[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: San Andreas - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 10/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Cách khỏe nhất để giết Jizzy trong NV này là chích thủng bánh xe của nó thôi, nó sẽ ko chạy thoát khỏi đâu. Tui nhớ còn một cách là sắp xếp mấy xe khác quanh xe đó, xong thì bình thản mà lôi nó ra và........:>

Ah......đây là một lỗi của game, cả tui cũng bị :D Cứ cố gắng ra trễ nó một chút là ok, đừng chạy nhanh quá, nó mới bước ra cửa là mình ra liền, bảo đảm dính lỗi.

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

muốn làm nên chuyện lớn phải chịu hi sinh thôi bạn à .nếu muốn ăn chắc thì cheat máu bất tử lên :D .đó là tui ghóp ý nhé :))
    cách này cũng hay đó ,mình có thử qua rồi ,nhưng ko hiệu quả bằng cái chít thủng lốp ấy ,thấy nó loay hoay như gà mắc tóc ,tức cười quá =))
    ậy .ko phải diệt khi hắn ngồi lên xe đâu bạn à ,nghĩa là không đựơc bắn vào đầu xe hay đuôi xe ,ta có thể ngắm qua kính .và bắn bể đầu nó là lấy đựơc cái di động thôi .đoạn này chơi khẩu Riffle là hay nhất :>

3. xPrinceMinhx

xPrinceMinhx Youtube Master Race

Làm hết nhiệm vụ lớn rồi bây giờ đi phá đã thiệt . :D
    Đi dạo phố tự nhiên gặp 1 chiếc xe . Xong rồi ấn số 2 để làm nhiệm vụ bảo kê cho mấy cô gái , hình như nhiệm vụ tên là pimpy thì phải , không nhớ rõ . Bây giờ muốn làm lại nhiệm vụ đó thì kiếm chiếc xe đó ở đâu ? Có bạn nào biết không , chỉ mình với ? Bảo kê vui quá , bây giờ muốn làm nữa . :D
    Không biết trong GTA SA có xe trên 4 chỗ ngồi không , kiếm hoài không có . Để chở đàn em đi gây sự :D Mỗi lần chở được có 3 người .
    Mình có thể ra lệnh cho bọn đàn em không vậy mấy bạn . Hay chỉ Group lại thôi ?

4. thanhdh

cái xe này bạn kiếm ở lossanto mới có thôi ,nó nằm ở phía bắc thì phải ,mình nhớ là vậy ,khi nào cho cái map mà coi .còn xe bốn chổ thì rất nhiều ,kiếm cái xe dài màu trắng ấy ,tui đi hay ghặp lắm .chở đựơc hơn 3 thằng chứ ko ít .còn đệ tử thì ra lệnh ko được đâu ,khi xách chúng theo ,mình bắn đứa nào là nó bắn phụ theo .

5. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

theo tui đệ tử chẳng bao giờ giúp mình được cái đâu,tui mang tụi nó đi theo để xâm chiếm lãnh địa mà chúng nó chả làm cái gì cả,toàn đứng chắn tầm bắn của tui không à,nhiều lúc bực mình kill luôn,chúng nó được mỗi cái khi đi lên xe thì tụi nó nhoài người ra khỏi xe để bắn,nhìn ngầu ra phết :D ,xe 4 chỗ ngồi thì bao la bát ngát mà,không nói gì xa cái taxi chẳng hạn :D hoặc cái xe greenwood của ông anh Sweet lúc nào cũng đậu trong sân của Grove Street đó :D

6. xPrinceMinhx

xPrinceMinhx Youtube Master Race

Đúng rồi . Bọn đàn em yếu kinh khủng , không có đứa nào xài AK47 hết . Chuyên môn che tầm ngắm với bị xe tông chết =)) .
    Mình đi giành địa bàn chuyên môn đi 1 mình , nhưng nhiều lúc buồn buồn dẫn theo vài đứa cho nó vui .
    Nhưng mình nghĩ RockStar cố tình làm vậy để thể hiện được vai trò của đàn anh . :D

7. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Cách để không bị mất máu khi nhảy từ trên xuống cũng khá đơn giản : kiếm 1 chiếc xe máy gọn ( sanchez chẳng hạn) , từ từ cho xe leo lên đó rồi phi thẳng xuống nóc , nếu không ngã xe thì máu vẫn an tâm là 100% :D , có điều hơi mất thời gian khi leo lên đó thôi.
    Cách giết Jizzy hay nhất là bắn thủng lốp xe của nó , nhưng cũng không cần phải lái nó ra chỗ khác đâu : mua 1 khẩu sillend pistol là có thể bắn ngay trước mẹt 2 tên bảo vệ mà bọn nó vẫn tỉnh bơ như không có gì:D

8. thanhdh

cái xe này kiếm cũng hơi bị khó ,theo tui có cách khác là làm cái Jecpet và từ từ bay xuống thôi ,êm ,gọn, nhẹ mà chẳng tốn giọt máu nào cả :>

9. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

cái jetpack đấy còn khó kiếm hơn cả sanchez,tui nhớ là có 2 nơi lấy dc nó:1 là ở arena 69 ,1 là ở cái nhà save trong cái trường dạy lái máy bay Learn to fly sau khi làm cái NV của the truth. mà 2 nơi ấy còn lâu mới đến dc.

