài được vậy ?

Mình muốn edit bài viết ở trang #1 của mình mà không tìm thấy chức năng edit bài viết !

8. Bùi Nam

Bùi Nam Leon S. Kennedy

bạn phải có 50 bài viết mới có quyền edit nhé.

9. Mộng Ảo Cổ Long

Thanks Mod :D
    Không biết làm gì để có đủ 50 bài viết đây :(

10. Mộng Ảo Cổ Long

Edit lại : Đã sửa được nội dung bài viết.

Nhưng mình muốn hỏi vấn đề khác. Đó là mình có quyền edit Title của topic do mình lập không ?

Chỉnh sửa cuối: 6/5/14
  11. Bùi Nam

Bùi Nam Leon S. Kennedy

Member không có quyền edit tên topic, mod box này cũng không hổ trợ các server edit tên topic.

12. Srand Ngố

Cần gì thì vui lòng lên đây nhé , chỗ khác thì miễn tiếp chuyện trừ khi nó là những vấn đề cần thiết !

Mấy Server vi phạm : Thông tin Server và Topic giới thiệu sai Nội Quy Box thì lần sau miễn giải quyết kiện cáo nhé . Kiện cáo thì lãnh tiếp 10pts
    Dạo này có vẻ , nhiều Chủ Server không còn thích đọc Nội Quy nữa nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 2/6/14
  13. TanThuVN

TanThuVN Youtube Master Race

Srand Ngố có thể giải thích giúp: Thế nào là topic "hồ câu" không? Trong qui định của box không thấy định nghĩa, cảm ơn!

14. skelet0n01

skelet0n01 Youtube Master Race

Mod Srand cho mình hỏi 1 chút:
    Đối với Server Vạn Mai hay là Viên Nguyệt :
    Lý do
    1- Đã có người Lập topic về Server này nhưng vi phạm Nội Quy Box - Lập Topic " hồ câu "
    2- Thông tin Server và Topic giới thiệu sai Nội Quy Box
    3- Không phải là CTV hoặc Chủ Server
    4- Và trên hết Lập 2 cái Topic cùng 1 ngày , spam Topic

1- Cái này mình không hiểu lắm về "hồ câu" nhờ mod giải thích giùm
    2- Thông tin sever và topic giới thiệu sai nội quy: Đây
    Topic của mình đây và mình cũng nhờ mod chỉ hộ mình chỗ sai để mình sửa lại.
    3- Cái này thì mình không hiểu sao mod có thể biết mình không phải CTV hay chủ SV? Mình có thể khẳng định mình chính là chủ của server này nếu mod cần thông tin mình có thể cung cấp.
    4- Việc lập 2 topic thì cũng có lý do như sau: 2 topic của mình
    topic1topic2 Nếu để ý sẽ thấy mình post 2 giờ khác hẳn nhau. 1 cái vào 10h30 sáng và 1 cái vào 2h30 chiều. Do nick mình là newbie nên phải được mod kiểm duyệt trước khi tạo chủ đề mới. Trong khoảng thời gian 4 tiếng như vậy tại sao không có mod nào duyệt bài mình lên rồi đến khi duyệt lại duyệt 1 lúc cả 2 bài rồi khóa ngay lại với lý do spam topic?

Và cuối cùng là cho mình hỏi 1 câu, giờ mình muốn post 1 topic lên thì phải làm gì? Sao khó quá?

Thank mod nhiều :6cool_surrender:

15. Srand Ngố

Topic chưa được Duyệt thì phải đợi đến khi được Duyêt , nếu ai cũng như cậu thấy chưa Duyệt rồi lập thêm vài ba chục cái Topic nữa thì Box ra cái chợ à ? Mod rãnh lắm hay sao mà ngồi del và xóa dùm topic của các cậu ?
    Topic của cậu vi phạm ở số 4
    Số 1/2/3 là Topic trước vi phạm cùng với chủ đề liên quan đến Server này

Hiện tại cậu lập Topic như bình thường , và đáp ứng đầy đủ Nội Quy Box rồi Mod Box sẽ Duyệt cho cậu

Dòng gạch dưới .......

Chỉnh sửa cuối: 3/6/14
  16. Quên Ghi Tên

Quên Ghi Tên Mr & Ms Pac-Man

Mod Srand cho mình hỏi 1 chút, mình là chủ acc skelet0n mới bị bạn khóa nick hôm qua, lập nick skelet0n01 để post bài vào đây thì không hiểu vì lý do gì câu chữ ra sao mà không được duyêt. Nội dung tương tự bài viết này?

1- Cái này mình không hiểu lắm về "hồ câu" nhờ mod giải thích giùm

2- Thông tin sever và topic giới thiệu sai nội quy:
    Topic của mình ĐÂY và mình cũng nhờ mod chỉ hộ mình chỗ sai để mình sửa lại.

3- Cái này thì mình không hiểu sao mod có thể biết mình không phải CTV hay chủ SV? Mình có thể khẳng định mình chính là chủ của server này nếu mod cần thông tin mình có thể cung cấp.

4- Việc lập 2 topic thì cũng có lý do như sau:
    + 2 topic của mình topic1topic2 Nếu để ý sẽ thấy mình post 2 giờ khác hẳn nhau. 1 cái vào 10h30 sáng và 1 cái vào 2h30 chiều.

