Hỏi đáp mọi vấn đề về HoN

Thảo luận trong 'Heroes of Newerth' bắt đầu bởi vinhcodoc, 13/1/10.

1. LastWizard

LastWizard Youtube Master Race

Dạo này mạng nhu shit -.-

cứ tầm 10h là no host -.-

tối mới chơi được mà cứ như thế này thì.......

2. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

=)) Hahaha . Ghê thật . Chừa chưa

3. Leens

Leens Donkey Kong

ai con key cho xin cái :(

4. Leens

Leens Donkey Kong

vì vn được bao nhiêu mạng chơi đâu,đăng ký khó quá h lại ko có free nữa,ko cho việt nam lấy key mà game có hổ trợ ngôn ngử tiếng việt :-s

5. F4int

F4int Dragon Quest

^ tiếc quá hôm qua định cho bác mà ông intothesky lại năn nỉ quá - ổng cũng kêu ANH THÀNH ĐẸP TRAI nữa nên thôi cho ổng
    ^
    ^
    ^
    Mạng Viettel mấy hôm lag quá tý định cắt bỏ, may mà mình sáng suốt giữ lại hóa ra nó nâng cấp để mở băng thông sướng quá, ping h ngon kinh khủng \m/
    á á edit nhanh, kẻo chết

6. _Th3H3ll_

_Th3H3ll_ Youtube Master Race

Chú Grez Chú Ngày Càng Bệnh Nhé.Sớm Muộn Mày Cũng Bị Gameover Giống Tao Thôi ;))
    Mà Nhiều Ông Cứ Kêu Mạng Lag Với Nọ Kia Trong Khi Tau Oánh Suốt Chẳng Vấn Đề Quái Gì. SEA,JP,USW Anh Nhập Hết :)) Đã Tìm ĐƯợc Đại Bản DOanh Có Thể Cắm Chốt Oánh HoN Rồi =)) Máy Ngon,Mạng Khỏe,Màn Hình Tinh Thể Lỏng To Vật Vã,Chủ Quán Dễ Tính,Có Mấy Chú Thấy Mình Oánh Cũng Tập Tọe Kiếm Key Oánh Cùng. . . Tương Lai Nghe Vẻ Rạng Ngời(Quán Toàn Cao Thủ Dota).Vớ Vẩn Có Team War Anh Em GVN Thì Chết =))

7. F4int

F4int Dragon Quest

vậy 1 mình Grez_7 nhấn chìm team của bác, bác có tin ko :))
    em ko may mắn như bác, thỉnh thoảng nhà mất mạng hay là đi học được nghỉ thì em vẫn ra quán chơi thì mấy thằng đánh dota cứ bảo " trông cái thằng thành, đẹp trai mà chơi cái trò vô học " tức lắm nhưng cố nhịn vì chúng nó rất đông và hung hãn :)), bảo chúng nó cứ cố kiếm lý do để chê trò này, nào là hình xấu [ thật sao, hơn chắc dota ạ ] ít hero [ vâng h cũng 60 con rồi bằng 2/3 dota chứ ít j ] ít người chơi [ xin lỗi các bố trẻ đi ạ, đánh dota toàn vn với nhau, đây thích thì đánh vn ko thì đánh với nước ngoài, vừa trau dồi tiếng anh vừa học hỏi kinh nghiệm ] mà nói thật cái trò kia bây h mình tự nhiên ác cảm thế, quen HoN rồi thấy bên DOTA trận nào cũng 9 10 thằng Hack Map, đánh thì 10 phút chửi tầm 50 câu, được trận nào đánh pub mà kiếm được thằng nào assist hơn 10 mạng có mà khó như lên trời :|

8. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

:| Hôm nay vừa way lại Dota . Thấy nó chán chán sao ý . Vô đánh 1 trận mà mình ăn gành ghê gom81 :|

9. LastWizard

LastWizard Youtube Master Race

Mình toàn đánh tầm 10h hơn trở đi mà thằng fpt 1 tuần nay cứ về tối thi no host

nản vãi

10. _Th3H3ll_

Dota Giờ Thì 10 Trận Đố Tìm Được Trận Nào Ko Có Hack Map Với Quiter =)) Nhìn Bọn Team Ở Quán Đánh Mà Chán.Mặc Dù Đánh Hay Nhưng Mà Vẫn Thua Vì Troll Or Void Nó Hack Map Fram Free :))

