Hỏi đáp mọi thứ (newbie post vào đây, ko lập topic lung tung)

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi red-devil, 2/6/09.

1. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

cho hỏi về Fifa Online cách tạt bóng chính xác khác với PES là bấm tạt là tự căng lực , còn Fifa thì phải căng lực có khi mình làm thế nào mà tạt toàn ra chỗ khác ko , ko tới chính giữa vùng cấm , chỉ mình sút xoáy dù là bấm Z+D mà Z+D vẫn chưa đủ , nút đánh đầu tốt ( thường là D mà toàn đánh đi đau ko à ) , và nút phòng thủ ( nút D phòng thủ ) nhưng với mỗi nút D chỉ là kèm người lấy banh , ví dụ phòng thủ sao cho mà ko cho cầu thủ sút sa vào lưới ( có cầu thủ đứng cho đó và canh trước ) , và chỉ mình phòng thủ tấn công biên chạy thằng vào biên và sút . hình như 1 lần điều khiển đc 2 cầu thủ (bấm Q) nhưng cầu thủ bấm Q chỉ là NV kèm còn cầu thủ chính của mình thì về phòng thủ ==> có điều khiển đc 3or4 người ko ....

2. HandSomeII

HandSomeII Mr & Ms Pac-Man

Sao ko ai trả lời câu hỏi của tớ thế nhỉ, mình còn 1 câu nữa là khi mới bắt đầu chơi đôi bóng này thì có 4 nhà tài trợ nhưng khi mình vô địch đến 3,4 mùa mà cũng chỉ loanh quanh mấy cái nhà tài trợ này thôi àh ngoài ra ko còn nhà tài trợ nào khác hít, mấy nhà tài trợ này bèo nhèo làm mình nếu ko nâng cấp Stadium Manager lên là mệt mỏi với Salary của tụi nó rồi xin hỏi là muốn kiếm nhà tài trợ khác dc hay ko vậy

3. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Cái vụ nhà tài rợ thì mình ko có rõ lắm cậu à! Theo mình thì cậu nên chọn nhà tài trợ nào mà nó cho tiền mỗi trận cao một chút là đc.Cậu hãy giảm lương của cầu thủ xuống thấp đi chút để tiết kiệm tiền nhé.Hay dào tạo trẻ cũng đc...Nhưng ko chắc đã hiệu quả.:(

4. HandSomeII

Hic mình cũng đã giảm lương cho nó rồi nhưng khổ nổi là nó ko chịu mới chết chứ, giảm 1k thôi mà nó đã làm mình làm mẩy rồi, nhưng ko sao mình có cách kiếm tiền rất nhanh mà ko phải mất công là khi tới mùa chuyển nhượng thì mình Seach rồi Freet again tìm mấy thằng ít tuổi mà chỉ số cao rồi chiêu nạp nó về rồi bán ra lại thì $$$:D

5. K.I.A

K.I.A Donkey Kong

6. bacbeo1

bacbeo1 Mr & Ms Pac-Man

mấy anh cho em hỏi FF và PES khác nhau ở điểm nào mà lại chia ra thành 2 trò như thế ạ. Nếu kết hợp cả 2 vào thì chất lượng và hình ảnh sẽ đẹp hơn rất nhiều

7. HandSomeII

Her her nếu nói như bạn vậy thì 2 trò kết hợp lại thì đâu còn cái để cạnh tranh với nhau đâu còn cái để bàn luận và nếu như thế thiệt thì cấu hình máy nào chịu cho nổi chứ.:))

8. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

2 nhà phát hành khác nhau sản xuất ra 2 game cùng về bóng đá thôi mà :)

9. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

thế có ai trả lời câu hỏi giùm mình hok

10. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Box fifa online: http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?f=262
    Bạn vào box đó thì sẽ nhận đc câu trả lời chính xác hơn là ở đây.

11. Hajktom

Hajktom C O N T R A

CÁi quả bóng ngôi sao của Champions League làm thế nào để có thế? Mình đá mùa giải đc đi Champions League rồi mà bóng nó ko đổi là sao?:(

12. hanyu217

hanyu217 Youtube Master Race

anh nào hướng dẫn em cách add kit vào ff 09 đi

13. ASNL1234

ASNL1234 Youtube Master Race

Cac bac cho em hoi em dung CM 09 de path nhung hinh nhu em path cai bi loi vao bay gio khong vao FF 09 duoc :(( . Bac nao giup em cach sua voi hay reset lai cai CM09 cung duoc. Hoac co cach nao de cai lai game ma van co the load savegame manager mode khong ? (vi may nha em sau khi cai lai FF 09 khong load duoc . May em dung win vista).

14. anima99998

anima99998 Mega Man

có patch nào đúng với đội hình hiện tại ko mấy bác?
    cris ronaldo -> real
    zlatan đổi chỗ với eto

15. wwwdantewww

wwwdantewww Legend of Zelda Lão Làng GVN

THằng bạn em nó đưa cho em cái này, cái này từ FF07 đến FF09 + FF onl đều giống nhau phải ko ạ?

16. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

sang ff09 kô dùng numpad nữa [-X

17. wwwdantewww

Thế là chỉ có FF07-08, FFonl là dùng thế được thôi chứ ạ, Thế mà thằng kia bảo nó vào mấy diễn đàn fifa nói đều giống nhau hết @@

18. chaocanha1

chaocanha1 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi:
    1. chọc khe bổng là nút nào vậy.
    2.khi choi mục manager trong fifa 09 thì mình chơi câu lạc bộ hạng 2 của Anh.mình gặp vấn đề thể lực của các cầu thủ.trận nào trước khi đá đứa nào thể lực cũng cạn kiệt.làm thế nào để giải quyết vấn đề này đây.mặc dù mình thường xuyên xoay vòng cầu thủ.

19. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

ff09 dùng chuyển sang dùng phím số 1>5 thôi còn đâu chả khác ji` hết :))
    1. bấm thêm phím "trigger run" khi chọc khe
    2. cho tập ít đi, mua thêm cầu thủ, vào trận chạy vừa vừa thôi hoặc cùng lắm thì quick sim :P (nếu kô hiệu quả nữa thì đừng cố chơi mấy đội đó làm ji` :-" )

20. wwwdantewww

Hiz, vẫn chưa hiểu lắm bác ạ. Numpad là số từ 1-9 mà @@. Nếu dùng số từ 1-5 thế mấy cái lệnh 6,8 với Q+ gì đấy là ko dùng nữa ạ?