Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Lúc đầu tớ cũng nghĩ thế, nhưng vấn đề là tớ lôi tuột cái file ISO ra khỏi cái folder chứa file .Sub, để ra một chỗ tách biệt hoàn toàn rồi dùng ePSXe Run cái ISO đấy, vẫn có tiếng Anh mừ. ^^
    Ai biết chỉ dùm chứ không biết nó là cái gì, không thể xóa nó đi để ghi ISO ra đĩa được. Nhỡ là file quan trọng thì chết.
    Thx!

2. vanthong03

vanthong03 Youtube Master Race

Bạn dùng trình ghi đĩa gì nhỉ ? Mà tại sao bạn phải xóa nó nhỉ :-? Khi bạn ghi đĩa thì nó tự động nhận vào file .Sub này mà

3. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Cũng chẳng cần đâu.Chỉ cần file nào nặng nhất ấy,tốt nhất muốn ghi đĩa để chơi trên Ps1 thì dùng Alcohol 120% là tốt nhất.Chọn chế độ ghi theo định dạnh PS1 là ok.Xong liền.

4. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Alcohol có chức năng burn CD à? :o :o :o Thế mà tớ không biết. :p :p :p

5. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

máy em Fat , có sub . và em đã hỏi thêm là điện vietnam hiện nay là bao nhiêu Vôn ? ? ? ? ?

6. lionheart19239

Chú Chickenrun này muốn câu bài thì đi chỗ khác chơi đi.

Acohol 120% có khả năng burn mà burn cũng rất tốt nữa,mình toàn ghi Ps1 bằng cách đó thôi.Thằng này được mệnh danh là vua tạo đĩa ảo và đọc đĩa ảo,xài nó là yên tâm.Còn nghi ngờ thì xài thêm thằng Deamon nữa là ok.Dân giả lập chỉ thích 2 thằng này thui!!!

7. shengaro

shengaro Mario & Luigi

Ai hướng dẫn chơi cái này hộ tớ cái. Sao cái file .7z unzip ra nó to vật vã. 10MB nén -> giải ra thành 300MB (ặc). Còn cái Project 64 cài xong thì báo lỗi liên tục:

Chưa bao giờ chơi cái này cả. Chưa biết thế nào....

Ai giúp hộ cái.... :-s :-s

8. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Anh ơi sao em dùng cái thằng Acohol này thấy máy mình chậm đi rất nhiều là sao, bây h muốn vào bất cứ cái foder nào cũng phải 1 lúc mới hiện ra. Có cách nào khắc phục ko.

9. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

@shenrago:giải thích từng hình
    -Hình 1:Card 3d có vấn đề hay không tương thích
    -Hình 2:Plugin mà giả lập project 64 đang xài (hình như mặc định của nó hay là cái bạn cho nó xài) hiện không còn hay đã bị thất lạc đâu đó (có thể đã bị xóa)
    -Hình 3:Plugin chưa config

10. Coin

Coin Mario & Luigi

Cho mình hỏi có sự khác nhau nào giữa Neo-Geo,Neo-Geo cd,Neo-Geo pocket?Trong 3 loại này thì loại nào thông dụng nhất(trên PC).

11. heart851988

heart851988 Youtube Master Race

Giả lậpSnes giờ còn có thể down ở đâu,chỉ với.

12. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Có lẽ cái Neo Geo là thông dụng nhất, tuy nhiên cũng rất hiếm. ^^

http://www.emulator-zone.com/download.php/emulators/snes/zsnes/zsnesw142.zip

13. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

sao bác Toi5 cho em 30% thế , lại còn bảo post nhảm nữa chứ . trong box này thấy có mỗi chỗ này được hỏi , em hỏi điện Vn là bao nhiêu bởi cái playstation của em nó chạy điện 110 V chứ không có nhảm nhí gì cả .

mỗi box này là cho nói về Console thôi nên vô đây hỏi . không giúp thì thôi lại % . mà thôi , 30% có đáng bao nhiêu

14. lionheart19239

Anh dùng nó suốt mà có sao đâu,em thử kiểm tra xem còn có chạy thằng nào nữa không,ổ ảo đó.Thường thì Alcohol 120% chỉ chạy ngon khi kết họp với Deamon thui,còn các thằng khác thì anh không biết.Có thể nó xung đột nên làm máy em chạy chậm đó!!!

15. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

@chickenrun:thế sao bác không ghi rõ ra, bác ghi hỏi điện VN bao nhiêu vôn bất cứ ai nhìn vào cũng biết chả có liên quan gì đến topic và box, mà chỉ thấy đó là post nhảm và câu bài, nếu muốn bác sửa lại bài viết tui gỡ warn cho

16. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

Cho hỏi chút, khi search games PS1/2 trên net tôi thấy file name thường có thêm "PAL" hoặc "NTSC". Cái này tôi chỉ hiểu là color encoding system của TV, ai biết gì thì post thêm giùm, vd: nó có ảnh hưởng gì nhiều nếu chơi trên giả lập không?
    Thanks.

17. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Thực ra thì cậu ấy post một bài ở trên, có người trả lời rồi, sau đấy lại post tiếp một bài không đầu không đuôi nữa (cũng vấn đề đấy nhưng viết hơi ẩu) nên trông giống như là câu bài. ^_^

Giả lập thì không sao hết, trừ khi cái monitor bị hỏng.:D

18. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

bác sao ko chỉ cách khác phục tui down về cái plugin rùi nhưng nó ko nhận copy đúng vào folder plugin đó mà nó ko nhận cũng ko hĩu vì sao....:-/

19. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Mấy bác cho hỏi trong mấy cái chương trình giả lập PS1 thì cái nào chạy ngon lành nhất vậy?

20. JpFox

JpFox Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi tí. Mình đang chơi thử FF10 = Pcsx2 0.9.1 mà sao kg nghe âm thanh gì hết, phải chỉnh làm sao? Với lại mình chơi mới đến đoạn đầu, lúc Tidus nói ch xong với thằng bé con sau vụ nổ, đến lúc chuyển cảnh thì frame vẫn chạy, khói vẫn bốc mà kg điều khiển dc nữa, vậy là lỗi gì ?