[Hỏi đáp] Grand Theft Auto IV

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi decker, 15/6/09.

1. zul_kun_14o5

zul_kun_14o5 Legend of Zelda

Down patch về giải nén rồi install như bt .....;);)

Camera để xoay hay hơn chứ, như thế điều khiển xe dễ hơn, muốn ko xoay thì lúc lên xe thả chuột ra là đc, giống SA .....\:D/\:D/

2. werus_xion

werus_xion Mr & Ms Pac-Man

tình hình ! Em cài = 2dvd (bản cài = Dos khá lâu) cài xong up patch 1.0.3.0 và Crack vào chơi bình thuong nhưng khi vào xe không có nghe dc Radio ! mà âm thanh nó rè rè , xào xào sao ấy:((
    có ai bít khắc phục không chỉ em với !
    EM đang xài Realtek HD audio output
    Driver : RtkHDAud.sys
    version :5.10.0000.5745 (English)
    mong các PRO GTA4 giup dùm EM ! THANKS;;)

3. Diablon

Diablon Mega Man

thế thì là nó RIP lại phần âm thanh rồi . chạy ra hàng làm 4dvd hoặc down bản full 13gb cho nó lành bạn ạ

4. werus_xion

hèn chi ! cứ mò mấy bữa nay mà không được lên cả web cua R* cũng không thấy !
    bữa có 4dvd không mua ! :-w
    thánh bác diablon nha !
    ah cho hỏi luôn !
    1/ nếu cài lại bản 4dvd có mất save không vậy ! (muốn lấy lại save phải làm sao)
    2/ cài 4DVD có cần phải cài lại mấy cái bước đầu tiên như RSCB, windows live ,v.v...hay chỉ cài Games và patch 1.0.3.0 và Crack Razk... gì đó thôi ! (à mà có khó cài ,cài có nhanh không chứ cài = Rip tới 3h):(
    mình ở TP.HCM bạn bít chỗ nào uy tính bán DVD tốt không đừng lỗi ấy
    Thanks nhiều !:)

5. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cài bằng bản Full ISO đương nhiên sẽ nhanh hơn RIP. Muốn chơi ngon lành thì nên cài lại hết. Còn file save thì do mình xài xliveless nên save trong My Documents copy qua lại xài ngon lành, còn của cậu thì không rõ.

6. werus_xion

mình có vào thử my documents thì thấy có folder Gta4 và cả save nữa ! vậy mình copy file đó xong khi nào cài lại games rồi chép vào lại thôi hả bạn (giống mấy games khác phải không):)
    ah cho mình hỏi luôn là mấy con chim bồ câu nếu mình kiếm được hết 200 con thì dc gì không và cái tượng nữa thần tự do làm so vào được (khóa 4 cữa rồi ,hay phải xong nv story).còn cái quả trứng là làm gì vậy bạn tại mình thấy mấy cái đó trên bản đồ ở web này nè http://grandtheftauto.ign.com/maps/1/Liberty-City-Map:)
    mà mình phải làm xong hết mấy nv story mới đi mở được mấy cái bí mật của GTA4 và nv phụ hay sao ?:(
    thanks;;)

7. Diablon

Diablon Mega Man

vừa đi vừa tìm đc mà bạn . cái tượgn nữ thần tự do là bạn phải dùng trực thăng bay lên tầng cao nhất cơ . bắn đc 200 con chim bồ câu chỉ góp phần thực hiện 100% game thôi :))

8. werus_xion

còn mấy cái trưng thì sao nhỉ ! vậy để phải hoàn thành cái games story cái đã . còn mấy cái nhiệm vụ phụ linh tinh quậy phá, bạo động sau vậy ! hihihi
    thanks các pro nha:-* giơ di kiếm 4 DVD về thôi !

