Hỏi đáp mọi vấn đề về kiếm thế Version 3

Thảo luận trong 'Kiếm Thế' bắt đầu bởi CoThyTho, 9/10/11.

1. dinhhuy97

dinhhuy97 Youtube Master Race

Mới tẩy lại bây giờ đánh đc 2k rùi set +12 mà đánh cùi kinh nản với võ đang mà ai chỉ mình tăng điểm con Ma Nhẫn với nhỉ

---------- Post added at 18:37 ---------- Previous post was at 18:31 ----------

Sorry wen mất cái bảng kĩ năng

2. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

ặc lvl 102 skill còn chưa max thì làm sao mà dame to cho đc =.=' với cả võ kiếm đánh quái thì tất nhiên ko thể so với các phái khác đc rồi ... ăn nhau là ở cái choáng khi pk đối thủ không bơm máu đc ==> die thôi ...
    lên vk 14 là ngon ngay ý mà :>
    với cả + skill như thế là sai rồi , kô bao giờ đc + max 3x đâu , chỉ 5 6 điểm thôi ... + max 3x rất dễ đột tử hoặc kô đủ mana xuất chiêu ... 5x cũng chỉ cần 1 điểm, thừa điểm thì + vào 4x chạy cho nhanh đuổi giết áp chế đối thủ

3. thomit.com

thomit.com Youtube Master Race

Trước mắt nhắm mắt mở , post nhầm topic . Mod nào onl xoá dùm mình cái nhá @@

4. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Acc TTKB hỏi sao mà ko yếu , skill chưa max , sách vở chưa max , đồ đạc bình thường , đừng thấy VD kiếm vip đi giết người mà ham , cũng đều phải đầu tư cả , con VD kiếm dam bé nhưng skill nhiều thức , nhớ ko nhầm thì 9x 3 thức nên dam cũng chẳng bé , mới 102 thì cứ nâng theo đường dam để đi hoạt động mà lên cấp , 9x 5x max , 3x nâng làm sao để khi chết máu và mana vừa hết cùng 1 lúc , tiềm năng thì max sức , chính xác tầm 3k , còn lại máu , các skill khác nâng tùy ý , skill chạy nâng tròn tốc , h chả giết được ai nên chẳng cần max làm gì

5. hacker_mutrang_

hacker_mutrang_ Youtube Master Race

giúp mình với số là mình clk ra td toàn bị vd kiếm giết cho nên tẩy qua vdk rồi
    mình 118 cdkb3 3 món 14, tay 14cái đoạn
    mình ko hiểu bạn giải thích kỹ đc ko ? mình cứ tăng max 3x thôi
    vd khí nó có 6x mình đánh hoài mà nó ko vỡ

Chỉnh sửa cuối: 2/11/11
  6. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

@hacker : 3x là nội lực hộ thân , nếu nâng max thì mình ko nhớ chính xác là bao nhiêu nhưng chắc chắn là sẽ hết mana rất nhanh và máu thì chưa hết , cứ lầm tưởng như vậy là trâu nhưng sai rồi , VD kiếm khi pk thì bơm bình lên cả máu + mana sẽ lời hơn rất nhiều , nên ý mình là nâng skill 3x + kết hợp đồ chuyển hóa làm sao cho khi bị đánh , máu và mana rút đều , khi chết thì máu và mana cùng hết , tránh trường hợp hết mana mà còn nguyên cây máu khi đó thì cũng như bao phái khác chỉ có 1 cây máu , võ đang đặc biệt ở chỗ có nội lực hộ thân, trâu nhờ 2 cây máu (đây là quan điểm của mình , ai thích max 3x thì tùy họ) , nâng như mình bạn sẽ thấy máu bạn rút nhiều hơn vì nội lực hộ thân để thấp nhưng bạn sẽ bơm máu thoải mái hơn , đều hơn , nếu nâng max thì lúc đầu còn mana bạn sẽ thấy rất trâu nhưng hết mana thì cũng bình thường .
    Ví dụ nhé : nếu nâng max , vậy lúc bị đánh thì bạn bơm gì đây , mana chăng , cũng có thể mua vừa mana to vừa máu to , vậy lúc bị chí mạng hết mana thì liệu với 1 rương có hạn bạn mang được bao nhiêu bình máu (vì đã mua cả máu và mana), so với cách nâng để máu và mana rút đều , bạn chỉ mang 1 loại máu , số lượng máu mang theo được sẽ hữu dụng hơn

VD khí 6x buff 1 cái thì tùy theo số lượng mana bằng bao nhiêu rồi nhân với hệ số sẽ ra khiên đỡ dam , ví dụ VD khí 10k mana , tăng max 6x , hệ số cho là 3 đi thì buff 6x sẽ được 1 khiên bảo vệ 30k dam vào người nếu chưa bể khiên thì ko mất máu , nâng max thì tồn tại 30s , skill delay 30s , bể khiên thì có % + thêm 1 mớ chí mạng , nhưng như vậy vẫn chưa đủ để 1 con VD khí có thể solo với các phái khác , hiện h VD khí y như 1 con cave cho pt nội , ko hơn :)

