Hỏi đáp linh tinh !

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi anti_intermilan, 10/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. haikem13579

haikem13579 Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi cho hỏi cái câu " why so serious " nghĩa là sao , tham gia gamevn đã lâu thỉnh thoảng rất hay bất gặp chữ ký hay coment của 1 bạn nào đó có câu này , srach google thì biết câu nói đó của 1 nhân vật Joker trong fim batman , phim này mình cũng xem nhiều lần trên HBO rồi , The dark kinigh thì phải , tìm hiểu thì biết đó là 1 câu nói nổi tiếng , nhưng mình k0 hiểu câu nói đó nổi tiếng , hay , thú vị ở chỗ nào , search mãi mà vẫn k0 tìm thấy sự giải thích nào :( , dịch trên vditc là " tại sao lại nghiêm túc như vậy " :)

2. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Tùy trường hợp nặng nhẹ. Tùy mỗi người giỏi hay dở. Nếu giỏi thì tội nặng thành nhẹ, tội nhẹ thành không. Ví dụ như tớ đây, bị bắt vì đi ngược chiều, giam xe 3 tháng. Chị tớ cũng bị bắt khi đi ngược chiều, bị phạt 50k. Tớ, bị bắt khi chạy lấn làn xe 4 bánh, bị phạt 50k. Chị tớ vượt đèn đỏ, được tha bổng kèm lời dặn dò cẩn thận cho lần sau. Hên xui

3. minhcloud

minhcloud Mr & Ms Pac-Man

Ai biết ở Hà Nội chỗ nào bán lọ sao giấy (có sẵn sao bên trong) không chỉ em với:D Cho em cái giá luôn nếu có càng tốt:D
    @Haikem: Câu ấy nghĩa là: "sao mà phải nghiêm trọng thế". Vì thằng Joker này là thằng bệnh hoạn lúc nào cũng vô tư nên câu nói đó thể hiện bản chất của nó:)

4. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Chắc chắn là ko bạn àh. Các Cty nhà nước có tác phong gọn gàng, đứng đắn nên ko đồng ý tóc dài, râu rậm, quần áo luộm thuộm đâu :P

Bạn lên Tôn Thất Tùng, gần ĐH Y, đối diện trường tiểu học gì đó có 1 ngõ nhỏ, trong đó là khu bán đồ lưu niệm đấy, lên đó kiếm xem sao :)

5. the_hammers_2007

the_hammers_2007 Donkey Kong

Thế cho mình hỏi cái từ pikachu mà mem nhà mình vẫn hay dùng nó nghĩa là gì vậy ???

6. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Bao cao su

7. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Mình đang cần tìm link download, hoặc xem online, hoặc chỗ bán phim "Dạ vũ" (Mưa trong đêm), nhân vật chính là Lý Hải Đào, Diệp Tử.v.v., phim phỏng theo tác phẩm "Cho em một điếu thuốc", và từng được chiếu trên HTV7 cùng 1 số kênh khác :D

Thông tin thêm về phim ở đây:
    http://movie.zing.vn/Movie/da-vu---mua-trong-dem/give-me-a-cigarate/phim-bo/m1582.html

Ai biết giúp hộ mình tí nhé :D
    Cảm ơn đã đọc.

8. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

Cho hỏi đi chơi với một người con gái mình có phần thích thích, lần đầu ấy, mình phải chuẩn bị gì? ăn mặc, nơi đi, tư thế, cách nói chuyện? :D
    Cô ấy vừa chia tay người yêu ....

9. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

"Diễm Tình" nghĩa là gì vậy ?_?.

10. $$$TNT$$$

$$$TNT$$$ Mr & Ms Pac-Man

@The_Angel: ướt át ủy mỵ đó mà

tại sao mấy người hướng dẫn viên du lịch nhìn già háp với đen thui vậy, chắc nghề đó cực lắm hả?? Mà sao ko thấy mấy bạn trẻ trẻ mà toàn mấy người lớn tuổi già đời là hường dẫn viên ko vậy ta?? :(

11. haru_iosha

haru_iosha Dragon Quest

nick e REP POWER là 3 và tít là vô danh tiểu tốt thì khi rep cho 1 người khác so với 1 thằng REP POWER là 1 và tít là trên đường thành danh cũng rep như thế thì có khác gì ko ?

12. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

ai biết ở tp hcm bán barbie giá binh dân không ?mua về tặng vợ

13. Michael_Jackson

Michael_Jackson Mr & Ms Pac-Man

mình muốn rủ em đi chơi mà không biết đi đâu và tặng wà gì , các bác giúp em với , đi ăn uống ấy v.v mình ở hn

14. eragonVI

eragonVI Glory

mình đáng muốn lập 1 tài khoản ATM có thể thanh toán và mua hàng qua mạng như tại Ebay hay trả các gói cước dịch vụ phí tổn qua mạng .. nói chung là nó được các trang wep của nước ngoài chấp nhận thanh toán từ xa vì mình đang muốn mua 1 vài món đồ trong game rf mà không có các nào thanh toán cả ..... hix các bản có thể chỉ mình với mình nên lập tài khoản nào của ngân hàng nào ở ha nội vậy

15. nln

nln Legend of Zelda

Mình dùng thẻ Visa của ACB, thanh toán được tuốt.

16. Rain_Dance

Rain_Dance Legend of Zelda Lão Làng GVN

Làm thẻ Visa ấy, ra ngân hàng mặt ngây thơ mà hỏi sẽ được chỉ bảo tận tình, còn ATM chỉ để rút tiền thôi, ko thnah toán qua mạng được.

Mà cũng còn tùy shop bán hàng, nếu shop bán qua paypal thì bác phải reg 1 acc paypal rồi add thẻ Visa vào nữa :D

17. Ice[bn]

Ice[bn] T.E.T.Я.I.S

Đang dùng Visa debit của ACB( hình như giờ thành Visa Prepaid rồi )
    Sau khi có thẻ thì bác add thẻ vào paypal là mua được trên ebay :)

18. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

chài , wen lâu chưa mà tặng wa` thế chú .
    Nếu mới wen thì chỉ rủ đi ăn uống, coi phim hay dạo mát là được rồi , cần gì tặng quà cơ chứ.
    Nếu tặng quà thì cũng lựa dịp lễ nào cho hợp lí tí , chứ khi ko tặng quà nó ko nhận đâu ;))

19. Kẻ Đào Mộ 13

Kẻ Đào Mộ 13 Youtube Master Race

Mình tốt nghiệp trung cấp kế toán , hiện đang theo hoc Cao Đẳng liên thông buổi tối, ban ngày rảnh chẳng làm chi,đang định kiếm việc gì đó làm để mua con xbox 360 mà ở Đà Nẵng khó kiếm việc thật, bạn nào có kinh nghiệm gi chỉ mình với được 0 :D:D:D

20. c0ngchuapr0

c0ngchuapr0 Mr & Ms Pac-Man

những cửa hàng vừa vừa lúc nào cũng cần người làm mà nếu cậu không ngại vất vả

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.