10. thanhdh

chà ,khó khăn gì lắm đâu ,nếu bạn muốn làm vậy thì chỉnh nó lên cho nhanh mà dùng là :
    trái , phải , L1, L2, R1, R2, lên ,xuống ,trái ,phải .have fun:>

11. agassi55mhd

agassi55mhd Youtube Master Race

Các anh ơi cho em hỏi bao giờ em mới có thể vào sòng bạc để em đặt tiền mất đi hết số tiền của em được? Và các anh có thể chỉ rõ cho em đường đi đến đó ko? Và còn cách khác ko? Giúp em luôn!

12. thanhdh

sòng bạc chỉ có ở bên las ventura mà thôi ,muốn đi qua đó bnaj hãy cố gắng chơi cho đến tận đó rồi thử nhé ,ko thì vượt biên xem sao ,không khuyến khích nhé ,chết ráng chịu ,bạn có thể xem điểm đánh dấu trên bản đồ để qua sòng bạc của las ventura.:

nhấn vào đây để xem bản đồ

13. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Bạn này lạ nhỉ? Sao lại muốn mất hết tiền?
    Cách tiêu tiền tốt nhất là đến chổ đua ngựa ấy. Chỉ cần vài lần là sạch túi.

14. agassi55mhd

Nhưng mà em vẫn chưa biết chỗ đua ngựa ở đâu? Em muốn mất hết tiền là vì cứ gõ mã : hesoyam một phát là máu đầy giáp đầy nhưng 250k :( :(.... Em muốn chơi ko cheat tiền mới hay hic hic....
    Các anh chỉ cho em chỗ đua ngựa nhé thx!

15. thanhdh

chao ôi ,chổ đua ngựa thì mình nhớ rõ như lòng bàn tay nè :> ,nó ở khu vực của lossantor ,dứơi chân một cái cầu ấy ,có cái quán có mũi tên màu vàng chỉ vào ,vào trong là có m,ấy cái máy điện tử và một cái máy chơi đua ngựa bên tay trái ,bạn xem bản đồ nhé :
    nhấn vào đây để xem bản đồ
    tìm dưới cái chổ đánh dấu màu đỏ ấy :>,cái vòng tròn đằng trên ấy ,tìm không có xuống vòng tròn đỏ dưới ,ko ra mới là chuyện lạ đó .

16. agassi55mhd

Anh ơi em nhìn bản đồ này chẳng hiểu gì cả... hic hic hic Anh có thể chỉ cho em đâu là nhà của CJ được ko? Em nhìn chẳng hiều gì hết .... Sorry vì em là Newbie...
    cảm ơn anh nhiều :hug:

17. thanhdh

hỏi như bạn tui cũng chẳng hiểu gì cả ,cái bản dồ dễ hiểu như thế mà không biết thì tui cũng bó tay.net luôn ,bạn chỉ việc bật bản đồ trong game của bạn lên ,nhìn vào cái bản đồ tui post lên dó ,nhớ là cái vòng tròn màu đỏ ấy nhé .chọn một trong hai cái .sau đó bạn đánh dấu ( nút X trên ps2 còn pc ko biết đánh dấu nút gì ).sau đó tắt bản đồ ra ngoài chạy đến cái chấm màu đỏ trên bản đồ thôi .ở đây tui cho hai cái vòng tròn ,vì có hai cái chân cầu tựa nhau nên làm vậy cho chắc ăn .Nếu bạn đi cái trên ko có thì vòng xuống đi cái dưới nhé ,mà dưới chân cầu chứ ko phải trên đâu ,là ra cái cửa hàng ấy thôi .chắc chắn 100% là tìm ra chổ đặt đua ngựa ấy :>nếu bạn đi đúng như tui chỉ .
    còn nhà của CJ thì lắm nhà ,nhưng cái đầu tiên là ở lossantor thôi ,có kí hiệu CJtrên bản đồ ,bạn đánh dấu chổ đó mà chạy lại thôi .have fun.......!

18. Hei

ack.....up cái map to đùng lên như thế làm gi ? Resize hay attach nó ko được ah ? Hèn gì dạo này vào GVN cứ database error là vậy ::(

@agassi: trời đất trước khi gõ cheat phải xem nó là loại cheat gì + công dụng ra sao chứ ? Bây giờ lại muốn giảm tiền........cũng ko cần chơi đua ngựa chi đâu, xài cái artmoney là xong tuốt

19. thanhdh

post lên đó để cho dễ nhìn hei à .gửi lên cũng tương tự vậy nhưng ,nếu resize lại thì ko rõ ,như vậy mà họ còn hỏi vặn rồi huống chi để nhỏ ,mạng data base là do nhiêug nguời truy cập mà .

20. Hei

Cũng ko hẳn.....nhiều khi 1h khuya vẫn bị database đó thôi. Với lại khi để hình bự như thế cũng có nhiều khuyết điểm lắm thanh ah.........Chg hạn như đâu phải ai cũng có đường truyền tốc độ cao ADSL ? Mà có cũng chưa chắc tốt nữa (lag, rớt mạng, v..v...), chưa nói đến những người còn đang xài dial-up quay số ?

Hơn nữa khi vào trang này cũng sẽ load lâu hơn, và nên nghĩ đến bandwith cho GVN chút xíu đi :D

Còn nếu resize lại kô rõ thì attach nó lên hay nén vào file rar rùi up lên, tiện hơn nữa là cắt cái phần đó trong map ra rùi đem lên đây, coi bộ phù hợp nhất......

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.