9. McCROSS

McCROSS Youtube Master Race

Tình hình là hồi trước chơi IV trên win Vista 32-bit, giờ "đú" lên win 7 64-bit; vô load file save game thì vẫn thấy tên file save như nó kêu "load failed please check your hard drive and try again", giờ làm sao đây :(( chơi được 45% rồi :((.

10. [P2]*-Hunter

[P2]*-Hunter Mr & Ms Pac-Man

Chào toàn thể anh em . Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình đã chơi dc mà chỉnh dc gần max hết set trong Gta 4 . Mạn phép ai có thể giúp mình khắc phục không có tex trong các nhiệm vụ ...mình thì cà rốt tiếng anh . Mình dùng Ati 2600 pro cùi bắp ... Anh em nào có cách khắc phục chỉ mình cái nha :-*

11. tinhmen

tinhmen Donkey Kong

ai cho to xin link patch 1.03 va 1.04 với hướng dẩn cách úp patch dùm mình lun với ai làm on giúp mình với :((

12. ignore

ignore Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái khu để biểu diễn xe máy,patin có những cái dốc,gồ gề là ở chỗ nào í nhỉ

13. zul_kun_14o5

Ai cho xin cái driver mới nhất của con VGA GMA 4500MHD ......;));))

14. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Cho mình hỏi GTA 4 chạy được với Win 7 không, cấu hình như thế này thì Medium được không
    CPU Core 2 Duo 2.93 Ghz
    Ram 2Gb
    VGA 9500 GT

15. zul_kun_14o5

Thừa medium, nhưng cứ để medium đi, chạy đc trên win 7 đấy ....:)):))

16. pesgta

pesgta C O N T R A

máy em còn hight mà máy này medium sao :(, yêu core 2 dual quá đi mất :-*

17. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Có ai trong đây Load Game GTAIV thấy lâu không ? tui nhấn chữ start xong ngồi chờ nó load hơn 1 phút, lần nào cũng thế. Hồi trước chơi load game thấy nhanh lắm, bây giờ mới down bản khác đem về load sao lâu wá , hay là tại bản patch vậy? Lúc trước tui chơi trên Windows XP, bây giờ chơi trên Win 7 64bit, không lẽ Win 7 bèo hơn windows XP hả?

18. pkquoc84

pkquoc84 Youtube Master Race

Tình hình là giờ mình muốn chơi GTA IV quá, anh em có lòng hảo tâm chỉ cách cài dùm mình với, cài xong thì cần những patch nào, phần mềm nào hỗ trợ để chơi mượt 1 tí?
    Cách đây 6 tháng mình mua đĩa về cài, patch luôn, chơi 5 phút văng ra. Mình không biết bị lỗi gì, nản quá remove luôn ^^.
    Cấu hình máy mình thế này chắc chơi được phải không: CPU 1.8 x 3 , RAM 2 Gb, VGA Nvidia 9400GT 1 Gb

19. haitac_murom

haitac_murom Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ mình cài đặt GTA IV không?
    GTA của mình hiện đang là patch1.0.3.0 nhưng chạy xe lâu lâu, thì bị chao đao màn hình, đứt thắng xe, mình đang định up patch 1.0.4.0 nhưng không bít up làm sao nữa=(( ai chỉ mình với. thanks nhìu:)

20. zul_kun_14o5

Cấu hình máy thế này để low & 800x600 chơi cũng khá mượt rồi, muốn tăng phân giải thì chỉnh commandline, mượt hơn thì thêm tweak fps fix, trong 4rum có nói rồi .....:)):))

.

Cài đặt GTA IV:

- Cho DVD 1 vào install như bt, để yên RGSC ở C\......, còn cài GTA IV ở ổ khác
    - Cho lần lượt DVD 1-4 vào cài như bt, cài xong nó bảo cho DVD 1 vào, cho vào đợi .....
    - Copy crack Razor 1911 vào folder GTA IV trong máy, xong chạy LauchGTAIV.exe là ok.

Crack Razor 1911