[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Bác ơi cho em hỏi tiếp cái này ,ở chỗ nhiệm vụ Stunt Challenge boat đó ,các bác chỉ em các đi với ,mình có cách nào để kiẹp thởi gian khônng em đua hoài mà cái thuyền này khó điều khiển wá ,có lần em nhớ đua tốt nhất là còn 2 cài point lúc đó nó hết giờ tức ói máu,các bác chơi hết gòi thì chỉ em dzới ,cách nào để hoàn thành cái mission đó mà không bị trễ giờ bây giờ !<== Mong trả lời giúp ,em chơi GTA buổi sáng thui còn buổi đêm thì online hỏi kinh nghiệm của các bác !

2. aochoangden05

aochoangden05 Youtube Master Race

mấy bác ơi ! tui mới chơi tới chỗ điều khiển trực thăng đi đặt bom sao ma kho điều khiển wá ,bị nổ hoài , có cách nào chỉnh lại phím điều khiển không

3. chimcanhcuthuydiet

Bác chọn option ==> control ==> key defined ru`i tự do đó sửa

4. chimcanhcuthuydiet

Mấy bác ơi cho em hỏi cái nì , Sao em vô trong doanh trại quận đội được rùi mà có thấy máy bay apache đâu ,chỉ có thấy cái sân đậu máy bay thui hà các bác ah!

5. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

gửi file bằng mail thì dễ thui , bác cứ đi dùm tui màn đó đi , rồi bác vô yahô add mail của tui vào , xong rùi bác kẹp file đã chơi xong của bác vào mail đó và gửi cho tui , thế là xong

6. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

to chimcanhcuthuydiet: bác phải cố qua được màn đó 1 mình thôi. Ráng tập điều khiển đi, cũng dễ thôi mà. À mà máy của bác khi chơi có giật không? (đang quẹo mà buông ra nó tự động quẹo luôn, hoặc đang đi cũng vậy.) Nếu bị tình trạng này thì chậc....chậc... khó khăn lắm đấy.

7. chimcanhcuthuydiet

Bác ơi em sưu tập xe đến nhiệm vụ thứ tư ròi ,mà cái list ô tô thứ tư thì em kiếm hoài không có thấy chiếc voodoo ở đâu cả các bác có thể chỉ giúp em cái xe nó nằm ờ đâu không ,em tìm gần hết cái thành phố gòi mà chả thấy cái wái gì hít ah<== Mong các bác giúp đỡ ^_^

8. BoChetQuay

BoChetQuay Youtube Master Race

Nói rõ hơn về nhiệm vụ bán kem nè. Cứ bán 4 cây thì được "thưởng" 1 sao.Tui bán ở Vice Port cứ 4 cây thì tắt nhạc rùi chạy 1 vòng cho hết sao lại bán tiếp ở khu đó.Nhưng mà đâu có tụi áo tím nào bắn đâu.Chắc tại may mắn.

9. tommyvicecity

to chimcanhcuthuydiet: chiếc voodoo thường được tìm thấy ở chỗ nhận nhiệm vụ Trojan Voodoo. Nếu bác chưa làm, thì hãy tìm ở những chỗ có bọn Haiti ( bọn gangster mặc áo xanh dương ấy), thế nào cũng có mà. Taihiti = Voodoo. Chiếc xe ấy màu nâu nâu, nhìn hơi cũ kĩ, nhảy được, dẹp dẹp dài dài.
    to Bochetquay: việc lên sao hay không không phụ thuộc vào việc bán bao nhiêu cây kem!!! khi
    "có khách" mua liên tục thì lên sao thôi. Còn nếu cứ "ế hàng", lâu lâu mới được 1 cây thì có bán cả chục cây kem cũng chả có sao nào. Mà bán kem lại đi tắt nhạc liên tục vậy thì sao hoàn thành nhiệm vụ được ???

10. chimcanhcuthuydiet

Các bác ơi em làm xong hếttttttttttttttttttt tất cả các mission trên map gòi mà sao nó vẫn chưa chịu cho win the game vậy ,bây giờ trên bản đồ chỉ có mấy chổ save với mấy cái nhà mà em mua thui ,mấy cái nhà mà mua nhà thì nó giao nhiệm vụ cho làm em cũng mua láng hết trơn và làm hết gòi ,chả còn cái wới gì để mua và làm nữa hết
    Mà em nhìn trong stats thì nó báo mới co 59% game được hoàn thành thui ,vậy là sao ,nó có chịu cho nhiệm vụ mới đâu mà làm
    Các bác chỉ em tiếp theo mình phải làm cái gì nữa ,từ mailbu -->film studio --> đủ thứ em đều làm láng hết trơn gòi ,giờ phải làm cái gì nữa hả các bác

11. Dragon's-Gamer

Dragon's-Gamer Youtube Master Race

sao vô game hình nó trắng nhách xung quang đều là màu trắng nhưng chỉ có thăng tommy là có màu vạy theo các bác nó bị gì vậy

12. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Tui đang bị bí cái chỗ đua xe vớii thằng cha Hilary để rủ ổng đi cướp ngân hàng đó, tụi nó chỉ là phải kiếm vài sao để cảnh sát rải đinh dọc đường cho xe ổng bị bể bánh á, nhưng sao làm vậy hổng được, hoặc là ổng died hoặc là mình bị bọn cảnh sát tóm cổ không hà.

13. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Muốn mần vòng này thì bạn thử chơi mã đi, bấm mã COMEFLYWITHME rùi chạy từ từ ngắm cảnh cũng được. Tại vì xe nó chạy nhanh lắm, mà chạy nhanh thì bay xa thôi.

14. tommyvicecity

to chimcanhcuthuydiet: nếu làm xong Keep yours friends close rồi thì you đã về nước. Muốn 100% thì làm hết các nhiệm vụ phụ (cảnh sát, cứu hoả, cứu thương...).Mệt lắm đấy !!!!
    to Ryan: muốn đua thắng nó thì chỉ có cách ăn gian thôi. Ở khúc cua đầu tiên ráng quẹt cho nó rời khỏi đường đua (đụng mấy xe khác hỗn loạn lên càng tốt). Trong lúc nó trở lại, ra khỏi xe thật nhanh, lấy súng càn tỉa bể bánh xe nó là xong. Ung dung về đích. Good luck !!!

15. chimcanhcuthuydiet

To ryan: bác ơi lúc trước tui cũng bị bí ,nhưng mà chơi ăn gian thì thắng nó kekekek ^_^ Tui chỉ bác nhé
    Lúc vô vòn đua đó , lúc mà nó chưa chạy ,chỉ ở tư thế chuẩn bị thui ,nó có cái số đếm đó ,hình như là 3 2 1 0 ,rùi chạy đúng không bác,lúc mà nó đang đếm số đó ,bác nhấn ESC ,rồi từ rừ gõ mã Getthereamazinglyfast ,rùi trở lại game ,lúc mà nó bắt đầu chạy,bác ra khỏi cái xe cũ mà bác đang ngồi sau đó ,vô cái xe hotring racer ma` nó mới rớt xuống đó rùi đua (kệ nó chấp nó chạy trước luôn) xe mình mạnh hơn .lúc bị cảnh sát dí bác cũng ESC tạm dừng game rùi gõ mã cho nó hết bị wanted rùi mình đua ,đảm bảo nếu bác là một tay đua xe khá thì ăn nó là cái chắc , chứ nếu dùng cái xe hiệu con rùa mà máy nó cho mình đua ,thì theo tôi chắc là phải hạng giỏi thì mới đua được

16. Knight and Merchants

Knight and Merchants Persian Prince

bác nào chỉ em làm nhiệm vụ lái máy bay đồ chơi gắp mìn bỏ lên mấy cái trụ nhà đi,hix.em chơi tới chỗ này rồi tịt,lái thì được chứ bỏ mìn xuống thì khó quá,ko biết nhấn nút gì

17. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

ui zời nói tó lại chơi cheat là SKill kém òi <----- có thể ăn gian được đó nhưng ko phải là dùng cheat nhá <--- luôn luôn về nhất kekeke .

KAM : chơi trên PS2 hay trên Pc vây em ^.^ .

18. Arucard

Arucard Legend of Zelda

thiệt tình xài cheat cũng không biết xài cho hay nữa ! vào vòng đua lúc tụi nó khỏi hành bigbang ===>đùng --->thế là xong , đi xe đạp cũng về nhất :)) !

@KAM : chơi = gamepad mấy khúc lái máy bay đi bạn ! dễ hơn nhiều đó ! (nếu chơi PC ) còn ps2 thì......

@amidas : cách gì ? lái xe tải chắn trước mũi nó hay sao ? bắn bể lớp xe ?

@ryan : bạn có chỉnh sửa thông số xe 0:) ! dể ẹt , hồi đó tui chơi không qua chỗ này , thế là vào handing trong data , chỉnh cái speed của xe thằng đó xuống thấp , và tăng cái xe cà tàng của mình lên ! ---->nó hít bụi :)) ! có thể chỉnh có gia tốc tới bánh trước của nó = 0 rồi cho nó "chạy tại chỗ" cũng được :)) ! cách chỉnh sửa thông số xe ở bên topic modify đó !

@chimcanhcut : cheat như tui mới là cheat .....cheat kỉu U thì .... 0:) !

p/s : tui đã finish ko cheat ko mod ! 0:)

19. Action_Man

Action_Man Mario & Luigi

___Cái này nhiều người trả lời lắm roài muh !!! Trước khi thực hiện nhiệm vụ nó có hiện ra một số chữ và số để hướng dẫn bạn, chắc là hông thèm coai, cứ Esc thì sao thấy được chứ !!! [-(

___Ấn O (Ins) để thả mìn xuống, ngoài ra còn thêm một cái nút gọi là secondary nữa, nhưng wên mất tiu roài. Chỉ dzậy thôi nghen !!!

20. chimcanhcuthuydiet

To acurad :Ne` bác ơi bác mà bigbang cho nó bùm thì mision fial đó bác kekekeke :))
    To thần công: Bác ơi chuyện này chưa bít mai mốt về nhà thử coi sao ,ủa mà bác ơi nó chạy nhanh như vậy rải bomb nó đâu bị gì ,tại nó chạy trước mình mà ,mà nó bị bumb thì minh bị mission fail mà bác ^_^