Hỏi - Đáp mọi thứ liên quan đến điện thoại di động

Thảo luận trong 'Mobile Pocket' bắt đầu bởi So_No_Mi, 1/9/06.

?

BạN đaNG dùNG điệN thOạI củ@ hãNG NàO ?

1. NoKiA

55.1%
  2. SoNY ErricssoN

15.2%
  3. MotoRoL@

12.5%
  4. S@MSuNG

5.5%
  5. BeNQ-SieMeN

1.6%
  6. SieMeN

0.4%
  7. LG

0.4%
  8. i-MoBiLe

0.4%
  9. O2

5.5%
  10. Khác

3.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lien

Lien Mr & Ms Pac-Man

V3i, không có hệ điều hành, nhưng cũng như những dòng máy moto khác, tuy lỗ phần chương trình ứng dụng nhưng nó lại có 1 khả năng can thiệp sâu vào trong máy (coi chừng teo luôn máy ^^) mà đúng ra gọi là hack.
    Mấy trang VN tệ lắm, tốt nhất là vào motox.info nó sẽ cho bạn những hướng dẫn chi tiết nhất, AV lèm nhèm như mình mà cũng hiểu gần hết.
    Thay skin, font chữ, funlight, chỉnh skin, quay phim không giới hạn... nói chung không như những dòng máy khác, mỗi lần làm được gì mà sướng điên luôn :D, vì không phải ai cũng có chiếc máy moto độc như mình, hờ hờ...
    Chỉ mỗi cái flash là vẫn chưa dám làm.
    Mà có ai biết cài GPRS của viettel cho V3i không vậy
    +Soạn GPRS1 -> 191
    +Rồi soạn GPRS v3i ->191
    +Nhận được 3 tin nhắn cài đặt
    +restart lại máy
    => gửi MMS vẫn chưa được. Chán

2. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

ra cũng có lắm bác xài v3 giống mình, xài gprs của viettel làm gì ,có vào được wap cũng bực mình thôi , không biết sao toàn time out.Mà con máy vô lí không chịu được ,nghe được mp3 mà không có thẻ nhớ .Được cái nghe bảo nằm trong các máy hỗ trợ dirge of cerberus , biết đâu sau này before crisis eng ra hỗ trợ luôn :D

3. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

không biết kiểu gì nhưng con v3 thường bộ nhớ chưa đến 10MB , vậy mà bắn được 7 bài hát mp3 tầm 3,4 mb vào , chắc lúc bắn = motophonetool nó tự nén luôn .

4. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Tui đang xài 7610 .Tui có dây cáp nối với máy tính nhưng khi kết nối thì nó ko hiện ra .Nó đòi install chương trình gì đó .Có ai chỉ tui ko ?Cám ơn nhiều

5. thuyquai_29

cần nokia pc suite đó bạn .

6. blue261986

Cái đó là gì vậy bạn ?Bạn có thể chỉ rõ mình ko ?Có thể down ở đâu ?Thanks

7. thuyquai_29

8. blue261986

Tui down về rồi nhưng xài làm sao bạn ?Làm ơn chỉ dùm lần nữa nha .Thanks bạn nhềiu

9. Bác chột

Bác chột Mr & Ms Pac-Man

download soft đó về rồi setup. Thế thôi, sau đó cắm cáp nối điện thoại vào PC, qua một vài thao tác cài đặt linh tinh nữa là ok thui :|

10. blue261986

Bó tay ko làm được. Tui down về có 1file .rar.Sau khi giải nén thì có thêm 2 file .rar .Giải nén hết cho vào 1 thư mục . Sau đó vô thư mục nào chạy chương trình nào cũng ko được hết .Đúc cáp vô thì ko có gì hiện lên ????

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Ra tiệm mua đĩa cho nhanh , sau khi cài PC Suite xong thì phải cài thêm Driver thì nó mới nhận ra điện thoại khi ông kết nối Nokia 7610 với PC !

Kết nối thành công thì cái biểu tượng kết nối dưới khay hệ thống nó sẽ báo ! Còn kết nối ko thành công thì 1 là thiếu Driver , 2 là cáp bị lỏng chỗ cắm vào Nokia 7610 !

12. lebaophucviet

lebaophucviet Qingfang Moderator

www.motofunvn.com mà bác nào kiu là tệ thì em pó tay thật
    motomodders.net cũng có nhiều lúc tham khảo ở trang mfunvn đấy bác ạ.
    Còn flash mà chưa dám làm thì .....
    Mua 1 con moto nào về thì mình đều flash ngay,flash để thử thêm tính năng mới,để máy chạy ổn định hơn,cải thiện nhiều khả năng của máy hơn.Đặc biệt có nhiều skin chỉ được làm riêng cho 1 MP nào đó.Nếu cài skin đó vào máy mình thì hiển thị cũng ko đầy đủ

13. Felix Walken

Felix Walken C O N T R A

Có gì đâu, Flash máy mà hư thì đem ra care bảo hành là okie (lúc đem đi bảo hành đừng có nói là mới update firmware)...
    Bây giờ ai mua mí con N-serie đều phải update firmware mới cả >.< ko up là nhìu bug lắm.

Có ai có link down load game java hỗ trợ màn hình 128x160 không ???

14. king_of_racing

king_of_racing Legend of Zelda

có ai biết sao con N73 cắm vào PC rồi mà nó ko hiện lên cái gì hết là làm sao ko?? trên máy thì hiện lên chọn "Tập trung bộ nhớ", "Webcam" và "Cổng COM" mình thử chọn cả 3 cái đấy rồi mà nó ko hiện gì trên PC hết. ( cài Nokia PC Suite rồi ).... thậm chí trên PC còn ko thấy nó báo có phần cứng mới nữa cơ >_<

15. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

con N73 này của bác nghe có vẻ giống hàng tàu cài tiếng việt quá (bạn tui có 1 con, hàng thật thì không biết nó có như thế không) .Nếu là hàng tàu thiệt mà chọn không được thì thử tắt máy đi rồi nối vào pc xem

16. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

hàng tàu =)) Nokia cắm vào nhát là nhận luôn, không cần tắt máy, cũng không cần chọn cổng com kiếc gì cả ;))

17. king_of_racing

king_of_racing Legend of Zelda

hay là tại dây cáp ??? cài nokia pc suite xong thì:
    Trỉnh Điều Khiển Cáp Kết Nối lấy ở đâu vậy các bác >.<

18. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

theo tôi bác nghiêng về giả thuyết con máy bác là hàng tàu thì hơn .Mà thử xác định xem chạy hệ điều hành gì, hình như n73 chạy symbian os9 thì phải

19. thuyquai_29

hàng tàu cắm vào cũng nhận -.- . Có nhiêu trường hợp hàng công ti vẫn chậm như thường , còn không nhận như bác thì bó tay =)) . TDKCKN có thể là driver chăng , hoặc là dây fò . N73 là S60 v3 phần mềm giống 3250 ... Tốt nhất là mua đầu đọc thẻ nhớ cho nó lành , lại nhanh nữa .

20. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Cho dù có kết nối được , download các phần mềm thuộc dòng Symbian Series 60 3rd Edition cũng không xài được đâu mà down :)) ! Không biết mấy hàng Tàu "mác đờ in chi na" à :)) ! Nó nhái bề ngoài thì giống hệt , nhưng chỉ có điều nó chẳng cài được ứng dụng hay game gì cả --> Bựa =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.