[Hỏi đáp]Grand Theft Auto: San Andreas - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 10/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

không phải câu bài đâu ,mà do mạng lag đó ,mình bị nhiều lần như vậy rồi .nếu nhìn vào thời gian từng bài là mình sẽ biết ngay ,nếu đã như vậy thì nhờ mod xóa hộ chứ không ai nhìn vào cũng nghĩ là câu ngay ::)

2. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Ack, cái gì thế này. Nếu bị database error thì ít ra cũng phải 2,3 bài chứ, đằng này lên tới 8 bài !
    Một warn nhé !
    Giờ mới thấy................

3. pkquoc84

pkquoc84 Youtube Master Race

Mình chơi tới cái nhiệm vụ lái chiếc máy bay đồ chơi đi bắn mấy thằng giao hàng nhưng sao khó wá, xăng cho ít wá nên giế`t xong thì quay về ko kịp. Anh em ai có kinh nghiệm gì hay chỉ dùm cái. Cảm ơn nihiều!

4. thanhdh

cái nhiệm vụ này nếu tập riết cũng qua thôi bạn à .nói thật ,để pass nhiệm vụ này mình mất gần cả tháng trời chứ không ít .nhà không có máy nên vài hôm phải ra tiệm để chơi ,nên thấy cũng khó qua thật ,nhưng mình cũng có cách để qua nó ,tuy không được chi tiết hay hiệu nghiệm cho lắm .đó là trước khi máy bay cất cánh bạn cố diệt mấy chiếc trong thành địa bàn mình ,nơi gần nhất cái đã .có thể bay từ trên cao ngắm theo hướng xe họ đi ,đến gần thì bắn .hoặc không thì đi sau lưng xe bọn nó ,chỉnh máy bay cho cân rồi bắn thôi .nhưng phải chú ý không thì bọn nó cũng bắn trả ,đến khi diệt xong những chiếc xe trong thành phố ,chuyển qua diệt những chiếc ở xa ,bạn cheat mật mã cho game chạy nhanh lên cho máy bay nhanh trong khoảng đường trống ấy ,->đỡ tốn xăng ,đến khi gần mục tiêu thì chỉnh lại như thường ,và chỉnh cho chậm lại cho dễ ngắm bắn .đối với mấy chiếc còn lại cũng áp dụng như thế ,đến khi xong những chiếc xe bên này thì sẽ xuất một cái chấm màu vàng ở nơi ta xuất phát ,nhiệm vụ bạn bây giờ là quay trở lại đó .bạn hãy chỉnh mã chạy nhanh lên để quay về ,vì trong này game nó tính toán đủ xăng cho ta đi thôi .về đến nơi xuất phát bạn phải đáp cho trúng cái quầng sáng màu vàng mới thành công được .đối với nhiệm vụ này bạn phải bình tĩnh mà chơi ,chứ căng thẳng hấp tấp là không qua nổi đâu .lần này không đựơc thì lần khác ,rồi quen tay cũng sẽ qua thôi ,cái nhiệm vụ của tên Zero này cũng khó chứ không khoai đâu .good luck ::)

5. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi tí, sau khi dùng cheat xong bếu không muốn dùng nữa thì làm thế nào, ví dụ : trong khi đang chơi nhấn ABC, sau đó nếu không dùng nữa thì nhấn như thế nào? (chơi trên PC)

6. thanhdh

nếu không xài cheat nữa thì thôi ,đừng có save lại sau khi cheat là đuợc ,là sẽ không ảnh hưởng gì ,còn nếu save lại khi vừa chỉnh xong cả tá súng thì khi ta load về vẫn còn cả tá ấy ,không có cách nào xóa đâu .không biết có hay ko nữa ,nhưng mình chơi trên ps2 nếu save rồi là chịu ,ko ghỡ cheat đựơc,tốt nhất xài cheat ít thôi ,không ảnh hưởng nặng đó ,ví dụ ai chơi trên ps2 ,chỉnh mã người dân diênm loạn ấy .sau này làm nhiệm vụ cứu thằng maddoog sẽ không được ,đành dậm chân tại đó ,bởi thế .mình cũng hạn chế xài cheat rồi ,chơi pure thấy thích hơn ,khi nào bí quá mới sử dụng thôi .

