Hỏi đáp hướng dẫn về phần mềm chia sẻ [eMule, bitTorrent, mIRC..][xem trang 1]

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Kronpas1997, 1/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Vài task bị thế, ko có các khắc phục đâu. Ktra nguồn down xem phần comment có ai nói gì ko?

2. con_trai_BKV

con_trai_BKV Mr & Ms Pac-Man

VIết theo kinh nghiệm ko biết đúng ko :
    giới hạn số down/up của 1 client sẽ đc chia đều cho các máy đang bật .Vì có hôm tôi down torrent 1 tiếng chỉ có 150 kb dù lúc đó tôi đc 20/100 Seed và 1 mình tôi down , chỉ 3 giây sau khi nhà hàng xóm tắt máy tính số down là 300Kb ( max đường truyền ) chỉ có thể giải thích là vì bộ chia tự chia cho các clien đường truyền = nhau .
    Lý do bạn lag vì có nhiều người cùng bật máy tính 1 lúc .

3. knightboss

knightboss T.E.T.Я.I.S

ngoài tiệm net họ xài mạng loại gì mà tớ thấy cũng vài chục máy mà bắn FPS ping cũng có lên được hơn 50 đâu ta ? hay họ xài nhiều line khác nhau .

4. Hogashi

Hogashi Donkey Kong

Mặc định của uTorrent là chỉ active 4 tác vụ download và upload (2 cho download). Vậy nếu em download và upload nhiều hơn 4 tác vụ thì các tác vụ cũ sẽ bị inactive. Vậy thì mình nên set bao nhiêu là vừa? Nếu set nhiều quá có khi nào mạng chậm hơn không?
    Cho em hỏi thêm 1 câu về ratio, ratio khoảng bao nhiêu thì mình có thể xóa tác vụ đó mà không bị tracker ban ip vậy?

5. con_trai_BKV

con_trai_BKV Mr & Ms Pac-Man

Tùy vào đường truyền mà Utorrent tự động chia active cho bạn , đường truyền cao thì bao nhiêu torrent active cũng đc .
    Theo mình chia 5 active là vừa với đường truyền 3M/512 .
    Set nhiều thì down cùng 1 lúc 5 file thì chậm là chắc rồi , nếu 1 active mà nhiều seed cũng làm chậm mạng , Chủ yếu ko phải là set nhiều mà nhiều người kết nối với mình .
    Ratio đối với torrent pubilc tracker như mininova.com thì down xong xóa luôn cũng đc còn đối với Private Tracker ( tính số ratio của các trang như bittat.com) thì bạn nên để 1.000 , để ít nguy cơ bị ban là rất cao .

6. storkcva

storkcva Mr & Ms Pac-Man

cho tớ hỏi cái,nhiều seeder hay nhiều leecher thì cái nào down nhanh hơn?

7. Hogashi

Hogashi Donkey Kong

Đương nhiên nhiều seeder down nhanh hơn rồi, leecher nó toàn download chứ nó đâu có upload cho mình mà down nhanh hơn.

8. Aceeto

Aceeto Février

có ai biết dùng cái RSS downloader của Utorrent hướng dẫn cách dùng cho tớ đc ko :)

9. solochom1993

solochom1993 Mr & Ms Pac-Man

10. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

360 page của đồng chí Hee nhìn rối mắt quá -_-"

Bị lỗi thì vào run > regedit, tìm hkey current user > software > utorrent xóa settings trong đó đi, hoặc vào application settings trong ổ C (bị hidden), xóa tất cả những gì liên quan đến utorrent đi, rồi cài lại/chạy lại utorrent.exe là xong.

Chưa thử bao giờ, nhưng settings thì thường chỉ nằm hai chỗ đó. Lần sau muốn làm theo guide cũng phải hiểu mục đích của nó, chứ đừng nhắm mắt lao theo, hỏng rồi kêu ú ớ thế :|

11. Arrogance

Arrogance Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi có cách nào tăng tốc bittorrent ko?/sao em thấy trong lít có quá trời peer và seed,nhưng ko connect hết dc,mấy ngàn seed và peer mà connect chỉ dc 10-15 là cùng àh,nên down một lượt 5 cái torent mà max down speed tồn cộng có 25kbs àh,mà ko hỉu sao có 1 ngày 5 cái mà down dc 75kbs,rồi wa ngày hôm sau rớt xuống như cũ,hjc

12. kingpersnake

kingpersnake C O N T R A

Cho em hỏi là giữa utorrent ,Bitcomet,Vuze thì nên chọn cái nào.
    Em xài thì thấy utorrent down chậm quá.Bit thì nhanh hưng hay đứng giữa chừng,Vuze thì khá nhưng nặng,tốc độ khoảng 15 Kb cho 5 Peers và 2 Seeds.
    Có cách nào tăng tốc ko ạ,ngoại trừ mở port.

13. duonghunghiep

duonghunghiep Youtube Master Race

Ai có thể invite cho mình 1 acc bên bitvn.net với, gửi vô duonghunghiep@gmail.com giúp mình với nhé :D thanks;;):hug:

14. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

Các bác cho em hỏi chút: Nửa năm trước em có xài chương trình eMule để download nhạc và games cho psp ,nhưng cách đây 3 tháng em mở lên thì từ mấy chục cái severs nó chỉ còn vài severs . Em connect đại vào 1 sever thì nó ko connect dc và chuyển qua sever khác ,và các sever khác thì cũng ko connect dc.Chán wá. Bác nào là trùm về cái này thì giúp với nhé .Àh em xài cả 2 bản eMule luôn mà ko dc.Thanks nhiều .

15. صلاح

صلاح Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Add list mới vào
    Mã:
    http://ed2k.2x4u.de/index.html

16. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

ai biết tại sao mình cứ download xddc của mirc một lúc lại mất mạng không ? không thể nào connect vào router cũng như renew ip mặc dù status vẫn bình thường và các máy khác trong mạng vẫn vào mạng như thường ?
    đã thử cắm thẳng vào modem không qua router mà vẫn bị vậy

17. Kichun

Kichun Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho mình hỏi tại sao có sự khác biệt về speed giữa 1 bên là Seed 26(32) Peer 5(41) và 1 bên là seed 40(256) Peer 70(2341)
    Speed của seed 26 là tận 260Kb/s trong khi seed 40 lại chỉ có 90Kb/s là max. Mỗi bên mình đều chỉ download 1 mình nghĩa là bên này down thì bên kia stop.
    Thanks

18. Steven4

Steven4 Mr & Ms Pac-Man

Em saimodem siemens gigaset 260 dsl vào 192.168.1.1 nó đòi pass em gõ user name admin
    pass admin nhưng vẫn ko được có cách nào giúp em với ::(

19. recca2005

recca2005 Mario & Luigi

Thử acc: admin
    Pass: password xem :D
    Ai invite tớ xin acc bitvn.net với
    mail là baby.i_love_you_forever@yahoo.com.vn

20. Steven4

Steven4 Mr & Ms Pac-Man

cũng vậy ko đc ::( ai giúp dùm mình với ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.