[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. trongnhan1990

trongnhan1990 Donkey Kong

Có bạn nào làm giùm mình các nhiệm vụ này không nếu được MOD chấp thuân mình sẽ lấy 7 exp của mình cho bạn đó:
    +Nhiệm vụ đua thuyền ở xưởng đóng thuyền
    +Nhiệm vụ hình vương miệng (CU BAN0
    +Nhiệm vụ ở xưởng phim
    Mong được sự chấp thuận của MOD
    =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Các file đính kèm:

2. Sager

Sager Youtube Master Race

Cho tui hỏi cách nào để đi tán gái vậy?Tán xong thì mình làm gì?

3. Teppi_day

Teppi_day Youtube Master Race

Alo ! Hung Long nói đã chơi hết rối thì cho hỏi cái NV chổ quân bài ách bích : Làm sao để làm đầy cái ChaosMeter vậy ? Tôi cố lắm cũng được hơn phân nữa tí xíu è ( mà lúc đó cũng lên hàng .... ngàn sao chứ không ít hix hix )

4. com

com T.E.T.Я.I.S

Chà, cái này bạn hãy làm bất cứ việc gì cũng được, việc làm hiệu quả nhất là chọi lựu đạn vào mấy chiếc xe hoặc lấy súng bazooka vào đau cũng được miễn sao làm sao cho nó tăng lên là được, còn cách nữa là bạn bấm mã bigbang để cho xe nó nổ là cách hiệu quả nhất đấy.

5. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

tán gái à, dễ thôi, kiếm chiếc xe nhìn được một tí (cheetah chẳng hạn) tối tối dạo quanh thành phố kiếm mấy con cave mặt váy đen(ở bờ biển nhiều lăm), lại gần nó, bíp còi, nó sẽ leo lên xe, hãy chạy đến chỗ nào tối tối lumber thường vào lùm cây, bạn sẽ thấy xe lắc lư và có những tiến kót két kót két....lumber cũng không biết 2 đứa đó làm gì nữa ;;-) nhưng sau khi xong thì tommy tăng máu lên 125 và mất một ít tiền cho con đó, muốn lấy lại tiền thì pằng 1 phát.

6. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

có cách nào phá hết cửa kiếng của siêu thị ngoài cái chôi lựu đạn không ???chôi hoài mà chẳng hoàng thành được cái nhiệm vụ khốn kiếm đó làm mình bỏ cái díks nằm chèo weo 1 tháng nay rồi .cái nhiệm vụ đó chơi bực gì đâu ,làm sao qua bây giờ

7. stonecold87

stonecold87 T.E.T.Я.I.S

hic nhiệm vụ này đơn giản thui mà
    u đến từng điểm hồng đó rùi bắn vỡ hết các cửa kính thế là qua bài thui

8. Arucard

Arucard Legend of Zelda

mấy cái nhiệm vụ đó dể mà , đầu tiên bạn chạy vô cửa hàng quần áo giải quyết ở đó xong rồi chạy lên lầu của cửa hàng đó luôn chú ý mấy cái cửa ở góc hẹp , và bản đồ "mục tiêu" rồi đi xả 1 vòng xung quanh siêu thị VÀ chú ý "MỤC TIÊU" trên bản đồ những nơi vừa đi qua
    Còn tán gái thì như lời bạn lumber nói , bạn còn có thể đi thằng ra ngoài bãi biển mà "làm việc" ^^ luôn đó tui khoái "làm" ngoài biển hơn vì "trăng thanh gió mát" ^^không cần vô lùm cây (mũi cắn chít ^^), chú ý lúc đầu có thể tui cave không thèm quan tâm đến bạn đâu , không đuợc thì kiếm con khác

9. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

nên lấ một chiếc xe máy mà chạy cho nhanh(loai xe địa hình đó), tiết kiệm được khối thời gian.
    co nhiều lúc lumber đi chiếc xe bèo bèo thì tụi cave không thèm ngó tới, ghét quá xuống xe, tung vài cước vô mặt nó

10. Rolance_cost

Rolance_cost Mr & Ms Pac-Man

Chỉ tui với, giúp tui làm cách nào đặt mấy quả mìn một cách nhanh chóng ko tốn thời gian đi. Tui đang làm tới nhiệm vụ đó thì ko vượt qua được, mặc dù biết cách điều chỉnh chiếc trực thăng, nhưng thời gian quá ngắn để lắp hết tất cả quả mình đó.
    Còn một nhiệm vụ nữa, đó là cái trận đấu súng của hai băng đảng, thằng kia nó cướp vali của ông boss, nó bắt tui phải đi giựt lại, thay vì tui dùng xe đuổi theo nó thì, tui dùng cheat "bigbang" tên đó chết, nhiệm vụ ko hoàn thành được. Làm ơn giúp tui làm cách nào thực hiện một trong 2 nhiệm vụ nói trên đi.

