[Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 28/03/2007

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi nam_boy_1234, 21/8/05.

1. foreverlovept

foreverlovept Mr & Ms Pac-Man

Làm phiền mấy bạn up hộ mấy cái ảnh chỗ có cái con Hunter đó giúp mình với đi:D:D Mình đã lục tung cái doanh trại đó rồi mà sao vẫn không có, lạ vậy nhỉ :-/:-/.Thật là không hiểu nổi :-?:

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

cũng không hẳn là khi nào cũng ghặp máy bay đâu em ,giống như lần truớc anh chỉ em cái nơi đậu chiếc máy bay cảnh sát đó ,có khi mình lại thì có ,khi lại không có ?? chẳng biết sao .nhưng xác suất tìm có nhiều hơn không có ,em thử quay lại nơi đó tìm lần nữa xem sao ,anh ko chơi pc nên không chụp ảnh = paint được .

3. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

bác đã tìm đủ 100 cái Hidden Packages chưa????? nếu chưa đủ thì lục tung cái doanh trại tới Tết cũng ko có chiếc Hunter đâu......
    @all: sẵn đây các bác cho tui hỏi chiếc xe Stretch ([​IMG]) này tìm ở đâu vậy????? nó ghi là phía trước Mansion mà tui tìm hoài ko có...... các bác biết nó nằm ở đâu trong VC chỉ tui dùm..... thx!!!!!

4. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

các pác cho em hỏi một chút. em đang mắc ở nhiệm vụ thứ hai của nhà có hình lá bài. ( hình của quân bài " nhép " ấy ) em đua xe máy với thằng tên Hiraly hay gì gì đó ( em quên rồi ). nhiệm vụ tiếp theo là nhiệm vụ có tên hình như là Chaos Metter gì đó. khi làm nv này thì bên tay phải màn hình hiện lên chữ Chaos Metter ( hay Matter gì đó ấy ). em ko hiểu nhiệm vụ này bắt mình làm gì. bác nào nhớ chỉ giùm em.

5. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Đâu có cần tìm đủ 100 Hidden Packages thì mới tìm thấy chiếc Hunter đâu, u chỉ cần hoàn thành xong nhiệm vụ No escape? thì sẽ lấy được bộ quần áo cảnh sát, mặc bộ đó vào và đi vào góc trong cùng bên trái (tình từ cửa vào), thì sẽ thấy chiếc Hunter thôi.
    Tui cũng chưa thấy có ai nói cái việc ngắm súng tỉa trên Hunter cả

Còn cái xe 3 khoang thì đúng là ở trước Mansion mà, bạn cũng có thể gặp rất nhiều trên đường, cứ nhìn cái xe nào dài dài, nếu tui không nhầm thì trong mấy nhiệm vụ đầu tiên, khi đưa con mặc váy hồng (lâu quá không nhớ tên nữa) về P club thì cũng đã dùng cái xe này mà!

6. thanhdh

nếu mình nhớ không nhầm thì đây là nhiệm vụ nó bắt ta phải lấy súng bắn vào các xe hay nguời dân trên thành phố để cho đầy cái thanh ấy ,nếu đúng như vậy ,thì NV này bạn kiếm một cây rocket laucher hay là bom đôi cho nhanh .chốc là đầy cái dòng phía duới ấy thôi ,ko thì bạn xem qua hướng dẫn của ALY nè .đầy đủ các NV đó ::)
    http://www.gamevn.com/forum2/forumdisplay.php?f=170&page=2&sort=lastpost&order=&pp=15&daysprune=-1
    đúng là như vậy ,truớc nhà tên nguời campuchia này nếu ta mới đi vào cửa thì phía bên phải chân cầu thang sẽ có một chiéc như thế này .ko thì mình chạy ra bến cảnh để nhận làm nhiệm vụ Riot ấy ,lâu lâu cũng có một chiếc dựng ở khu vực này .nếu mà tìm không đuợc thì cũng chịu ,mà mình nói thêm ,cái xe này chạy chán lắm .ko nhanh ,mà không ôm cua lụa đâu .được cái sang trọng và oai oai như là của tổng thống ^^^ .muốn đi xe cho tốt và chạy nhanh ,bẻ lái đẹp ,thì khuyên các bạn nên chọn chiếc Gomet thể thao nơi nhà đánh gôn ấy ,chiếc này là số một trong GTA VC đó .( theo đánh giá của mình ).

7. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

@ MasterGamer: bác tới ngôi nhà mansion (nhà có hình chữ V í), bên trái ngôi nhà (nhìn từ ngoài vào) là chiếc Infernus, bên phải là chiếc Stretch. Tuy nhiên, đôi lúc nó sẽ kô xuất hiện. Ra vào 2 - 3 lần là có liền:D.

8. amateur_hn212

ặc ặc , đơn gian thế sao. vậy mà tối hôm qua nó làm em chạy quanh thành phố như thằng điên mà chả được giè. Thank you nha.