Do nick mình là newbie nên phải được mod kiểm duyệt trước khi tạo chủ đề mới. Trong khoảng thời gian 4 tiếng như vậy tại sao không có mod nào duyệt bài mình lên rồi đến khi duyệt lại duyệt 1 lúc cả 2 bài rồi khóa ngay lại với lý do spam topic? Trong khoảng thời gian đó mình tưởng bài mình bị lỗi hay làm sao nên mới post thêm 1 bài cho chắc, Mod có thể duyệt 1 bỏ 1 mà?

Và cuối cùng là cho mình hỏi 1 câu, giờ mình muốn post 1 topic pr sv của của mình thì phải làm gì? Sao khó quá?
    Thank mod nhiều

17. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

MOD Srand Ngố vào trả lời cho bạn Quên Ghi Tên nhé!
    Mình không hiểu vấn đề ở 2 việc mà MEM này đang thắc mắc:

1. Nếu post double Topic, tại sao không duyệt 1 mà lại duyệt cả 2. Nếu dùng chức năng Duyệt All thì nên xóa bớt 1 đi.
    2. Thông tin nào quy định việc chỉ Chủ servers hoặc CTV mới được share về Private Server để rủ thành viên chơi? Gamer được quyền chia sẻ phải không?

Cảm ơn các bạn!

18. Srand Ngố

1. " Hồ câu " tức có nghĩa lập Topic mà không quản lý , không giải quyết các vấn đề của members .

Anyway , cái này đã trả lời ở trên rồi mà ?

-Topic chưa được Duyệt thì phải đợi đến khi được Duyêt , nếu ai cũng như cậu thấy chưa Duyệt rồi lập thêm vài ba chục cái Topic nữa thì Box ra cái chợ à ? Mod rãnh lắm hay sao mà ngồi del và xóa dùm topic của các cậu ?
    -Topic của cậu vi phạm ở số 4
    -Số 1/2/3 là Topic trước vi phạm cùng với chủ đề và nội dung liên quan đến Server này
    -Và để nói rõ cho cậu thì Topic cậu post 2 thời gian khác nhau nhưng nó có nội dung hoàn toàn giống nhau . Topic chưa Duyệt thì cậu đợi sẽ được Duyệt thôi , cái đó thì mọi members có bài viết dưới <50 đều như vậy không ngoại trừ cậu ( 4 tiếng thì cậu vẫn phải đợi , cậu lập thêm 1 Topic nữa cậu vẫn phải đợi - chưa kể Mod Box không có nghĩa vụ phải online 24/24 để check ) . Khi tôi kiểm tra thì nó ra tận 2 Topic cùng 1 lúc , thì rõ ràng nó vi phạm nội quy vì thế Duyệt -> Phát thẻ -> Close Topic -> để Topic sau 2,3 ngày remove vào Thùng rác .

-Hiện tại cậu lập Topic như bình thường , và đáp ứng đầy đủ Nội Quy Box rồi Mod Box sẽ Duyệt cho cậu

Chỉnh sửa cuối: 3/6/14
  19. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Hello Srand,
    Vì mình làm như vậy nên MEM họ bức xúc do hiểu không rõ vấn đề và bản thân BĐH mình chưa minh bạch việc đó. Xử lý các việc như thế này thì giải quyết rất đơn giản thôi.

1. Lập 2 Topic do Post lâu chờ duyệt: Mở 1 Topic. Sau đó vào Thông báo cụ thể các vấn đề.
    - Yêu cầu cung cấp thông tin là Chủ servers hoặc CTV qua PM. Có thể là hình chụp admin tool có chỉnh sửa, chủ domain, sở hữu dải IP...vv.
    - Yêu cầu thời gian trả lời cụ thể vấn đề từ 48h - 72h. Trong thời gian chờ hồi đáp, Topic ở tình trạng Tạm Khóa. Khi nào có thì mở ra.

2. Yêu cầu cụ thể ở Nội quy các Chủ Topic muốn lập cần có tối thiểu bao nhiêu bài viết. Mức mặc định đang là 50. Mình chọn mức 50 coi như tính commit cho người đăng tải chia sẻ là cần phải là Thành viên được định danh của GameVN.

3. Yêu cầu về cập nhật thông tin máy chủ, hướng dẫn, infogame. Cam kết bảo mật và xử lý các tranh chấp, khiếu nại của người chơi tại máy chủ này.

Làm như vậy thì mình clear đc vấn đề với KH, và có sở cứ để xử lý về sau vừa hợp tình vừa hợp lý.

P/S: PM cho Srand không được nên mình gửi luôn ở đây nhé

20. TanThuVN

TanThuVN Youtube Master Race

Topic lập ra, member còn chưa kịp đọc đã khóa lại rồi, thì sao dám nói người ta không chăm sóc!!!

Tôi nghi ngờ Mod Srand cạnh tranh không lành mạnh nên cố tình triệt cả 2 topic về server Cổ Long (Viên Nguyệt và Mộng Ảo).

2- Thông tin Server và Topic giới thiệu sai Nội Quy Box: -> Cái này đề nghị Mod chỉ rõ sai ở chỗ nào??? Câu nào sai, dòng nào sai, nội dung nào sai???

4- Và trên hết Lập 2 cái Topic cùng 1 ngày , spam Topic: -> Cái này nếu đứng trên phương diện của 1 Mod diễn đàn cộng đồng, hoàn toàn có thể duyệt 1, bỏ 1, luật pháp của cả 1 đất nước ngoài lý ra người ta vẫn còn có tình, huống chi là luật của 1 box về server pri.

Lời cuối gửi mod Srand: Hãy làm việc với cái tâm, mọi người sẽ kính trọng!