Hỏi đáp linh tinh về mọi thứ bạn cần !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi NhocPooh, 10/8/09.

1. 333536

333536 C O N T R A

bác nào từng đăng kí paypal mà verify thành công thẻ acb visa debit thì cho mình xin yahoo để hỏi 1 chút

2. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

cho hỏi vd như mình muốn bik khu đất mình ở giá cả nhà đất thế nào thì phải làm sao :-?

3. nhockute123

nhockute123 Donkey Kong

Cho hỏi có ai rảnh ko ? Qua web pftmclub chơi chung với mình cho vui!:D:D:D:D:D:D

4. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Có ai biết trang web nào về việc làm đáng tin cậy không :-/ ....... Mình đang kiếm việc làm , thanks :x .....

5. shir

shir Youtube Master Race

cho hỏi tp.hcm có tiệm sushi nào ko lười qa nhật bổn qa

6. huyenanhdao

huyenanhdao Mr & Ms Pac-Man

Ai rành PTS cho hỏi
    1 bức ảnh VD mình chia đôi làm 2 phần A và B....
    Nếu mình chỉ muốn xử lí hiệu ứng trên 1 phần của bức ảnh thì phải làm thế nào để chọn phần đó và chỉnh sửa chỉ có tác dụng trên phần đó
    Ai biết chỉ dùm
    vietnamworks.com... mà toàn thấy bắt phải có bằng DH..

7. z1988z

z1988z Youtube Master Race

Làm sao để quên 1 người mà mình đã o bên cạnh suốt 3 năm?Làm sao để không phải khóc khi nhớ về em,nhớ về những kỷ niệm?...Khóc liệu có phải là cách?Nào ngờ đâu duyên số em đi với tôi 1 đoạn thôi...

8. tran_iu93

tran_iu93 Youtube Master Race

Đối với những đứa lạnh nhạt nên tán thế nào O.o

---------- Post added 24-07-2011 at 00:04 ---------- Previous post was 23-07-2011 at 23:34 ----------

hỏi tí là cần spam 200 bài, nên spam box nào ?

9. demoncat

demoncat Mario & Luigi Lão Làng GVN

vào mấy topic trò chuyện, chat chit của mấy box tính bài mà spam. Lên box dota spam là nhanh nhất.

10. Mad Mike

Mad Mike T.E.T.Я.I.S

Mình đang dự định muốn đi du học Mỹ, nhưng học lực của mình từ lớp 6 đến bây giờ là 12 thì chỉ xếp loại khá, có vài năm là được giỏi. Mình ko biết có đủ tiêu chuẩn không? Mình nghĩ chỉ những ai có bảng điểm cao chót vót mới được duyệt. Mình rất là lo về vụ bảng điểm của mình! Xin trả lời giúp.

11. hopeluck

hopeluck Mr & Ms Pac-Man

Bác Mad yên tâm đi ! có tiền là lo được hết thôi ! Giống thằng bạn mình mấy năm học toàn trung bình, khá .Vậy mà nhà nó có tiền lo cho nó sang bển học nội trú lun ! :D

Chỉnh sửa cuối: 24/7/11
  12. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Hành động thiết thực đi chứ còn thế nào nữa.

Các hiệu ứng của PTS hoạt động trên vùng chọn và layer, và layer trên sẽ đè chồng lên layer dưới, sau khi chỉnh sửa sẽ gộp - merge - tất cả lại thành 1. Các layer giúp quản lý các hiệu ứng bao gồm cả tắt mở hiệu ứng dễ dàng hơn. Hiểu đc nguyên lý này sẽ thấy PTS trở nên dễ hơn.
    Bạn chọn vùng bạn muốn -rùi copy vùng chọn đó ra layer mới nằm trên cái cũ - rùi thích sửa sao thì sửa.

Các phím tắt và thanh công cụ thì bạn phải tìm hiểu chứ @_@

Biết mỗi Sushi bar đầu đường Lê Thánh Tôn chỗ giao với Tôn Đức Thắng, hnọ đi bigC thấy có bán Sushi làm sẵn chả biết ăn có ra cái gì ko ( ghét ăn sushi )

Bắt đầu từ việc vẽ đc các khối hay vật dụng cơ bản trong nhà cho đúng đi đã, vd bao thuốc lá v.v...

Chỉnh sửa cuối: 25/7/11
  13. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cho hỏi bệnh cứ ngồi vô bàn để học là lại ngáp ngủ xuống tinh thần là bệnh gì và chữa như thế nào?

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Bệnh lười học cần 1 em xinh tát 1 phát thật đau vào mặt sẽ khỏi hẳn.

15. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

Ớ! lão đi tư vấn á! tư vấn tui với! tui chưa có NY, chưa QHTD lần nào! giờ bắt đầu từ đâu :"> quán bia ôm dc ko? mấy quán bia ôm thì tui rành :D

16. gaucon123

gaucon123 Youtube Master Race

các bạn ơi, có ai biết làm sao mà giữ lại những cảm xúc cần có ( để khi mình viết văn lôi ra dùng ấy mà, hì) ko?
    tư vấn luôn cách làm sao để dạy sớm tập thể dục ?

17. ngonluarecca

ngonluarecca Donkey Kong

bệnh này thuộc cực âm(uể oải, lười biếng, thụ động) do ăn các đồ ăn âm tính như trái cây, đường, fast food.. bác cần chịu khó ăn miso và kê

18. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi trong tp hcm thì học tiếng anh chỗ nào tốt?? Giới thiệu cho mình mấy quyển sách tiếng anh tự học luôn.

19. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

vấn đề là còn thứ gì nữa ko .. đa phần cái này đi cùng với xương ống hoặc sườn
    nếu ko có thì đun 1 nồi nước sôi đủ dùng , sau đó tống khoai vào , nên cắt thành từng miếng nhỡ để nhanh chín , hầm cho khoai chín mềm ( có nồi áp suất càng tốt ) , cho hạt nêm thịt vào , ko có thì gia vị súp hay nước mắm các kiểu vào . khoai chín mềm + sôi rồi thì cho rau ( đã làm + rửa sạch ) vào , thêm ít hành tươi nếu có , rồi để sôi 1 tí nữa là đc
    nếu có xương thì hầm xương trước rồi cho khoai vào và lặp lại các bước trên .. cho gia vị vào luôn khi hầm xương
    có hạt tiêu thì rắc 1 ít lên trên cho thêm ít mùi vị
    có mỗi khoai với rau đấy thì khó mà gọi là 1 tô canh hoàn chỉnh được

20. EdwardFullmetal

EdwardFullmetal Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi về USB cái: Hôm nay đang copy cho mẹ bỗng nhiên mẹ rút cái USB ra bất ngờ,sau mình cắm lại để kiểm tra xem trong USB copy đầy đử chưa thì cắm vào Laptop bên dưới thì không được, cái lên trên máy tình bàn thì cắm vào nó đỏ đèn nhưng không nhận , mình bèn lấy cái USB khác ra thử thì cũng đỏ đèn nhưng nó lại nhân các bạn giải đáp giúp mình cái