Hỏi đáp linh tinh về FIFA 08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi matran241091, 8/11/07.

1. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

cho mình hỏi là mún câu bóng qua đầu thủ môn thì nhấn nút nào trên bàn phím máy tính vậy. mình chơi theo lập trình có sẳn của bàn phím trong fifa08 doa'

2. oh_ho

oh_ho Mr & Ms Pac-Man

Sao thi thoảng đá bóng trong trận đấu toàn bộ cầu thủ của mình đứng ngoài sân hết vậy, còn mỗi thằng thủ môn => bị dính 1 trái chắc, sau đó hết bị X(

3. TonyClein

TonyClein Youtube Master Race

Có ai biết chuyển nhượng cầu thủ trong FF08 làm sao không làm ơn chỉ dùm mình cái đi ...

4. [V]Pen_Flag

[V]Pen_Flag Mr & Ms Pac-Man

Muốn câu báng wa đầu thủ môn thì press C+D hoặc press A tùy vào trình độ!:hug:

5. TonyClein

Trời ạ...sao trả lời dùm người ta đc mà ko trả lời tui là sao vậy ....hay không biết phải nói 1 tiếng chứ

6. [V]Pen_Flag

Cái này mình không rành! Chẳng dùng chức năng này bao h`! Đợi câu trả lời của các bạn khác xem!!!:-/

7. TonyClein

Ủa sao mình nghe nói vào chức năng Tranfer gì ấy ...mà sao kiếm quài không thấy nhỉ ...

8. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

lỗi fifa 08 ;;)
    Z+D chứ :'>
    Team Management > Club Transfer :-?

9. [V]Pen_Flag

Nhầm :|:|:|:|:|:|:|:|::|:|:|:|:|

10. TonyClein

mình cũng ko rõ đó chả bik mục ấy có chuyển nhượng cầu thủ đc không ...để thử :))

11. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Chuyển nhượng cầu thủ khi chơi Manager Mode hay là chuyển nhượng để đá Friendly. Nếu là trong manager mode thì vô mục Tranfer, click vào từ search hoặc search by surname . Khi tìm được cầu thủ ưng ý thì click vào nó , trả tiền chuyển nhượng rồi chờ sau 1 vòng đấu để biết kết quả xem có mua được hay không.

12. quynhanh_va

quynhanh_va Youtube Master Race

Minh là thanh viên mới.mong các bạn chỉ giúp với.
    Mình chơi FIFA 08. chơi Manager mode.mình đá đến năm 2023.thì nó k cho
    đá tiếp nữa.nó hiện lên là Custom Team Man UTD.rồi k cho đá nữa.mình muốn đá tiếp các bạn giúp mình với

13. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

Manager Mode chỉ cho chơi tối đa 15 mùa giải, vì thế xong 15 mùa này thì cậu có thể chọn đội khác để chơi lại từ đầu, ko thì đá online qua Mirc hay Wippien ::).

14. quynhanh_va

quynhanh_va Youtube Master Race

Bạn ơi.có cách nào để lấy đội bóng đấy ra đá được k.vì tớ mua nhiều cầu thủ giỏi lắm.k được thì phí của quá::)

15. sassas

sassas Mr & Ms Pac-Man

Hết cách rồi.EA năm nào chả thế,cứ 15 mùa là đem vào sọt.

16. sergio_ramos16

sergio_ramos16 Mario & Luigi

sao mấy bác chơi ghê thế
    Năm nào FIFA ra là em chỉ chơi cao lắm là 3 mùa.
    Sao bác ko đá mỗi giải 1 CLB khác nhau. chơi vậy đã hơn và lâu hơn :'>

17. numbertwo2

numbertwo2 Youtube Master Race

cứu em với các anh ơi: em rất muốn chơi fifa online nhưng ko hiểu sao khi lên mirc thì ko host dc, cũng chả connect dc. nghe mọi người bày gì em cũng đều thử nhưng dù làm gì vẫn ko đá online dc, em cũng đã cố gắng mở port theo hd nhưng ko tìm thấy dc cái modem nào là TD Links 8811, ai biết giúp em với::(::(::(::([-O< please

18. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Muốn lấy đội bóng đấy ra thì bạn có nhắc đến ở bài trc rồi đấy, đá hết 15 mùa nó có lựa chọn Save Custom team gì đấy, bạn save lại. Sau đấy ra Menu load cái file đấy là có, nhưng chỉ dùng đá kick off được thôi :). Ngoài ra có thể save custom team giữa chừng, ko cần đợi hết 15 mùa = cách vào Team Management, hf :)

19. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Nếu đồng thời ko connect cũng như ko host dc thì có lẽ là do bạn chưa up patch. Còn riêng nếu muốn host thì bạn phải mở port hay dùng wippien hỗ trợ.

20. numbertwo2

numbertwo2 Youtube Master Race

có thể là như vậy. Nhưng thật lạ là khi tớ up patch ở trang này http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=417739 thì dc còn ở những trang khác như ở esport.com, bpfifa.com thì lại thông báo lỗi. khi vào đá thì thấy đội hình đã dc update (nó bảo mình đã update và hãy vào reset squad, chọn update online squad thì thấy trong đội hình có thêm vài cầu thủ, vd như Chelsea thì có anelka, liverpool có skrel,..).
    Mình cũng đã thử đá qua wippien nhưng dù host hay là slient thì đều hiện thông báo connect attemp failed. Mình cũng hỏi những người trên mirc và wip, họ bảo có thể do patch, nếu vậy thì cho mình hỏi có cách nào khắc phục tình trạng trên. Mình đã thử cài lại game nhưng kết quả vẫn như cũ, ai giúp mình với.:((:((
    mình mê chơi fifa lắm nhưng nếu cứ như thế này thì mơ ước đá online của mình tan thành mây khói mất.::(::(. Giúp mình[-O<[-O<[-O<