9. thanhdh

chơi gta .xe cộ không khi nào mình muốn cũng ghặp đuợc trên thành phố đâu bạn ,trong GTA ,xe luôn luôn thay đổi ,có khi ta ghặp đựoc xe này khi ghặp được xe kia ,có khi cần thì không có lấy một chiếc .khi không cần thì ở đâu ra như kiến ,kể cũng lạ ,nếu mà có xe là cả thành phố hầu như xe ấy rất phổ biến .điểm hình là một số lần đi tìm xe để cất vào gara cho đủ list ấy ,mệt thật ,cho dù làm theo chĩ dẫn .tuy nhiên tùy một số truờng hợp xe sẽ xuất hiện ở một chổ cố định luôn .ví dụ như mấy chiếc comet .phoenix.và Stretch ...chẳng hạn mluoon xuất hiện ở một chổ cố định .

10. MasterGamer

tui đâu có nói là lấy chiếc Stretch để chạy...... tui chỉ đem nó về Sunshine Autos để cho đủ list các xe most wanted thôi...... cuối cùng cũng hoàn thành 4 list và có chiếc Hotring Racer (chiếc này gõ cheat là ra nhưng tui ko chơi cheat)....... xe chạy nhanh nhất trong Vice City là Cheetah, Stinger, Banshee, Infernus, Comet, Police, FBI Rancher,..... nhưng tui kết nhất vẫn là Cheetah, chạy nhanh mà bẻ cua cũng ngon nữa......
    sẵn cho hỏi luôn..... tui làm xong mission Keep your friends close là xem như phá băng rồi phải ko????? vậy thì phải kiếm GTA: SA chơi tiếp thôi.....

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Các cậu cho tớ hỏi,những file save 100% của Grand theft Auto Vice city làm sao xài được :|?Lâu rồi bỏ không chơi nữa nên cũng chả biết xài...ai biết chỉ giúp tôi!

12. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Gần nhà V cũng có cái cheatan đó. Đấy là ở cổng nhà V đi chéo sang phải một chút thì có cái nhà đầu tiên ở chỗ ngã 3, có cái cheatan ở trong,. Nhà bên cạnh thì có cái mui trần (em không nhớ tên), chạy cũng nhanh phết!

13. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

hơ hơ quả thật khó mà nhớ....nhưng hình như cứ copy vào My document/Grand Theft Auto Vice City Saves Game là ok, try it

14. amateur_hn212

híc híc cho em hỏi : em mua được cái car show room rùi nhưng mà làm sao để đua xe đây. em đi xuống hầm ( chỗ có mấy cái gara ô tô ấy ) đọc cái bản đồ thì thấy vòng đua đầu tiên xuất hiện ( vòng đua trước sân bay đúng hông ) nhưng ko biết làm sao để đua xe. hướng dẫn của ALY chỉ nói là sau khi mua car show room bạn có thể đua xe và ăn cắp xe thui ạ. help me!

15. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Cái đấy hình như ấn shift thì phải!
    Lâu lắm không chơi rồi nên quên.
    Tui cũng đã từng bị như bạn nhưng bây giờ đỡ rồi !

16. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Nếu tui nhớ ko nhầm thì vác 1 cái xe đến chỗ đó (Xe đua càng tốt,Hóa mã xe đua mà chơi chúng nó)rùi chạy vào cái vòng là nó đua liền mà,đâu cần gì công phu.

17. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Công nhận là cái lũ quân đội này giấu cái Apache kỹ thật.Tui toàn dùng đồ cảnh sát + trực thăng cảnh sát mà vào đó để kiếm đạn cho cái khẩu súng xịn nhất trong trò(5 phát là bùm xe hơi).Mặc dù sau này súng đó có bán ở bãi phế liệu nhưng đắt quá(8000 lận,đc có 100 viên).Hôm nào về cóp lại Vice rùi tìm mới đc.

18. thanhdh

ở đây là chọn đường đua trong cái list top đua ấy ,sau đó chọn một cái đường vớ giá là bao nhiêu đó,tiếp theo bạn chạy lên trên đường cái ấy ,thấy mấy chiếc xe đậu cùng nhau ,và bên cạnh ,hình như là sau cùng có một chiếc xe của mình .bây giờ bạn nhảy lên xe mình mà đua thôi ,muốn ăn ngon trót lọt ,lôi khẩu Rocket laucher ra ,bắn tan mấy chiếc xe đối thủ ấy ,còn mỗi chiếc xe của mình ...ngồi lên đó đi dạo mà về đích thôi ,và ẵm tiền thưởng ^^^.
    còn ăn cắp là bạn để ý bên cạnh bản đồ đua cũng có cái list đề tên xe cho ta ăn trộm ,.xem tên cho kĩ rồi đi tìm trên đường phố đưa vào đó ,chỉ xe nào có trong list thì gara này mới mở ra ,đến khi đầy list các xe ăn trộm đưa vào đó là nhận ''quà''.

19. MasterGamer

con Hunter công nhận điều khiển khó phết...... bị trực thăng của cớm dí mà phóng tên lửa vào nó miss liên tục...... làm hại nó xẹt xẹt một tí là cháy...... nghe nói có thể nhắm mục tiêu để phóng tên lửa mà ko biết làm thế nào..... :((

20. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Mấy bác cho em hỏi cái con bé người hầu của tên Cortez í, không biết con bé ấy là ai mà sao mỗi lần Tommy của Shion đến nhận NV thì lại thấy con bé ấy.............. "đá lông nheo".......... kịt kịt kịt=)). Các bác có thể cho em biết con bé ấy có vai trò gì trong Vice city không ? Thanks much.