Hỏi đáp mọi vấn đề về HoN

Thảo luận trong 'Heroes of Newerth' bắt đầu bởi vinhcodoc, 13/1/10.

1. F4int

F4int Dragon Quest

ổng mà nghe thấy thì chúng mày xác định :-j

2. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

Thứ nhất . Cho tới h chả thấy cái mạng nào load game mà ko chạy nổi Web nhạc

Thứ 2 : Chạy apps là ở Client của GAme . Kết thúc 1 Database hoặc 1 cái gì đó thì nó mới up lên Server của thèn S2 . Chứ làm gì nó dữ Conect liên tục =))

3. Romano]![Vn

Romano]![Vn Donkey Kong

Có...đó là thằng dial-up của Vnpt...vào web siêu chậm ,loab game với nghe nhạc thì thôi rồi...cả buổi chứ ko ít đâu :))

4. fanFF7

fanFF7 Youtube Master Race

Thứ nhất: mạng mà ping 1000 thì chẳng load đc game cũng chẳng load đc nhạc luôn, modem hỏng dây cáp ẩm chuột cắn các kiểu
    Thứ 2: nó luôn luôn send/ nhận liên tục từ máy chủ đấy, chứ cứ hết game mới send lên thì làm gì có ai kêu lag. 1 số game như CS ping còn quan trọng hơn, nhớ có 1 lần onlan ping có 2 hay 3x gì đó mà ngta đã kô chịu thi đấu rồi. Bắn nhau cùng 1 lúc nhưng bạn send dữ liệu cho máy chủ chậm hơn thì bạn chết trcs rồi, trâu chậm uống nước đục mà
    Sao hnay mình vào 2 lần, 1 lúc 6h chiều, 1 lúc 11h30 tối mà chẳng thấy ai là sao nhỉ :(

5. LONGFBI123

LONGFBI123 Youtube Master Race

Mình nói xạo anh em làm chi :|, vì chuyện đó có thật nên mới lên đây xin ý kiến anh em đi trước chứ, lỡ có ai biết
    Mình đang xài mạng FPT gói cước thấp nhất lúc đầu cứ tưởng là cáp đứt hay trục trặc gì đó định gọi tụi nó bảo trì mà lát sau để ý lại là chỉ khi chơi HoN thì mới mất sạch cả băng thông, lật đật chạy lên speedtest.net đo thử thì được như sau, mình đo đại ở 3 host khác nhau để xem kết quả thế nào.
    Đây là ở Host Thái Lan
    Còn đây là ở Host Japan
    Cuối cùng là Indonesia
    Mình đo lúc 10h tối, vì vào HoN chơi 0 được :(( nên ra đo rồi post lên xin ý kiến anh em :(
    Chọn 3 nước này vì mình hay chơi trên mấy host của tụi này nên đo tốc độ xem thử thế nào.
    Và lý do mình hỏi ở trên là vì thấy rằng "CHỈ KHI VÀO HON" thì mới mở web 0 được, còn lại mình cũng chơi 1 số game sv đặt tại nước ngoài(US,UK) nhưng vẫn mở web nghe nhạc hoặc download file trong khi chơi bình thường, chỉ duy nhất chơi HoN thì bị ngốn sạch tất cả băng thông. Lúc HoN đang chạy thì thỉnh thoảng mới vào web được còn không thì nó báo lỗi hết, báo lỗi theo kiểu 0 có mạng chứ 0 phải theo kiểu đang load :((

Nói chung là mấy anh em đi trước ai rành thì cho mình hỏi là chỉ vào những host Châu Á thì với tốc độ mạng ở trên đáp ứng yêu cầu để chơi HoN chưa, cám ơn nhiều :)

6. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

thứ nhất, đầy mạng yếu load không nổi đấy bạn trẻ ạ =) bạn trẻ thử được bao nhiêu cái mạng rồi mà phán tự tin vậy =) đã bảo HoN ngốn băng thông kinh lắm mà :-j
    thứ hai, về xem lại database là gì, application là gì, client side với server side là gì đã nhé =) HoN giữ connect liên tục giữa client side với server side đấy =) truyền packet liên tục :-j nó chỉ ngừng khi nào cậu bị disconnect thôi =) hết game send lên 1 lượt thì hóa ra chơi game offline rồi up replay lên à =)

^ sao kì vậy :-? 2 lúc ấy tôi cũng đang trong game, thấy đông vui mà :-?

7. fanFF7

fanFF7 Youtube Master Race

Ah, mình thử thì thấy bỏ chữ channel đi, là /join clan GameVN, bạn cũng edit lại bài hướng dẫn để newbie như mình kô bị nhầm. GL & HF :)

8. anhtuan1410hn

anhtuan1410hn Youtube Master Race

em la than` tuong cua anh Grez_7
    em muon' dc nhu anh grez_7 nhung lai chua bit mat..Anh pót hinh dc ko a.:P:P:P;;);;)

9. ZzVampirezZ

ZzVampirezZ Donkey Kong

[​IMG] đây này =)). hôm trước bị chụp lén :))

10. anhtuan1410hn

anhtuan1410hn Youtube Master Race

sak.giong' duoi` uoi qua vay=((=((

11. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

kinh nghiệm của em là găm trong mình vài nick.đánh đầu chưa quen ông nào chả feed và leaver nhiều. Chơi quen rồi thì lấy 1 nick chính đánh. Cày kéo sao cho ko leaver ko feed là ngon ngay.

12. Ultimate Clone

Ultimate Clone Donkey Kong

Feed thì hiểu được chứ leave cao thì làm gì đến nỗi nhỉ :-?

13. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

VNPT mình ko màn vì nó cứ có dt là rớt mạng khi nào ko bik . Chứ mình cảm thấy :| HoN chả có gì gọi là tốn băng thông nhìu =))

14. Fkery

Fkery Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ông thử down 2-3 file bất kỳ cùng lúc, vừa chơi HoN xem ?? Tui toàn chơi ngoài net nên tui biết rõ, chỉ cần 1 thằng nào đó down 1 file là ping tăng thêm 50 :|. Trước khi chơi HoN thì trong tiệm tui là 1 Downloader, down 1 lúc 3-4 file mà chơi bất kỳ game nào của VN hay nước ngoài đều không lag, bắt đầu chơi HoN là hết muốn Down.

15. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Mình nói thẳng với các bạn Newbie vào topic này thì né 1 cái thằng vê xê lờ ra.
    Tốt nhất là vào box này thì né anh ấy luôn. Find mấy bài viết của anh ấy để biết thêm chi tiết.
    P/s: thiết nghĩ nên update bài này lên #1 ;;)

16. Th3H3ll

Th3H3ll Legend of Zelda

Tau Xét Từ Bản Thân Tau Ra Nhé
    Thứ Nhất: Tau Thường Xuyên Vừa Đánh HoN Vừa Nghe Nhạc,Xem Web Vì Thế Nếu Mà Như Chúng Mài Bảo Thì Xem Lại Đường Truyền
    Thứ 2: Tau Đánh HoN Chưa Có Lần Nào Thằng Trong Quán Kêu Lag Cả.Cũng Được Gần 1 Năm Rồi Nhưng Chưa Gặp Trường Hợp Nào Như Thế.
    Thứ 3: Giờ Mới Nhận Ra Mạng FPT Oánh HoN Ko Nổi.Trước Quán Dùng Mạng Của VNPT Mới Chuyển Sang HoN Được 2 Ngày Nhưng Ko Thể Đánh Nổi Vì Giật.Đánh Ở Nhà Or Quán Khác Lại Oke.Giờ Mới Hiểu Vì sao Trước Chúng Nó Kêu Trời Kêu Đất Mà Mình Bem BT.

Have Fun

17. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

ông cứ so đường truyền 1tr/tháng ở quán với cái đường truyền 200k/tháng ở nhà của ông phía trên thì.. =) đường truyền cáp quang ở quán tôi download bittorrent lên tận gần 1Mb/s mà chả thằng nào trong quán lag cả này

18. LONGFBI123

LONGFBI123 Youtube Master Race

Mấy hôm nay cũng chơi tàm tạm được rồi nhưng khoảng từ 17h-23h thì bó tay, ngoài giờ cao điểm đó ra và những lúc số người online dưới 30k thì đánh vô tư 0 bị gì :P

19. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

Dear Suol

=)) Ngớ ngẫn. Sida thì xem lại mình trước khi bảo người khác . Giúp đỡ thì bảo vê xê lờ . Đọc ý tl dưới rồi cm lại tao xem . Mấy cái thứ như mài thì đừng hỏi trong topic mà cút vào Yh <<<<. Sorry vì nóng

Tao cảm thấy mài sida wa' cỡ vì mạng hay gì rồi . Hỏi thì tao giúp , ko tin thì cút , đừng cm ngược mà phê phán nghe chưa ??? . Mạng trước h tao cảm thấy ko lag , ko chậm khi tao load HoN ( Ko ADSL hay bất cứ gì chỉ là 1 gói cước gia đình nhỏ ) . Hỉu ko còn Chicken big ????. Còn vụ Cấu hình của mài . Thì tao chỉ cho . Vào FireFox >>> Click link http://www.heroesofnewerth.com . Xem cấu hình tối thiểu bao nhiu rồi hãy đi hỏi tiếp nha . Còn nếu ko tìm đc vì dốt thì search Google. Tao tl để mài bik , thì mài cho tao sida . Uh thế thì đi tìm rồi đừng có vào đây hỏi vớ va vớ vẫn nữa ......

Dốt nữa thì wa đây để tranh luận nha :
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=671748

Và 1 cái nữa mài nên xem lại câu hỏi của người bắt đầu vấn đề ping+ lag ??? . nó bảo HoN có lagg ko nhé , chứ ko phải là hỏi rõ mạng . Nghe ko đồ ..... ???? . Tao cũng nói lun , vào nhờ vã , hỏi thì người ta giúp . Ko phải thì lựa lời mà nói , nói cái kỉu như mài thì cút ra add nik Yh mà hỏi .... Đừng tl cái kỉu chổng cha lên nghe ko ??? . Dốt ko hỉu thì người ta giúp ... Còn dốt mà người ta giúp còn rống cổ mà sủa thì ko đc . KO đồng ý thì cũng phải bik nói.... Đâu phải thèn #$@#@! ko học mà sủa lại như #!$@#@ ko chủ ???

Còn về Server tao cảm thấy dạo này do server lag chứ ek' phải là do Mạng hay gì cả ( trừ VNPT tao ko chắc vì xài cứ có phone là mạng down ) . Nhìu lúc đang đánh 1 trận bị dis ko hỉu lý do tại sao dis nữa ????. Có lúc TheHell bị dis vì ko hỉu rõ lý do ( tao nhớ tao có đánh với Hell 1 trận mà a ấy bỏ tao ra đi vì ko hỉu lý do ) :)) .
    ?????????????????????????????????????? . Hỉu ko cái thèn Cm vớ vẫn tên Suol ???. Đã dốt còn tỏ vẻ nguy hỉm ???

Chỉnh sửa cuối: 12/3/10
  20. mammonvn

mammonvn Donkey Kong

cho mình hỏi vào game màn hình đen, báo lỗi crash , fixs sao h các bro @@