[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. hotfighter

hotfighter Youtube Master Race

các pác lo hết thời gian chứng tỏ mấy pác chưa có kinh nghiệm, thử hỏi nếu làm vậy mà hết thời gian thì tui chỉ làm gì ?

2. hotfighter

hotfighter Youtube Master Race

mấy pác có biết cách nghe nhạc của riêng mình khi đang đi trong xe ko ? Ngoài ra còn có cách tăng máu lên 175 và armor lên 150 nữa. bác nào biết chỉ em nha

3. Kelly_chan

Kelly_chan Youtube Master Race

:> Bi h thì m còn màn Shakedown,Psycho Killer,nhiệm vụ thứ 2 cho chỗ có hình lá bài là chưa làm thôi :> Màn Shakedown thì thực sự là m làm 2 lần rồi mà ko kịp bắn bể hết mấy cái cửa kính,tại vì mấy cái pink blip cả đống trong khu NPM đó mà chả thấy cửa kính đâu cả,đã vậy khi bắn vào kính một số tiệm có chủ,bọn cảnh sát nghe tiếng chuông reo lại kéo vào,cả mấy tay bảo vệ nữa T_T Phá đc phân nửa thì lại báo hết giờ.Màn PK thì bắt buộc fải dùng xe hơi của nhóm Love Fist,mà cái xe này chạy chả ngon tí nào (đây chỉ thích Cheetah với Faggio thôi V_V),cái thằng cha wái dị đó chạy xe còn lạng lách lung tung nữa chớ,rượt theo chả là cái xe nát bấy vì đâm lung tung.Xui xẻo thì tông trúng cảnh sát => X( .Mấy bác có bí wuyết nào giúp pass 2 màn này cho mau mau ko ?

4. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Bí quyết hả??????/ Trong màn shake down thì cưỡi con piagio vào, vừa bắn vừa chạy, còn nhiệm vụ sau thì chịu, bác viết tên ai mà nhớ nổi. :D

5. choithuxem1

choithuxem1 Youtube Master Race

cái xe stecht đó kiếm ở nhà V ( nhà của mình đó )
    nó là cái xe màu trắng dài ngoằng đậu ngoài cửa bên tay trái ấy

6. choithuxem1

bí quyết thì cũng chả có gì ở màn đua xe ( đuổi nhau = xe love fit ) thì ko cần fải đuổi nhau zới nó chỉ cần gít nó là dc nên chỉ cần dồn xe nó vào 1 góc dùng cái súng 6 nòng fơ lun la xong
    còn cái màn fá cửa kíng thì dễ ợt bác chạy nhanh đến đó sử dụng súng càng to càng tốt bắn là xong theo tôi nên kiếm dc 60 cái HP để có khẩu súng 6 nòng bắn cho sướng
    còn bị lên sao cũng chẳng sao cả làm song nv là hết mà chỉ cần tập trung bắn vỡ kính là dc
    còn cái nv 2 nhà lá bài đó là gây bao. loạn tức là càng fá hoại nhiều càng tốt
    muốn qua nv này nhanh thì tôt nhất là mình có 2 ,3 sao truy nã rồi làm nv
    sẽ thấy có máy bay cảnh sát
    sử dụng súng 6 nòng bắn nổ 1 cái máy bay la xong

7. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cái nv mà bác Kelly nói tới là nv fải đi giết thằng điên xài nhìu thuốc fiện wá nên sốc đó. Thằng này fear và lawfullness=0 nên chạy xe rất máu, lại hay đâm lung tung nữa. Bác chỉ cần đi con Limo đó theo nó, chờ nó đâm lung tung 1 lúc, nhất định sẽ đâm vào tường ở đâu đó, đỗ xe gần đó mà bắn--->mission passed wá đơn rủn.
    Còn nv Shake down gì đó thì chỉ cần nhớ vị trí mấy hàng đó, nên giữ RShift khi chạy và nên chọn đg nhanh nhất, đg đi đg vòng. Nhất là khi đang ở tầng 2, nếu mấy cửa hàng cách nhau wá xa thì nên nhảy xuống tầng 1 mà chạy đg thẳng, còn tầng 2 toàn là hành lang dài ngoằng mà vòng vèo thoai! Khi fá cửa kính, chẳng cần wan tâm tới bọn cop và bảo vệ làm gì, bọn nó bắn siêu tồi. Nếu dưới 2 sao thì nên ăn bộ Casual ở hàng wần áo, sẽ mất sao đó.
    Trên đây là kinh nghiệm của em, bác nào có ý kiến khác hay hơn có thể góp ý để em rút kinh nghiệm(xin lỗi nha, viết hơi dài mà còn lủng củng nữa)