7. pkquoc84

pkquoc84 Youtube Master Race

Cảm ơn thanhdh nhá, diệt hết mấy thằng ở gần địa bàn mình thì dễ rồi, mình làm nhanh lắm. Nhưng khi bay đến chỗ 2 thằng ở xa thì xăng còn khoảng nửa bình, diệt nó xong thì xăng sắp cạn rồi, bay về ko kịp, chán wá, hôm nay ngồi gần 2 tiếng đồng hồ mà wa ko được. Àh, còn vụ chỉnh mã nhanh trên PS2 thì sao? Ban biết chỉ dùm mình luôn đi, xưa nay mình ghét chơi cheat lắm, nhưng giờ phải chơi thôi. Cảm ơn nhiều nha

8. Hei

Gõ lại mã đó lần nữa, lúc này màn hình sẽ hiện ra "Cheat Deactivated"

Bạn có chỉnh cheat chạy nhanh lên thì cũng vậy thôi, game chỉ nhanh lên thôi chứ đâu chỉ riêng máy bay ? ~~~> số lượng xăng cũng giảm như bình thường.

Lúc đầu, khuyên bạn nên:
    +Bắn cái xe tải bên phải
    +Xong vòng ngược lại giết tên đang lái xe đạp.
    +Kế tiếp còn 2 mục tiêu bạn muốn đi thằng nào trước cũng được. Nó là một chiếc xe tải, kia là 2 thằng đang lái moto (cái này khó giêt nhứt)

__Thực sự thì NV chỉ phụ thuộc vào khả năng điều khiển của bạn thôi, nói thật chính tui cũng từng vất vả với cái này :D Nhưng ráng thua vài lần là làm dc thôi (đừng nóng mà đập máy nhé, tui suýt làm vì cái NV chết toi này rồi đấy). Lưu ý nữa là máy bay của bạn tự động bắn được, nên cứ bay cao, rồi xả thoải mái, nó sẽ tự động bắn vào mục tiêu, bạn khỏi phải canh làm chi cho mệt.
    Còn nữa, nói luôn để chuẩn bị tinh thần: khúc cuối nó còn bắt mình đậu lại chỗ cũ nữa......hix

9. thanhdh

Coi bộ cái NV này khó chứ không dễ đâu bạn à ,mình mất cả tháng ,còn bạn mới mất vài giờ thì bõ bèn gì ,nếu cách của mình mà dùng không được thì chỉ có cách luyện tay nghề của bạn thôi ,lấy thất bại làm thành công //.còn mã cheat thi đây nè :
    game nhanh
    Tam giác, lên, phải, xuống, L2, L1, vuông

game chậm

tam giác, lên, phải, xuống,vuông, R2, R1

muốn tìm nhiều cheat hơn thì bạn vào hide out ,ko thì lật sang trang 2 box này để lấy cheat mình mới làm lại cách đây vài hôm đó .
    _cái NV này lần trước mình hoàn thành cũng là nhờ cheat đó,thêm một phần là khéo tay nữa :))

10. kankan223

kankan223 Youtube Master Race

Bác nào giúp em gấp ,,, cái nhiem vụ Lá venturas đó. mình chạy xe moto phóng lên máy bay đó sao em chạy hoài mà vẫn ko lên duoc. máy bay.. máy bay chạy nhanh wá dí theo ko kịp em làm cả chục lần rồi nản luôn

11. Hei

PC: Bạn bấm nút "chạy" liên tục (nút W), đây là cách mình làm để có thể qua được nhiệm vụ này. Chúc bạn thành công

12. thanhdh

thêm 1 điểm nữa ,bạn chạy tấp về phía bên phải ấy ,tránh mấy tên cầm chân và một số thùng đồ rải từ trên máy bay xuống ,chỉ cần dính một cái thùng phi thôi ,xem như mission failed rồi .

13. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

bạn giữ nút tiến (W) +nút lùi (S) từ đầu ,đến lúc máy bay đi nhả nút lùi ra vọt và...

14. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

cho em hỏi mấy cai với
    1) làm thế nào để gõ cheat trong GTA SA với
    2) Cho em hỏi nút nào để đi xe đẹp nhanh và nhảy trong khi đi xe đạp vớ
    3) Làm thế nào đe gọi đệ tử vậy ?
    còn gì nữa không nhỉ ?????
    Thui để luc khác hỏi tiếp vậy

15. Hei

1) Cứ gõ cheat bình thường trong game, chg cần phải làm gì khác cả, khi gõ chính xác, nó sẽ hiện ra "Cheat Activated", gõ lại cheat đó lần nữa để "Chear Deactivated"
    2) Tùy vào cách set control của bạn, đạp nhanh, bấm nút chạy (W) liên tục, còn nhảy mình để là nút Shift
    3) Muốn gọi đệ tử, bấm chuột phải vào nó, lúc này trên đầu thằng đó sẽ hiện ra cột máu xanh, bấm G hay H để kêu nó vào. Chừng nào thanh "Gang Strengh" đầy tức là bạn ko thể kêu thêm dc nữa, max là 6 thèng.

16. thanhdh

còn nếu bạn chơi trên ps2 thì làm như sau :
    muốn chạy xe đạp nhanh thì nhắp nhắp liên hồi nút X ,nhưng chạy một hồi mệt là CJ sẽ chạy chậm lại như thường thôi .
    muốn chỉnh cheat thì như Hei đã nói .tuy nhiên còn tùy một số cheat là đúng như vậy ,một số cheat khác khi chỉnh làm mất lại như vậy sẽ càng tăng lên ,ví dụ cheat đạn ,súng ...xe cộ ..và máu thì không ngược lại đâu ,nếu đầy rồi nó vẫn giữ nguyên nếu bạn có chỉnh nhiều lần nữa .
    cong muốn gọi đệ tử trên PS2 : cầm một khẩu súng có ngắm tự động ,(ngắm tự động là khi nhấn R1 sẽ hiện ra cái tâm màu xanh trên đối thủ đứng đối diện ),ngắm vào tên đệ tử của mình ở LS ,sau đó xuất hiện cái hàng máu màu xanh bên góc trái phía trên màn hình ,tiếp đó nhấn L1 để thu nạp chúng ,cứ như vậy là kết nạp khi nào đầy thang màu xanh thì thôi ,nó sẽ theo bạn ,nếu bạn đi đâu nó sẽ theo nấy ,ghặp băng khác ,nó sẽ bắn hộ cho bạn .

17. x_men710

x_men710 Youtube Master Race

Anh em cho tôi hỏi tui mới chơi xong mấy nhiệm vụ ở vùng sa mạc trên bản đồ bây giờ ko có 1 nhiệm vụ nào cả mà chỉ con 2 hình$ một cái dậy lái xe ,1 cái dậy lái máy bay.Thế thì muốn có nhiệm vụ tiếp thì phải làm gì

18. thanhdh

bây giờ bạn bật lên bản đồ mà không còn nhiệm vụ nào khác nữa thì bắt buộc phải học bằng lái ở các điểm ấy thôi ,cái lái xe khoai hơn lái máy bay một chút ,nói trước lái máy bay khó lắm đó ,nhưng nếu có chút kiên trì bạn sẽ dễ dàng lấy bằng thôi ,sau khi học xong các trường lái này ,sẽ xuất hiện nhiệm vụ trên bản đồ .

19. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

cho em hỏi tý
    --Có cách nào đê cho camera cố định ở đằng sau như ở GTA VC không, mỗi làn em lái xe đêu phải chỉnh chuột theo mệt wa
    --em làm đên cái NV dùng xe ô tô nhảy (hình như là chiếc voodoo thì phải ) nó bắt ấn mũi tên. nhưng em đã thử các nút ( mũi tên, w a s d ) nhưng vẫn không được có ai chỉ cho em nut nào với

20. thanhdh

GTASA cũng để như ở VC mà ,sao lại hỏi thế nhỉ ??? chỉnh mấy cái này thì chắc phải nhờ Hei thôi ,chứ mình chỉ chơi trên PS2 nên không rành về Pc lắm .hỏi PS2 thì đuợc .mà ở đây ít ai chơi trên PS2 nhỉ ,toàn thấy hỏi về Pc ,nếu ở PS2 ,lắc cái cần Analog bên phải là okie thôi ,nhiệm vụ này đơn giản lắm ,bình thuờng ,khi chơi bất kỳ hệ máy nào cũng có hướng dẫn ở trên màn hình ,đó là cách sử dụng các phím trên game để làm nhiệm vụ ,bạn dựa vào đó mà làm thôi ,ko thì nhất Start vào cái phần Britft gì đó cũng có hướng dẫn để làm nhiệm vụ kìa ,khó cái là toàn tiếng anh .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.