[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. Arucard

Arucard Legend of Zelda

máy bạn có nghe được nhạc hay làm cái gì "có tiếng động" được hông ? máy bạn xài win gì ? direct X verion mấy ?
    nếu được thì làm cách này thử :
    bạn vào option rồi vào cái audio setup , vặn lên max hết tất cả các thanh cái nào vặn được xem , nếu nghe được thì ok ,
    còn không được nữa thì cài lại thử coi , nếu vẩn không nghe thì cài lại win ^^ , còn không được nữa thì đổi disc đi
    p/s: bạn cũng có thể cài lại 1 lân rồi-> đổi disc-> rồi mới cài lại win

2. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

nếu không nghe được thì chắc là do máy của bạn chứ không phải do đĩa game đâu, hãy làm giống như arucard nói, nếu không được thì hãy xem lại phần volume trong máy của bạn, mở control panel vào sound and multimedia mà kiểm tra coi có cái nào bị đánh dấu "mute" không, vậy hén

3. virgo_2_virgo

virgo_2_virgo Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi chứ làm thế wái nào mà có thể tự tụi mình design một cái skin cho ngon lành.Em có đọc 1 bài post tháy ai đó bảo rằng chỉ cần có Photoshop hay Corel là được.Ko bít có phải là import cái img trong skin vào mấy trương trình đó rồi .. nghịch ko?Hay là càn phải load thêm 1 cái tool gì gì đó để sửa.???Trả lời em nhanh nha,bấn lắm rùi đấy!!!

4. Arucard

Arucard Legend of Zelda

cái này tui cũng không rành nhưng bạn có thể vào trang này để down các skin về (có 1 skin mô phỏng theo 007 rất đẹp tui đang xài)
    http://www.codenamevice.co.uk
    ngoài ra còn có các công cụ như modistaller 4.0 ---->rất good dùng để chèn skin các xe mà skin các xe thì khỏi nói , có rất nhiều và rất đẹp ,tui khoái nhất là chiếc I love BMW , cool cực kì , rất có phong cách , nếu bạn mà mod cái xe vào game thì khi chạy xe đó bạn có cảm giác như đang chơi vice city vào năm 2000 ^^
    còn việc thay skin thì cách làm như sau :
    unzip file
    vào thư mục : Rockstar Games\Grand Theft Auto Vice City\models\generic , move cái file player đi chổ khác sau đó replace = file skin bạn vừa unzip xong rồi đổi tên file đó thành player sau đó run game and ...... have fun ^^
    p/s:chú ý cái đường dẫn tới folder "generic" tui chỉ nêu cái chung nhất , bạn chỉ cần vào folder rockstart game tìm folder generic theo đường dẫn của tui

5. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

nhưng khi add mấy cái skins cũng nguy hiểm lắm, có nhiều khi bi hư trò của mình luôn. cẩn thận

6. gambit_lca

gambit_lca T.E.T.Я.I.S

Cai nhiem vu Trojan Voodoo lam sao vay???

7. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

lumber không nhớ nữa nhưng hình như là bạn phải tìm một chiếc voodoo đến chổ muc tiêu hồng trên bản đồ rồi ở đó có 2 chiêc xe khác đang đọi bạn, đi theo chúng vào nhà máy của bọn haiti, đi đạt bom sau đó chạy ra hướng cổng chính quẹo phải chạy lại phía bức tường bạn sẽ thấy cái hẻm có cầu thang sang toà nhà khác vậy là xong

8. virgo_2_virgo

Cám ơn các bác về mấy lời khuyên.Nhưng mà các bác làm ơn cho em làm fiền tí là...em chịu ko thể nào đkhiển lái cái tàu lượn đi thả bom mấy cái thuyền đc.Khó wá...CÒn cách nào wa đc ko ạ?????

9. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Trùi bạn cố lên nhiệm vụ đó còn dễ hơn nhiệm vụ đặt bom trong toà nhà cao tầng nữa đó <---- bay trước mũi cano khoảng một đoạn căn vừa vừa rùi thả bọn nó đi qua là dính bom ngay cũng dễ mà hehe...............