CLK đi hoạt động và pk táp lô ngon chứ pk solo sao lại con VD kiếm , con VD kiếm ko nhất thì nhì về cái khoản solo các phái rồi , nếu ngang đồ thật sự là gần như ko có cửa với VD kiếm . Acc bạn 118 thật sự là vẫn còn thiếu skill lắm , phải cao 1 chút mới pk ngon được , vk đẩy lên 16 hên xui cũng chém được khối người nếu nó khinh địch , áp sát chém nó ko nhấc được tay :))

Mình ra Tương Dương toàn đi cả xe :)) đánh theo chủ PT , thằng nào để phe cho đi luôn :>

7. lonely1011

lonely1011 Donkey Kong

Cho mình hỏi là có server nào mới mở không?
    Mình đang tính chơi lại !
    Thanks trước !

8. dinhhuy97

dinhhuy97 Youtube Master Race

Hỏa lân kiếm đó bạn đang đua top đó

9. hacker_mutrang_

cảm ơn bạn nhé
    mình vừa nhận đc cái tb nhập học bên bk cho nên ko đầu tư vào đc chắc cỡ vài tháng nữa mới lên tl đc, còn về khoản tăng 3x thì bao nhiu là đủ ? hiện tại mình đang có vk +14 bây h luyện cây lâm an lên tk rồi +8 nó sau đó chuyển cây +14 qua +8 đc ko hay là phải chuyển +14 qua +8 rồi mới lên tl đc ?
    mình đang cố gắng max mttc của vdk còn cái mtcc chắc mua ko nổi với lại thấy cái mtcc ít td lắm

10. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Mình cũng ko biết bao nhiêu 3x là đủ vì còn phải xem đồ đạc của bạn , chuyển hóa thế nào , máu mana ra sao , nhưng cách mình hay xài nhất là ném 2 con lên đảo cho nó búa nhau để nhìn kết quả thực tế , xem bao nhiêu thì đạt tỉ lệ mình cần :)
    Vụ chuyển cường hóa mình ko rành lắm , mà mình nhớ mang máng là chuyển từ tần lăng qua cây mới thì cây mới cũng tần lăng luôn mà nhỉ , nếu sai mong chém nhẹ tay @@

---------- Post added at 17:02 ---------- Previous post was at 17:00 ----------

Sẵn cho hỏi mọi người , mình có 1 con TTKB nhưng chưa nạp 120k , cho mình hỏi bây h mình nạp thì có được cái phần thưởng của nạp 120k ko ta , hay hết hạn rồi

11. hacker_mutrang_

chắc đợi mai mốt có ra kb nữa thì mình mới chơi quá

câu trả lời cho bạn đây :

12. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Ok thx bạn :)

13. Assasin_Cruz

bình thường thì võ kiếm tăng 5 skill chuyển hóa và bơm ngũ hoa ngọc lộ hoàn là tiện nhất :)

14. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Từ sau khi update mỗi lần log game là 1 lần ác mộng , kéo 1 xe log lâu đừng hỏi , log vào có con bị giảm tốc có con ko , ko biết có ai bị ko , chia sẻ chút kinh nghiệm cho mình với :|

15. hacker_mutrang_

nghe đâu log lâu là do plugin . và 1 điều nữa là khi xem F3 của DTK ko đc chỉ xem đc f1 của người ta thôi

16. Assasin_Cruz

đợt này còn đỡ lâu rồi đó , còn khoảng 30s là vào =)) hôm mới update xong mới vật vã cứ phải tầm hơn phút =.=' ko phải do plugin đâu vì mình thử xóa plugin rồi vẫn lâu vậy =.='

17. hacker_mutrang_

cái vụ vào game lâu + ko xem tt người chơi khác đc thằng mod bên kt nó nói do plugin đấy

18. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Cứ cho là log lâu là do plugin đi , vậy còn bị giảm tốc thì sao , game gì mà log 2 3 lần mới hết bị , chắc nó hút no máu rồi tính đá hết đi hay sao ấy nhỉ , có ai bị giảm tốc khi log game như mình ko ?

---------- Post added at 14:57 ---------- Previous post was at 14:41 ----------

Mình vừa la lết qua bên 4rum của kiemthe thì thằng admin nó bảo lỗi bị giảm tốc khi đăng nhập bằng auto , vậy nếu h ko đăng nhập bằng auto pro thì có cái nào tự động login giống vậy ko nhỉ ?

19. hacker_mutrang_

bạn xài auto login à ? nghe nói là hết phát triển rồi mà, và thằng đó ko phải là admin đâu chỉ là mod thôi

cho mình hỏi là vdk có cần mtcc ko vậy vì mình st từ clk qua

20. drson9190

drson9190 T.E.T.Я.I.S

Mình auto login bằng cái có sẵn của auto pro wjxtd
    MTCC của VDK giống như 1 skill thêm dps trong 30s , delay 60s , nhìn sơ qua có vẻ ngon nhưng mình chưa được kiểm chứng dam của nó nên ko biết chính xác :)