Hỏi đáp linh tinh về mọi thứ bạn cần !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi NhocPooh, 10/8/09.

1. VesMax

VesMax Youtube Master Race

bạn nào tập hơp icon ngộ nghĩnh trên face không cho mình với

2. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi sài gòn khúc nào bán xe đạp nhật 2nd nhỉ. mình tính mua 1 con xe đạp cuộc để chạy đi học và rèn luyện sức khỏe. đang canh me em Martin AMT28 mà thấy nhiều người bảo xe đạp Nhật bền hơn . giờ không biết tính sao :1cool_choler:
    mấy bác ai chạy xe này chưa [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 12/1/13
  3. Ga.c0n

Ga.c0n Youtube Master Race

các bác cho em hỏi muốn chém gió thì chém ở box nào thì xôm ạ :D

em dki nick lâu nhưng bjo mới tgia dien dan ;)

4. tbytehv

tbytehv Youtube Master Race

Em mún làm cái bảo vệ xe nhưng k biết làm chỗ nào chất lượng, giá cả vừa phải, các bác cho em mấy địa chỉ với?

5. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Em chẳng biết hỏi ở đâu, lập topic thì ngại vì chuyện cũng nhỏ thôi, mạn phép post vào đây, nếu sai mong được lượng thứ :(. Sau buổi offline lớp học cũ trong đó có em và bé, tối về thì có chat 1 chút với nhau, trước đó cũng có chat rồi, lúc đó thì vì lâu không gặp nên em ý dù biết tình cảm của em nên vẫn có chút gì đó né tránh. Và đó là đoạn dưới đây, không biết bé đã mở lòng với em chưa các bác nhỉ :(

Chân thành cảm ơn các bác :D

Chỉnh sửa cuối: 3/2/13
  6. michizane

michizane Youtube Master Race

Chào các bác. Em sắp về vn và sẽ có đi chơi với 1 đám bạn mới quen. Đám này thì chỉ khoảng 19. 20t thôi, là sv cả. Các bác cho em hỏi lúc mới gặp thì có nên bắt tay ko? Ở bên em mới gặp bắt tay là bt nhưng mà em lo ko biết nó có hợp lý ở vn ko, nhất là đám này quá trẻ =='

7. vuongquang007

vuongquang007 Legend of Zelda Lão Làng GVN

box thư giãn là xôm nhất rồi đấy bác :4cool_baffle:

8. Sợ ai đây?

Sợ ai đây? Cực kì phù hợp Lão Làng GVN

cho mình hỏi ở HN shop nào bán sơ mi nữ đẹp đẹp, giá phải chăng 1 tí nhỉ?

9. nhatanh1995

nhatanh1995 Youtube Master Race

mua tặng người yêu đây! !!!!!

10. svmrt

svmrt Youtube Master Race

Chào các bạn, xin phép cho mình xen ngang một chút...
    Mình là sinh viên mới ra trường, chính xác hơn là mới bảo vệ khóa luận xong. Mình học 1 ngành mà lúc đầu thấy thích nên luôn cố theo đuổi (dù ai cũng nói ngành mình nó hơi mơ hồ), và hiện tại, sau khoảng thời gian được người hướng dẫn "dạy bảo" xong.., mình không còn tình cảm gì với ngành nữa (hoặc có lẽ do mình kém quá nên thấy không phù hợp với ngành), và tìm hiểu gần đây thì thấy không có cơ quan nào có nhu cầu tuyển dụng (việc của mình làm cho nhà nước là chính).
    Ba mẹ mình thấy vậy cũng lo và bảo mình trước mắt nên tìm 1 việc gì đó để lấy kinh nghiệm (sự thật thì ba mẹ lo mình thất nghiệp dài vì không quen biết và không có kinh nghiệm).
    Do quen biết nên mẹ mình có nhờ người giúp mình xin 1 việc để thực tập (không ăn lương, chỉ cần thực tập để lấy kinh nghiệm thôi) và việc đó thì không liên quan gì đến ngành mình học 1 tí nào, đó là làm trong công ty in, mà ở công ty đó chỉ có mỗi việc liên quan đến đồ họa là dành cho nữ..., dù không biết gì về đồ họa nhưng mình cũng muốn thử, dạng như vừa xin thực tập buổi sáng, tối về đi học để biết căn bản - vừa học vừa làm => nghe có vẻ mình suy nghĩ trên mây quá ==''' (xin nói rõ 1 chút tại sao mình lại có ý định nhảy ngành nhanh như vậy, vì trước đây mình đã từng thi kiến trúc nhưng chỉ đậu nv2 là Văn Lang, nên mình nghĩ mình sẽ học được... (hi vọng mình không nghĩ sai)...
    Sáng nay mình cũng đã trình bày về ngành mình học và ý định xin thực tập (nếu được cho phép thì mình sẽ đi học đồ họa ngay) cho người chủ của công ty (chồng của người mẹ mình quen biết) và vì gia cảnh nhà mình cũng nghèo nên chú cũng thấy tội cho mình, và chú bảo cứ làm hồ sơ rồi đưa cho chú.
    Hiện tại, ngồi viết CV mà mình cảm thấy nhụt mặt quá, ngoài bằng vi tính ra thì mình không có được cái bằng ngoại ngữ để lộn lưng, kinh nghiệm làm thêm thì chỉ có phát tờ rơi và phụ quán... Sợ mình sẽ làm ba mẹ xấu hổ với người ta quá, nên rất phân vân có nên tiến tới hay không...
    Trái ngành, giao tiếp kém, không bằng ngoại ngữ..., mình thấy đen tối quá. Các bạn có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với, có nên thử hay không (vì mình sợ nếu giả dụ được nhận đi, thì mình cũng sợ do quen biết nên sẽ bị đối xử và làm xấu hổ bố mẹ... )
    p/s: Cảm ơn vì đã đọc :)

11. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đùa KT Văn Lang hơi bị dữ, trg đó chất lượng tốt ... ng học trg KT thấy dễ bị khu vườn trên mây còn trg kia thì thực lực cao hơn.

Giờ cứ liều vào làm và mày mò học đi, đồ họa cơ bản cũng chả có gì to lớn - chủ yếu khả năng sáng tạo cao là ok.

Nếu ko liều thì kq còn thảm hơn, đừng sợ mất cái mà ta ko có. Có gì khúc mắc cứ trình bày với chú, chú sẽ cho lời khuyên đúng đắn và cụ thể.

12. thegioinhaccu

thegioinhaccu Youtube Master Race

cái này nghe có vẻ thú vị ak nha

13. hotdealmuachung

hotdealmuachung Youtube Master Race

cho mình hỏi chỗ nào bán thuốc nam chữa dạ dày tá tràng có uy tín ở hà nội

14. gameonlinemoi

gameonlinemoi Youtube Master Race

mình muốn hỏi chổ shop baocaosu xịn

15. Nancydrew070187

Nancydrew070187 Youtube Master Race

Xin chào,

Cho mình hỏi một cơ sở hạ tầng (phần cứng, phần mềm và hệ thống mạng) của một website bán hàng trực tuyến hiện nay gồm những gì? Mình đang làm một bài tập về thiết kế website (chỉ là đưa ra ý tưởng trên word thôi, không thực hành) nhưng không rõ phần cơ sở hạ tầng này. Giả dụ là một trang web bán nguyên vật liệu cho các công ty khác. Quy mô trung bình.

Bạn nào biết chỉ mình nhé. Không cần đi sâu vào quá, chỉ liệt kê các phần cần thiết của cơ sở hạ tầng cho việc thành lập một trang web thôi là được.

Cảm ơn các bạn nhiều :)

16. armament

armament Youtube Master Race

Em vừa được gửi 1 cái link này thianh.megafun.vn. Em chả định thi thố ảnh ọt gì đâu như cũng vào đó, đăng ký để lấy mấy cái phiếu chơi miễn phí của bọn World Games. Em có 2 tài khoản email, làm luôn 2 phát đăng ký, lấy thêm tài khoản của bồ nữa, thế là có 4 phiếu cả nhà ạ. Thường cuối tuần bọn em hay lượn Vincom rồi vào chơi mấy trò linh tinh, cũng tốn phết. Giờ lượm được mấy phiếu, đỡ được mấy trăm k. Bác nào thích thì vào đó mà đăng ký nhé! Free đấy ạ!

17. LeO natBOO

LeO natBOO Legend of Zelda

Hi :)

Định rủ 1 đứa bạn gái đi chơi

Đi đâu giờ, tuần này Hà nội có gì vui ko mọi người :)

18. cach_song_dep

cach_song_dep Youtube Master Race

mình cũng đang định tặng bác mình 1 chai rựou trong dịp tết này mà chưa biết loại nào, mong các bác tư vấn

19. ngoctraibien

ngoctraibien Youtube Master Race

ok. Mình cũng đồng ý với ý kiến này.

20. kdlinhkienlaptop

kdlinhkienlaptop Youtube Master Race

Uppppppppppppppppppppppppppppppppp