Chú Vinh Đã Ra Đi.1 Phủt Tưởng Niệm Nào :))

11. Yuffie

Yuffie T.E.T.Я.I.S

theo như tui biết thì từ bản 1.6.1 trở đi thì việc làm maphack cho HoN là điều không thể.

trích từ change_log
    Mã:
    - Restricted game data not relevant to a players' team
    * This will prevent map hacks from working in HoN 
    từ sau bản 1.6.1 thì mọi thông tin nằm dưới fog hoặc ko được nhìn thấy bởi team đều không gởi về client. Nếu muốn hack được thì phải hack server mà điều này thì.....impossible mission.

Nếu có nghi ngờ maphack thì cứ xem lại replay chứ mình đánh cả tháng nay đều không có trường hợp nào cho là maphack hết.

Edit: Mới đọc kĩ lại post của bác Heo, nhầm.... bác đang nói DOTA

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  12. _Th3H3ll_

... May Mà Edit Kịp Nhé.Tí Nữa Thì Tau Quang Cho Ít Tạ :))

Mà Đính Chính Lại Cái.Câu Này Nói Nhiều Lắm Rồi.Ko Đếm Nổi. Hell Not Heo Ko Biết Tiếng Anh Thì Cứ Bảo Tau Dạy =))

HoN Có Mà HM Bằng Niềm Tin.Thế Mà Lâu Lâu Có Chú Phán Rằng " Ông Biết HoN Ko Có Hack Map Ấy,Mà Giờ Chưa Có Sớm Muộn Cũng Có " >>> Vãi Đạn =))

13. Yeahooo

Yeahooo The Warrior of Light

Có blood đi ngược với cái mà nó nêu đấy [​IMG], nhiều bạn chơi mà ko biết có blood trong trận, thế là cứ "WTF?" hay là "omg how?"[​IMG]

Từ đó suy ra, hack map là possible chứ ko phải là impossible [​IMG]

14. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Nó ko gửi data về thì hm = niềm tin à
    Cái khác của Dota và HoN là dota connect theo P2P: dữ liệu phải được stream đầy đủ giữa các client, còn HoN là client-server, thế nên server có quyền quyết định dữ liệu được send

15. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

Mới tập chơi HoN từ dota. Ai pro giải thích hộ skill 3 mới của magebane dc ko? Quen magina rồi skill 3 này đọc vào chả hiểu gì cả @_@. Lên đồ cho magebane trong HoN có gì khác magina ko? Thấy có nhiều item mới ko biết có cái nào cần consider cho magebane ko?

16. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

Con blood bản này khác so với dota skill 3 nhìn thấy điểm đỏ trên bản đồ nhưng ko đánh nếu invi còn dota ko thấy điểm đỏ nhưng vẫn đánh được dù là invi
    THì nó chỉ là tăng magic resistant lên mà thôi có gì lạ đâu bạn

Chỉnh sửa cuối: 4/2/10
  17. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

Ặc, magebane skill 3 mới đổi rồi. làm chậm cast phép với cái quỷ gì nữa đó. Dame theo mana cast gì đó. Dịch dc mà cũng éo hỉu công dụng luôn :|. Phép toggle dc mà delay 1s thì ko hỉu nổi nó là cái quỷ gì. ko lẽ vào battle nhấp E liên tục =.= ????

18. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Giảm mấy chục % cast speed (tức là tăng cast point lên thôi, nếu có tìm hiểu dota sẽ hiểu) rồi gây tổn thương dựa trên lượng mana tốn của phép

19. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

mình ghét con bane vì nó mất hình tượng AM của dota quá nhìn nó cầm cái đao trông ghét ghét còn cái + magic resist là mình đọc ở trang chủ của nó.
    Cast speed tức là tốc độ cast ấy hả? Cái này rõ nhất khi Chros ulti và có 1 chú đồng đội đứng trong đó.

20. [H]anamichi

[H]anamichi Youtube Master Race

nó là aura, giảm speed cast phép, gây dmg lên thằng dùng skill như cái trụ của con bí ngô bên dota ấy, quên tên mất rồi. Còn cái toggle chỉ là bật/tắt aura thôi, thích thì để yên là được, nhưng nhiều thằng nó nhìn cái aura nó biết là sắp úp sọt =)