8. choithuxem1

muốn nghe nhạc riêng của mình thì pac làm như sau
    trong thư mục Vice City của pac ( chỗ chứa trò chơi đó ) có 1 mục là mp3
    trong đó chưa có cái gì cả pác chỉ cần copy những bài hát của mình (nhưng fải ở dạng .mp3 ) paste vào mục mp3 là xong khi đó trong game sẽ có thêm kênh mp3 player vi tri sau kênh wave103(có thể viết nhầm) thê là có kênh của mình roai
    mùn tăng máu lên 175 thì trước hết làm nv pizza ( nv đi giao bánh pizza đó
    dc 10 lv la xong ) thi đc 150máu sau đó đi chơi cave lên thêm 25 máu nữa
    cách chơi cave thì trước tôi đã nói ở trên roai pác tìm thử coi
    còn lên giáp 150 thì lên xe tăng làm vài chục lv là đc 150 giáp

9. choithuxem1

Chú ý
    theo kinh nghiệm của tôi nếu ai muốn thắng dễ dàng trong tất cả các man đua xe hay rượt đuổi thì hãy chơi trò HIt&Run ấy bảo đam sau khi fá đảo trò ấy xong cac pác sẽ thấy trình độ lái xe của mình khác hẳn
    cứ thử roai sẽ thấy

10. Kelly_chan

M chơi lại rùi (đã pass :D),sau khi hỏi trên topic nì :> Ko rắc rối như pác neik nói đâu,chỉ cần tông xe vào nó sao cho nó văng ra khỏi xe,dùng súng thịt nó là đc rồi :wink: (M hoàn thành nhiệm vụ nì chỉ trong 5 phút ^_^) Có 1 nhiệm vụ cần làm đầy ô Chaos meter (chỗ băng đua xe ấy),fải làm thế nào đây ? Chaos là hỗn loạn,vậy...? Fải pass nhiệm vụ nì thì mới làm tiếp cho nhóm Love Fist đc,tức wá trời ơi...*_* À,theo m cái nhiệm vụ Shakedown chắc fải dùng Faggio chạy vô cho nó lẹ,chạy bộ hơi bị chậm đó (Trong NPM có cho xe máy chạy vô mừ,m thử rùi :>) Các bác nghĩ sao ?

11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cái nv bác nói tới là "Messing with a man" fải ko? Nv này bác fải làm đầy cái ô Chaos gì đó trg thời giam wy địmh bằng cách wậy fá, bắn lung tung tất cả xe cộ, ng wa đg và nếu bắn cop thì càng tốt(chú ý bắn xe thì cột này nhanh đầy hơn)! Nhg trc khi làm nv này, bác nên chuẩn bị sẵn 1 cái xe đi vì dù đã hoàn thành nv, mấy cái sao truy nã của mình vẫn ko tự mất đi như nhg nv khác(mà ở nv này, chuyện dính sao là đg nhiên).Sau khi xong nv, bác cần nhanh chóng tới "pay n spray" ở Little Haiti mà sơn xe, thế là ổn roài!
    À, có bác nào lên net ở nhà thì giúp em với! Trg thư mục GTA có 1 số thư mục nhỏ khác, nếu 1 trg nhg thư mục này bị thay đổi thì game sẽ hỏng nhg em đã lỡ tay đổi tên 1 thư mục nhỏ ở đây. Trg thư mục này có 2 thư mục con, tên là"Coll" và "Genertic" và 10 file khác ở dạng TXD. Bác nào đang ở nhà thì làm ơn mở game VC ra(nếu còn) và xem hộ em thư mục này tên gốc là gì nhá!Thư mục này ko khó tìm đâu vì chỉ có thư mục này mang nhg đặc điểm như em đã nói thôi, các bác giúp em nhá, em ngại cài lại game lắm vì ko cần thiết!

12. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Để làm đầy thanh Chaosmeter thì tốt nhứt là bắn trực thăng của cảnh sát.Chỉ nên dùng súng yếu thoai (mp5,m4...) ,đảm bảo lúc trực thăng nổ cũng là lúc mission passed.
    Còn nv Shakedown thì trước tiên phải biết được vị trí của các cửa kính đã ( nhận nv rồi đi tìm thoai ,chưa bắn vội).Khi đã biết được vị trí của nó thì dễ thôi, cũng không cần đem xe máy vào đâu.Nên sử dụng khẩu súng rì nhẹ 1 chút (mp5 chẳng hạn) ,còn nếu tự tin thì có thể dùng lựu đạn.

@neik : thư mục bác cần có tên là models ,mà không hiểu bác đổi tên để làm kí rì nhỉ...T_T

13. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Trong nhiệm vụ đó, mang xe máy vào tui thấy tiện nhất, đi lại cho dễ, chứ chạy bộ thì mêt lắm. thực chất ra nếu đi theo vòng của nó thì vẫn kịp đấy.

14. MGSTwinSnakes

MGSTwinSnakes I'm No Hero ...

Chỉnh chiếc xe tăng thì thanh chaos mau lên lắm

15. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

To Knight!: cảm ơn bác nhìu lém, nhg bác tuan cũng đã chỉ cho em đó là models roài. Em đâu cố ý đổi tên đâu, tự dưng nháy chuột 2 cái vào thư mục đó, mà cú nhứt là lúc đó ko nhìn lên màn hình nên lỡ ấn số 4 roài enter--->thư mục có tên mới là 4 và game thì hỏng(hehe chưa ai ngu hơn mình)
    To MGST: bác lấy đâu ra xe tăng zậy? Nếu xài mã thì ko hay còn nếu kiếm đc nhìu HP như vậy roài thì bái fục thật!

16. Kelly_chan

Nhìn là bít xài mã roài :> Cái nhiệm vụ nì m cũng dùng xe tăng đem đi cán người với bắn xe hơi,bị cảnh sát truy nã tới 4 sao #>:) Cán xe cảnh sát cũng đc nữa đó.
    Giờ tui chỉ còn kẹt nhiệm vụ Shakedown ở nhà V thui,huhu...

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bác Knight! ui, lần trc bác bảo xài cheat gì thì dễ điều khiển con dodo trg nv "Dildo Dodo" ý nhỉ? Dù là 1 ng ko thích xài cheat nhg đến lúc này em cũng ko còn đủ kiên nhẫn nữa, lái con Dodo đó suốt ngày đâm đầu xuống đg, ko lên cao đc. Nếu có ai có cách khác, ko xài cheat mà vẫn wa màn đc thì chỉ em với nhá!!!]
    To Kel: bác nên tập trung làm nv này đi rồi mới mua đc nhà để làm nv khác nữa, chứ bác cứ mải la tìm HP thì vừa mất tg, vừa mất điểm trg fần Stats nữa!

18. Kelly_chan

M kím đc 47 cái là đc rồi,để làm nốt các nhiệm vụ dễ rùi tính sau,khi nào khó thì chắc fải đi tìm HP giết thời gian trong lúc suy tính kế hoạch để qua màn wá...Ủa mất điểm phần nào trong Stats vậy bác ?

19. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cai' nhiệm vụ "Dildo Dodo" có phải là lái mấy chiếc máy bay điều khiển đi Bom mấy cái thằng đứng bên bờ sông ko???????Nếu vậy thì lúc bác bay wa thì nên dặt máy bay của mình ở sát 2 chiếc thuyền rồi nổ (nếu h6n thì nổ cả 3 chiếc luôn:D)rồi bác lấy chiếc thứ 2 dí chiếc xe và nổ =>xong=>còn dư 1 chiếc :D:))

20. luuquanghieu

luuquanghieu Youtube Master Race

sở cứu hoả nằm ở bên thành phố mới á. Mà ở đó ko có gì đâu. Bác lấy xe cứu hoả đi chơi đi xe đó chạy đã lắm. Bác dùng mã THUGSTOOLS rối ném bom lua la xe cuu hoa tu dong toi ha. Em cuóp xe va luu lai hon chuc chiec roi do