Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Chời! Nói thì ai mà chả làm đc? :| Tui đang đi làm cày xiền để mua PS3 tháng 11 này nên mới ko nâng cấp máy đó chớ. Cũng muốn đổi lắm chớ bộ. Mà chưa chắc chạy đc là sao hả bạn?? :-s :-s :-s tức là chạy đc mà 1-2 FPS, hay ko chạy đc tí nào?

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trời ạ. Xem giùm phần trên với. T_T

3. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

direct 9x theo tui có direct 9.0b, 9.0c, hay của bạn là 9.0b

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui đã cài 9x rùi nhưng không rõ a, b, c gì sất, vậy có thể cho tui cái link down bản 9x.c gì đó để tui cài lại thử được không? T_T

5. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mã:
    http://download.microsoft.com/download/1/1/d/11d253f5-be20-41eb-8985-29a44c601264/directx_dec2005_redist.exe

6. t15hoangson

t15hoangson Youtube Master Race

Em có 2 file :"Dragonball GT Final BoutDragonball GT Final Bout.cue" được nén trong rar "Dragonball GT Final Bout NTSC-U.rar".
    Em dùng trình giả lập "ePSXE152". Cho em hỏi nếu chơi phải config trình giả lập thế nào để hình đẹp và chạy file nào để chơi. Em xin cảm ơn các anh

7. ARES[I]nu[Y]asha

ARES[I]nu[Y]asha Donkey Kong

Cho hỏi cách config tốt nhất cho Pete's OpenGL2 Driver 2.7, thanks nhìu lém

8. final heavens

final heavens Mr & Ms Pac-Man

Đây là config cho lại hình ảnh tốt nhất,tuy nhiên cần có card màn hình tạm một chút,recommend 6200

Các file đính kèm:

9. titytity

titytity Mario & Luigi

có ai bít game này của hệ máy nào ko
    tên nó là Capcom Fighting All Stars

10. kathytran212

kathytran212 Youtube Master Race

cho minh hoi,minh xai cac loai gia lap nds ma sao cai nao cung ko choi duoc game,man hinh chi den thui

11. dorephuong

dorephuong Youtube Master Race

Cho em hỏi vài câu nghe
    - Cái hệ máy chơi game = băng ( chơi super mario ,contra ) tên là gì ,bi giờ mình xài trình giả lập nào để chơi trên PC
    - Cái hệ máy xài dĩa mềm (vuông) để chơi là hệ máy gì ?( nhìu game hay lắm như Nhất dương chỉ ,ninja lùn,ninja rùa), mình chơi trên PC dùng ch trình nào ?
    - Câu hỏi tương tự cho các loại game thùng....
    Dạo này tự nhiên mún chơi lại mấy game cũ nhưng ko rành lắm, nhờ các bác chỉ giúp.thank

12. final heavens

Máy chơi băng là Nes (Nintendo entertainment systems),có thể dùng NINTENDO NES Emulators hoặc NESTCL95 để giả lập.Máy chơi đĩa vuông là SNES (Super Nes) có thể dùng Snes9x hoặc Znes để giả lập,máy chơi thùng là Arcade gọi chung,trong đó có NEOGEO.Neogeo có thể dùng Winkawaks để chơi.
    Mọi thông tin bạn có thể tìm tại các topic đã có sẵn của box,vào emulator-zone.com để mà down giả lập.

13. PlazMaT3K

PlazMaT3K Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi về PS3 :D báo chí đều nói rằng PS3 ko có mã vùng, và có thể chơi đc PS2 và PS1. Thế có nghĩa là mình mua PS3 (khu vực bắc mỹ) có đọc đc đĩa "đúc" của PS2 mà mình hay mua ko :-/ và tương lai nếu có đĩa đúc của PS3 thì có thể chơi đc ko :-/

14. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi về phần tạo ổ ảo bao nhiêu MB có thể đown trên mạng được ko vậy và ai có link down thì cho mình nha Cảm ơn

15. DocCoMong

DocCoMong Youtube Master Race

mấy bạn cho hỏi tui chơi Brigandine trên espxe 1.52 kể cả trên bản 1.60 khi vào trận đánh là nó đứng im lun ko động cựa gì hết.cứ đứng nhìn nhau mặc dù đã thay đổi rất nhiều plugin và đã cofin giống như toi5 hướng dẫn.mọi người có thể giúp tui cái vụ này ko,cấu hình máy của tui là
    chip 3G
    ram 512
    card 256
    mọi người giúp tui vấn đề này cái càng nhanh càng tốt tui đang rất máu chơi brigandine.

16. toi5

1 cách thủ công:
    -Chuyển file save của epsxe sang dạng file save của vgs hay emurayden
    -Dùng emurayden chơi qua đoạn đó
    -Qua xong lại chuyển file save lại
    -Xong chơi tiếp

17. DocCoMong

DocCoMong Youtube Master Race

óe nói thế thì nói làm gì tui muốn hỏi cách khắc phục lỗi trên tại vì cứ vô trận đánh là nó đứng im rồi còn đâu nữa.còn vgs và emurayden thì tui ko dùng được 2 cái này tại vì cứ bật lên là nó hiện lên cái chữ insert gamecd mặc dù đĩa vẫn o trong ổ và đã cho ra cho vào lại nhiều lần.

18. final heavens

Đơn giản thôi mà,save từ trước đó,chỗ nào có cơ hội thì save,nhưng save vào memcard chứ ko save vào save state ^^,sau đó thì convert memcard đó sang memcard VGS.
    Cái VGS bạn sài là VGSVideoPatchXP đúng ko,nếu vậy thì khi chạy chọn cái option "Modchip Patch for backup CD",có thể nó sẽ nhận ra cái CD "lậu" của bạn đó.

19. toi5

@DoccoMong:nếu muốn đơn giản hơn chuyển sang VGS chơi đại cho rồi, cái này chơi chả bị lỗi gì hết, sao cứ dí mãi cái epsxe chơi hoài không biết

20. final heavens

Vì hình xấu hơn chứ sao:;) .Hồi đầu chơi VGS,sau chuyển qua Epsxe thì có mơ mới chơi lại VGS,thà khỏi chơi còn hơn.