Hỏi đáp linh tinh về video game và trình giả lập(không hỏi chỗ download)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Jason Voorhees, 23/2/06.

1. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cho hỏi sao em giả lập cái NDS để chơi nfs nitro mà sao nó cứ crash vậy?(sử dụng no$GBA)
    P/s:tiện lun h có xbox 360 emulation chưa vậy?:D

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10
  2. |_911_|

|_911_| Youtube Master Race

cho em hỏi về giả lập epsxe 1.7, em cứ tắt tiếng đi ( bỏ dấu tích trong ô Enabled Sound ) là ko vào được game :!. Giúp em với :D

3. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

giả lập xbox còn chưa hoàn chỉnh sao mà giả lập dc xbox360=)) giả lập xbox 360 còn lâu lắm=))

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10
  4. kazuma1992

kazuma1992 Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình muốn hỏi thì liệu có ai trả lời hộ mình không ? post 3,4 lần rồi không ai giúp mình :(:(:(:(

5. DoremonVN 2010

DoremonVN 2010 Mr & Ms Pac-Man

Có thể là lỗi của bản 1.7 ! Tải bản khác về mà chơi ! 1.6 hoặc 1.52 hoặc tải trình giả lập khác về (PS7 chẳng hạn) ! Riêng ta thấy bản 1.6 là tốt nhất (đang dùng), tắt tiếng thoải mái !:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Giả lập Xbox 360 có rồi ! Tra google là ra ngay ! Có jì đâu !:)

6. DoremonVN 2010

DoremonVN 2010 Mr & Ms Pac-Man

Đọc cái này xem, chắc giúp được bạn !:)
    http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=357191

7. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

giả lập xbox có chưa anh em, tại có mấy game xbox cũng hay không biết nó có dễ giả lập không.

8. |_911_|

|_911_| Youtube Master Race

chắc là chưa có đâu :D..................

9. zZ_BlackRose_Zz

zZ_BlackRose_Zz Mr & Ms Pac-Man

Có rồi nhưng lởm lắm,bạn cứ search google "XBOX Emulator" là ra.

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cho tui hỏi về cái XInputTest :) đây soft giả lập gamepad bình thường thành gamepad XBOX360 cho PC... nhưng sao nó lại ko nhận gamepad của tui ( window vẫn nhận ) :( tui đang dùng tay PS2 và USB converter

11. trinhsam53

trinhsam53 Mr & Ms Pac-Man

Theo như lời các bác nói trong topic này http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=636014 thì giả lập đã có rồi. Trong đó có 2 giả lập đã chạy được game, một cái chạy được 2 game, cái kia chạy được 1 game. Vấn đề là không biết hiện nay còn có nhóm nào mặn mà với nó không nữa.
    Về game xbox, vì mình cũng sở hữu 1 con xbox Halo (đồ sưu tập, vẫn đang dùng) nên cũng biết chút ít, nhưng nói thật game hay không nhiều lắm, thế nhưng lại toàn những game nếu không chơi trên xbox thì không biết chơi ở đâu. ví dụ: ninja gaiden, NG black, otogi, DOA extrem volleyball (cái này là must see chứ không phải là must play:)), shemmue 2(cái này có trên dreamcast, hoặc giả lập), cùng hàng loạt game bắn súng (vô số), một số game nhập vai nhưng hình như đều port qua pc hết rồi thì phải.
    Tiếc là xbox khá đoản mệnh, vào thời kì cuối của nó hàng loạt các game sắp sửa ra cho nó bị cancel không thương tiếc, một số trong đó thậm chí còn được đánh tiếng là cạnh tranh được với ninja gaiden. Thành ra mặc dù đồ họa không tồi nhưng cũng có thể vì lý do game hay ít, hoặc hầu hết đều có bản pc thế nên giả lập xbox vẫn ít hấp dẫn các nhóm phát triển.
    Một điều kì lạ nữa là mặc dù hiện nay chưa có giả lập xbox hoàn chỉnh, thế nhưng bản thân chiếc máy xbox lại bị hack tanh bành, bị các hacker "biến đổi" gần như thành một chiếc pc hoàn chỉnh với hệ điều hành riêng, phần mềm riêng, thậm chí thành một "máy chủ" để kết nối với máy vi tính, nói chung ngoài phần cứng và game ra thì không còn gì là của M$ nữa. Về một mặt nào đó thì sau khi hack xong, xbox thân thiện nhất trong tất cả các loại console.