10. Arucard

Arucard Legend of Zelda

nhiệm đó bạn chỉ cần điều khiển máy bay khá 1 chút là xong , chú ý coi bạn hướng dẫn khi sử dụng máy bay (khi mà bạn lái nó sẽ hiện ra 1 bảng màu đen ở góc trái bên trên màn hình chỉ cần đọc kỉ kỉ 1 chút là hiểu cách lái máy bay à , dễ lắm . mà khi đã bít lái rồi thì khi bay tới chỗ tụi cuban chỗ mấy cái thuyền thả liên tục mấy chái vào thuyền , không cho nó có cơ hội chạy (vì khi nó chạy rồi thì mọi việc trở nên rất phiền phức , phải trược theo mà thả cho nó nổ - đối với những ai không rành cách điều khiển thì coi như phải chơi lại)

11. lumber

lumber Mr & Ms Pac-Man

không sao màn này cũng không khó lắm. cứ mặc kệ cho tụi nó thích chạy đâu thì chạy. bay cao cao một tí không thì bị tụi nó bắn. trên bản đồ bạn sẽ thấy biểu tượng của máy bay và biểu tượng tàu của cọn cuban, hãy điều khiển sao cho hai biểu tượng trùng nhau va nhấn nút thả bom. bom này rơi thẳng đứng chứ không thèm lấy quán tính từ máy bay nên cách này thì coi như màn này qua cái rẹt

12. virgo_2_virgo

Hêh,cám ơn các bác nhiều,nhưng mà trầy da tróc vẩy em mơi nhớ nút 9,6 ở khu numlock,dễ hơn nhiều rùi,em căn được từ trên cao rùi luợn tà tà xuống tàu chúng nó,sau đó lại vèo lên ko trung,rất chi là profession,đến khét.Có gì em lại hỏi các bác sau,Thanks

13. Sager

Sager Youtube Master Race

Có ai chỉ tôi làm nhiệm vụ giao bánh pizza không?tôi đến nơi giao bánh rồi nhưng hổng biết làm gì.

14. Action_Man

Action_Man Mario & Luigi

___Nhiệm vụ này rất đơn giản, trước đây đã có người hỏi rồi, thôi thì sẵn tiện A_M nói rõ cho bạn biết luôn. Sau khi nhận được Pizza từ cửa hàng, tất nhiên là bạn sẽ tìm những điểm sáng màu vàng và chạy đến đó, khi đến gần khách hàng, ấn nút nhìn sang trái hoặc phải (thường là QE - giống như ngồi trong xe vậy), khi đã định hướng chính xác rồi thì ấn nút action là nút 0 - Ins bên phải keyboard. OK !!! Xong roài đó, tiếp tục chạy đến người khách thứ 2 muh giao pánh.

15. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

các bác ui, xe tăng có sợ bị máy bay trực thăng bắn hông dzậy??

16. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Trùi đi xe tăng còn lo cái gì nữa bác <----- thằng nào nhẩy vô húc cho bay luôn còn trực thăng bọn nó cũng ko hơi đâu dám động đến xe tăng đâu <---- bác câu cá kinh đấy :)) .

17. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Hình như đánh cheát vào thì khi save lại, lần sau mở ra vẫn còn (tôi ghét cheats o tô bay ) phải không ạ. mà làm sao để qua nhiệm vụ của contract V (nhiệm vụ đầu tiển ở siêu thị).

18. Onikage

Onikage Mayor of SimCity ✟ Grim Reaper ✟ Tàu ngầm GVN

xin hỏi muốn có chiếc xe Bloodring Banger phải kiếm ở chỗ nào vậy? chiếc xe như hình trên nè:

19. KojiroHyuga

KojiroHyuga Youtube Master Race

Các bác ơi Vice City này cho PC có mấy đĩa vậy. Em định mua nhưng ko biết có mấy đĩa nên vẫn còn băn khoăn ?????

20. intheend

intheend Youtube Master Race

123/4 Thu Khoa Huan,Phan Thiet,Binh Thuan
    Cac cao thu oi!xin vui long chi minh cach lay nhac mp3 lam thanh radio khi chay xe di!!chi ky dzum minh nha!Thanks