11. Action_Man

Action_Man Mario & Luigi

___Về nhiệm vụ này - Demolition Man - trước hết là nên chơi thử ít một vài lần, mục đích là xác định vị trí của những thùng thuốc nổ, đừng nản chí phải chơi đi chơi lại nhiều lần. Điều khiển được chiếc trực thăng vẫn chưa phải là vấn đề wan trọng, cái chính ở đây là phải làm nhuần nhuyễn và cố gắng giữ cho máy bay xa khỏi tầm tiếp xúc của mấy tên công nhân và bảo vệ. Đã có một topic đề cập rất nhiều về nhiệm vụ này và trao đổi những kinh nghiệm, tuy nhiên, kinh nghiệm ở đây chỉ đơn thuần ở 2 điều : sự điều khiển một cách nhuần nhuyễn chiếc máy bay và sự bình tĩnh. Đó là những điều cần thiết đề hoàn thành nhiệm vụ này.
    ___Trận đấu súng giữa 2 băng đảng (không nhớ tên của mission này), bạn chỉ cần đứng ở trên và chú ý quan sát, khi đến lúc cần thiết hãy bắn bọn bọn Little Haiti. Cần chú ý quan sát 2 cột máu của đồng đội, nhất là của thằng Lance, có thể anh ta cần sự giúp sức của bạn. Sau một hồi đọ súng, có 2 tên chạy Sanchez đến cướp lấy vali tiền, nhiệm vụ của bạn là đuổi theo và cố gắng giết chết hắn để lấy lại vali (đừng nên xài cheat, vì trong trường hợp này nó không thực sự cần thiết cho lắm, ít nhất là có thể làm bạn phải chơi lại), xong xuôi chạy về điểm màu hồng, giao tiền cho gã kia đang đợi bạn trong xe hơi ==> Mission passed

12. Arucard

Arucard Legend of Zelda

nhiệm vụ đó tuỳ vào khả năng điều khiển của mỗi người , bạn PHẢI THUỘC các nút điều khiển của máy bay , bạn có thể sử dụng gamepad ----->dể hơn keyboard khá nhiều đó nha
    còn nhiệm vụ bắn lộn đó thì cũng tuỳ vào khả năng điều khiển chiếc sanchez của bạn ------>luyện 1 hồi là lài rành à
    hint : bạn phải giữ nguyên tay lái không nên chỉnh cho nó chạy loạng choạng tùm lum (chỉnh ít ít hướng ít thôi )---->chủ yếu là bạn phải "gan"
    kết hợp với brake: thanh ngang , để quẹo thiệt gắc (có thể xoay xe 180* nếu kết hợp với bốc đầu),ngoài ra còn 1 cách (tui chưa thử lần nào) lúc mà cái thằng đó chạy , lúc súng nhắm vào bánh bắn bể bánh----->thế là bạn có thể thong thả mà trượt theo ^^

13. Teppi_day

Umh thì tui cũng bắn dữ dội lắm muh ! Dùng hết 9 thành công lực rùi hixhix ! ( không có bazooka thì làm sao đây ) !
    Bigbang huh ? like sounds great but the cheat not mine !

14. Arucard

Arucard Legend of Zelda

bạn hỏi nhiệm vụ nào ? nếu là nhiệm vụ bảo vệ diaz , cướp lại tiền thì ráng mà bắn cho chính xác , luyện tay nghề sanchez mà rượt theo ,nhiệm vụ này chỉ co cách này là chính , dể hơn thì chỉ có cách xài mã súng bắn nổmấy chiếc xe của tụi hatitan trước khi tui nó chạy ra và bắn nổ bánh xe của thằng cướp tiền thôi

15. Teppi_day

Làm sao để hoàn thành nhiệm vụ chỗ Cuban day bà con ! Chứ chạy cano tui chạy dỡ wá chứ trên bờ là " tay đua kiệt xuất " à hehe ! :)

16. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

cám ơn lumber nhiều lắm...... cả tháng nay tôi làm biếng tìm 2 cái HP còn lại nên đành để đó.... đi chơi Mightnight Club 2 cho đỡ buồn..... tức cái mình là chẳng biết 2 cái còn lại nó ở xó nào ko bít...... để mình làm giống như bạn thử xem!!!!!!

17. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

cai nhiệm vụ mà nên cano đuổi bắt minh khôn hiểu thế nào cả, nếu mà đuổi theo để bắn 4 cai cano kia thì làm sao mà bắn hết, tại đoạn đường có một tẹo thôi à, như thế chưa kịp bắn nó đã mang hàng chở sang thuyền kia rồi.

18. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

lại còn nhiệm vụ lái máy bay nữa chứa, tôi không thể nào lái máy bay đặt mìn đúng thời giân quy định được, chi đặt được ba quả là hết phim, không thể nào hoàn thành nhiệm vụ đó được.

19. Arucard

Arucard Legend of Zelda

to vip_lttt
    nhiệm vụ demolution man (lái máy bay) đó chỉ cần bạn thuột các nút diều khiển may bay là oK ---->rất dể , tui đã nói ở trang trước
    còn nhiệm vụ the fastest boat (hông chắc là phải tên đó không , nói chung là nhiệm vụ đua thuyền ) nhiệm vụ của bạn không phải là bắn các thuyền mà là chạy đến đích nhanh nhất , tui không chắc là phải nhiệm vụ này không bạn cho hỏi , chổ để bạn nhận nhiêm vu đó là ở đâu?
    to teppi :
    nhiệm vụ của bạn khá dể , chỉ cần cẩn thận 1 chút là ok , ngoài ra để tăng khả năng hoàn thành nó (tức là không bị trật khỏi trớn ) bạn có thể dùng cheat làm chậm : BOOOOOORING

20. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Các bác ui em mua Gta vice city 2 đĩa đó nhưng sao khi chơi không thấy có nhạc nền kèm theo vậy,ngay cả tiếng nổ củng không có,bác nào biết chỉ giùm em,em xin đa tạ lắm lắm