12. Dante2007

Dante2007 Youtube Master Race

Mình dùng bản giả lập PS2 PCSX2 0.9.6 chơi game Persona4 và FFXII, FPS chạy ổn ( chế độ frame limit được 60 fps).Tuy nhiên khi chơi Persona 4, hình ảnh của game nhiều khi bị vỡ thành những dải màu khi nhân vật chuyển động nhanh. Làm sao để configure cho hiện tượng này mất đi.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Vấn đề thứ hai là tại sao mỗi khi bật chương trình giả lập vào trò chơi lần thứ nhất thì luôn bị program not responding. Tắt trình giả lập đi(mở ctrl+alt+delete chỉnh end task) và vào game lần thứ hai thì chơi bình thường , vụ này có ảnh hưởng gì tới trình giả lập về lâu dài không, và nếu cứ như vậy hoài thì các file save của mình có bị mất k ?

Cấu hình của mình :
    Chipset intel E7500 2.93GHZ
    RAM 2GB
    CARD 9600 GT 512MB

Vậy thì nên chỉnh độ phân giải mặc định (native) hay là chỉnh độ phân giải nào cho game chạy vừa đẹp vừa mượt, vì khi chơi FFXII cảnh có nhiều vật thể thì khung hình hơi bị tuột .

13. trip01

trip01 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi, máy cấu hình như thế nào mới chơi đc giả lập ps2 ?
    máy em cấu hình như vầy, mấy bác xem thử chơi có đc ko
    athlon 2 2.9ghz
    ram 1g
    vga onboard 3200

14. NevErexIsT

NevErexIsT Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách khắc phục lỗi đứng hình khi sử dụng PSX emulation cheater đi ạ :(( Chơi bình thường thì k bị gì hết. Cao nhân nào ra tay giúp mình, thanks nhiều lắm :-*

15. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

máy em C2D, 1GB ram
    card on main G41 256mb.........
    giả lập OP grand battle 3
    vào game thì như này

Chỉnh sửa cuối: 17/3/10
  16. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

em down scribblenauts về,lúc xem screenshot thấy có tiếng anh, nhưng vào chơi thì chỉ có tiếng Tây Ban Nha (hoặc là tiếng gì đó), có cách nào để chỉnh tiếng anh ko?

17. powerplash

powerplash Youtube Master Race

Các anh chỉ em với , em choi br3 mà vô thì bị vầy
    ai chỉ em khăc phục với
    em nghĩ bị lỗi ở pcsx2 chắc em chỉnh không đúng cách
    à mà cái pcsx của em là 0.9.6 nha mấy anh... em cảm ơn trước

18. neverlose_1991

neverlose_1991 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tốt nhất down bản Pcsx2 1888 giã thử xem có hết lỗi không bạn?

19. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Ai cho mình hỏi là cái game J-RPG gì mà tên là sudoku hay sukudo gì đó nó tên gì vậy vì mình ko biết rõ tên nó nên khi search toàn ra trò chơi giải ô số :|. Ai biết help giùm

20. betapchoigame222

betapchoigame222 Mario & Luigi

Ai cho mình hỏi mình dùng phần mềm ePSXe để chơi game chrono cross , đến lúc chuyển disc 2 thì phải làm thế nào @@ Mình bấm chuyển disc rồi vào disc 2 ko đc ==" nó lên màn hình đen rồi đứng đó luôn @@