[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 9/4/03.

1. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hì!Cái này đáng lên đài lắm đó bồ:D GTA:SA có bản trên PC rồi à?Vậy mà ko biết gì hết phải mua liền mới được:D=>chưa chơi wa lần nào hết:D:D:D

2. N.U.C.E

N.U.C.E Youtube Master Race

các bác cho hỏi có mẹo nào để qua NV Sir, yes sir ko, làm mãi ko xong.
    kiếm lựu đạn ở đâu vây?
    chỗ sân bóng rổ chẳng thấy có quả lựu đạn nào cả.
    còn khi nào thì mình mới cío thể có tiền từ việc kinh doanh của cửa hàng?

3. N.U.C.E

hix, còn mấy cái của hang maliopu, kem, ... sao tớ đủ tiền vẫn chưa mua đươc,.nếu phgải làm nv thì nv gi` và làm ở đâu?
    ngày tháng trong game hiện ra ở đâu?
    cách bán kem, giao bánh, .. cách thức bán ấy, như ấn nút gì để giao bánh, bán kem.

4. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

phải đến các cửa hàng đó và hoàn thành các nhiêm vụ ở đó, vụ cửa hàng kem là phải bán đc 1 lượng kem ( hình như khoảng 30 cái thì phải ) thì mới mua đc cửa hàng
    Cong vụ giao bánh pizza thì chỉ là bán hàng kiếm thêm xiền thôi chứ kô phải mua cửa hàng gì cả

5. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nhẩm rùi, phải mua nhà mới làm được nhiệm vụ chứ.
    @NUCE: Muốn mua được nhà thì phải làm xong nhiệm vụ bắn vỡ cửa kính ở siêu thị thì mới mua nhà được.
    Còn nhiệm vụ ăn cắp xe tăng thì bắn mấy thằng ngồi trong xe tăng ý, nó rớt ra, leo lên là té thui. :D

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Theo tui, ở nv Sir yes sir, bác nên sd rocket(có thể kiếm đc ở cái bể bơi của khu biệt thự gần nhà Sunshine Autos(ở Little Havana đó), sd rocket nã vài wả vào mấy cái xe đi bảo vệ rồi giết thằng lái xe tăng, chui vào xe mà lái về gara là xong!
    Còn nv đưa bánh pizza thì lái xe đến cạnh thằng khách, ấn 1,2 để nhìn sang fía nó và ấn trái chột(nút bắn)để ném bánh---> nó tự đi nhặt bánh còn mình thì đc tiền, nhg nhớ đg đứng xa thằng đó wá, mà ném trượt là toi đó!

7. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

cho tui hỏi là làm sao để có 2 nhiệm vụ cuối dzậy tui làm hết mấy nhiệm vụ kia rùi mà seo ko thấy hiện ra,plêase help me,xin + mp cho em xin + mp cho em xin + mp cho em xin + mp cho em xin + mp cho em xin + mp cho em

8. tangin211

tangin211 Youtube Master Race

ông có mua căn nhà hình chữ P chưa nếu chưa thì đi mà mua nó(nó nằm ở gần căn nhà sữa xe gần bãi biển đó) mua nó xong thì vào xem con Cave nó nhảy tốn hết khoảng 200$ (hoặc hơn ko nhớ nữa) xong rồi nó sẽ unlock nhiệm vụ cuối sau khi xem xong một đoạn phim ...thế là xong chúc ông nhanh chóng kết thúc và làm trùm Vice city

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Còn tuỳ vào bác đã làm nhg nv ở nhà nào thôi, ko cứ fải mua cái Pole Position thì mới đc làm Final Mission đâu, như tui thì bán kem xong là làm nv cuối rồi(tui mua Pole trước hàng kem), mà tui tg coi nhảy fải mất khoảng 600$ chứ nhẩy?
    To Minh: bác đã làm nv ở nhg nhà nào rồi? Cần mua Malibu Club và Print Work nhất, sau đó nên làm nv ở hãng Taxi(nv ở đây rất dễ), sàn nhảy Pole Position và hãng kem Cherry Popper,hãng film theo tui ko nên mua vì nv ở đây khá khoai, nhất là nv Dildo Dodo. Cái Car Showroom mua cũng đc, ko mua cũng đc, mà theo tui thì bác nên mua vì có cái Showroom này rồi mình có thể kiếm đc khá nhìu tiền khi đua xe, mà lúc làm nv đầu tiên trg 2 nv cuối, bọn mafia sẽ tấn công Car Showroom để dánh thuế(nếu bạn có mua chỗ này), Car Showroom khá gần PrintWork nên chạy wa đó rất nhanh, chỉ cần ngồi rình bọn mafia tới mà giết thôi, khá đơn giản!

10. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

còn tôi khi làm hết nhiệm vụ hoàn thành hết 100%game thì máu tới 200 lận khỏe re luôn mà còn lên mạng down thêm mấy cái mods cho vui hơn

11. N.U.C.E

tối hom qua ngồi bán kem, ra bờ biển bán, deals done được hơn 200 cái mà chẳng thấy qua gì cả, thế là thế nào vậy?
    ở pole hải xem con cavenhẩy trong bao lau thì đuợc?
    nhiệm vụ đilo dôdo làm thế nào để cái máy bay thuỷ đó cất cánh vậy?
    nhiệm vụ bomd away làm thế nào để cái máy bay đó cất cánh, làm thế nào để thả bom, vì tớ ấn nút bắn, cái máy bay toàn bi nổ thôi.

12. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Huynh muốn hoàn thành nhiệm vụ bán kem thì hynh hãy trở về chỗ hòn đảo,đậu xe một chỗ để cho mấy thằng bảo vệ nó bắt ra khỏi xe,thế là xong rồi :hug: :hug: :hug:

13. DemonII

DemonII Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 cái: mình đã mua đuợc các căn nhà sau và đã hết nhiệm vụ để làm nhưng vẫn cảm thấy là còn 1 vài nhiệm vụ cuối nữa.
    1.maibu club: đã hoàn thành nhiệm vụ cướp nhà băng(được 15k mỗi ngày)
    2.xưởng in:cũng đã hoàn thành(được 8k mỗi ngày)
    3.xưởng phim sấm:cũng đã hoàn thành(được 8k mỗi ngày)
    4.hãng xe taxi: được 5k mỗi ngày.
    5.nhà của thằng trùm(hình chữ V):được 5k mỗi ngày.
    6.hãng kem:chưa bán được tí nào.
    7.phòng trưng bày xe:đua được 2 lần.
    8.sàn nhảy:vào trong chẳng có gì hay cả.
    còn các nhà ở linh tinh thì chẳng tính.
    vậy mình còn thiếu những gì mà chưa về nước vậy.Mong các bạn chỉ giáo.
    THX

14. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

phải làm hết ít nhất là nv của 6 nhà mới làm 2 nv cuối được

15. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Các bác ai có link download Grand Theft Auto Vice City Full không?nếu có Crack No CD thì càng tốt....

16. DemonII

DemonII Youtube Master Race

vậy thì nhiệm vụ đi bán kem nhu thế nào, và làm thế nào để nhận nhiệm vụ trong cái sàn nhảy.chỉ cho mình cái nào.

17. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

bán kem thì lên xe bán kem đi vòng thành phố , kiếm chỗ nào đông người rồi ngừng lại , nhấn shift để mở nhạc lên , người ta sẽ tới mua , bán khoảng 30 cây gì đó là hoàn thành nv
    sàn nhảy thì cứ vô xem nó nhảy thoát y , đến khi tốn khoảng 1000 $ thì nv hoàn thành

18. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

không theo tui nhớ thì phải bán ít nhất 50 cây kem mới đươc(tốt nhất là ra bãi biển bán sẽ đông khách hơn).Còn sàn nhảy thì chỉ cần 500-->600$ thôi là đủ(mà cũng chẳng cần coi nó nhảy,vào đó rồi tắt màn hình,xem tivi khoảng 5 phút mở lên thoát ra là sẽ xong nv ở đây)

19. rong_nho

rong_nho Mario & Luigi

Hic...hic...Mấy bác ở đây chơi Vice City giỏi quá, mình làm hoài cái dzụ đua xe ở Malibu Club vẫn chưa xong, cái thằng khốn kia nó chạy dữ wá, mới bước xuống xe tính bắn nổ lốp thì nó đã bay đi mất tiêu rùi. Mấy bác ởđây có kinh nghiệm làm ơn chỉ dùm cách làm Nv này với! Còn Nv dodo gì đó thì phải làm sao? Chiếc thủy phi cơ nó cà giựt wá, cứ lộn đầu xuống nước, làm sao để nó cất cánh đây???

20. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

Cía vụ đua xe này tui phải đua lại nhiều lần rồi mới biết rút ra kinh nghiệm đây
    _cách 1:bác chỉnh mã bay,sau đó bác chạy từ từ để không bị bay đi,còn thằng kia vì ham mê tốc độ sẽ bay tuốt luốt ^_^(nhưng cách này dễ làm thằng kia chết)
    _cách 2:trước khi nhận nv thì bac lại khúc quanh đầu tiên(chổ gần sở CS) đặt chiếc xe hàng ở đó,rồi quay lại nhận nv.Khi đua tới đó nó sẽ bị đụng và mình xuống bắn banh lốp của nó
    Còn cái vụ máy bay thì bac nên bay bằng các mũi tên thì nó sẽ ít bị tình trạng dính nút hơn