Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP - Newbie đọc chú ý trang 1

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Chiều qua tự nhiên có ý nghĩ là cái thẻ của mình sẽ hỏng - tối về đút vô cái đầu đọc thẻ - đầu tiên file ko sao về sau file corrupt =))

Chỉnh lại speed ở đâu ? - mà format lại ở trong psp hay format ở PC bạn ơi - giờ lúc thôi trạng thái sleep - cái đèn process nó phải chạy 1 hồi xong size còn trống nó mới hiện lên.... vsh cũng vậy - nhưng về sau thì thui ;;) - chắc tại cái thẻ của mình

2. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

speep chỉng ngay trong VHS menu đó bạn
    format bằng PSP,nó sẽ tạo lại mấy cái folder đó cho mình lun:)

3. warriosbest

Có cảm giác ngon hơn lần trước - lần này hiện size còn trống của MS luôn - mà mình nghe nói hack lại(format thẻ nhớ rùi hack lại ?) mà dùng themes thì dễ bị brick - có đúng ko vậy các bạn ?

Thẻ mình có chữ supported thì có tốt ko nhỉ :D

Mà chả biết do thẻ fake hay do cái đầu đọc thẻ lởm - rút memory stick đút vô đầu đọc thẻ - thì hơn 10s sau pc nó mới nhận ổ - và khoảng 1' sau data corrupt 0_0 - thế mà cắm memory stick mini SD nokia vô ko bị corrupt gì cả :D

Chỉnh sửa cuối: 2/10/10
  4. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi với. mình cho cái thẻ nhớ MS vào máy rồi lỡ ấn scan virus bằng KIS. h vào trong thẻ chả thấy mấy cái folder copy game ở đâu :-ss. đã thử lại bằng cách mở tất cả hidden file mà cũng ko thấy => fomat lại thẻ. h` mình có phải hack lại máy không ??? máy mình máy 1k. nếu phải hack lại thì cho mình cái link hướng dẫn fw mới nhất với. thanks mọi người nhiều nhé

5. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Bạn format thẻ k cần phải hack lại đâu nếu máy bạn hack full

6. mongamua11a8

mình thấy trong máy trong phần about vẫn còn cái 5.50 gen-D (full) chắc là hack full) rồi :D. but kết nối vào PC thì không thấy mấy cái folder copy game ở đâu. lúc trước khi fomat cũng thế. trong MS 8GB vẫn còn và vẫn chơi đươc ff10 nhưng PC lại báo cái usb kết nối chỉ có 3 4 mb j` đấy. bó tay >"<. bạn nào biết giúp mình với

---------- Post added at 13:26 ---------- Previous post was at 13:23 ----------

nó chỉ hiện ra như cái hình trên :((

7. warriosbest

Cái ảnh mờ - speed internet nhìn như kiểu 500mbps =))

Mở tools-folder option - show all hidden file xem - ko thì bị nhiễm virus hoặc dump MS rùi :P

8. mongamua11a8

đã làm như trên. dump mà vẫn chơi được là sao ???

9. MonkeyHanu

MonkeyHanu Mr & Ms Pac-Man

Bạn Format thẻ bằng PC hả?... Thử format thẻ bằng PSP xem =.=''

10. Ayakashi

Ayakashi Youtube Master Race

Mở PSP lên, bấm Select để mở VHS Menu, chỗ USB Device chỉnh lại là Memory Stick.

11. mongamua11a8

đã fomat bằng cả hai cách. MS mua ở hotgameshop. h vào properties em nó chỉ có 3.95 Mb :(( làm thế nào bi h :((

12. Ayakashi

Ayakashi Youtube Master Race

^ Đọc lại bài phía trên dùm.

13. sefer1988

làm theo cái bài mà bạn quote ah,có lẽ do nó đang đọc cái flash của PSP nên mới bé thế,chứ nếu PSP nhận thẻ bt thì thẻ vẫn ok mà

14. Nostis

Nostis Legend of Zelda

Thẻ nhớ chơi trên PSP phải format = PSP để nó tự tạo các thư mục cho mình. Không nên format = PC, vì khi format = PC bạn có thể chọn fat32 hoặc NTSC, PSP chuẩn là phải format fat32.

15. warriosbest

format trên PC là trắng hết ( hôm qua vừa format xong)
    format ở PSP thì nó sẽ tạo các folder sẵn cho mình :-* ( sau khi format trên pc -> chuyển sang format = cách này - tốc độ khôi phục trở lại :D)

Bạn rút thẻ nhớ cắm vô đầu đọc xem - kiếm cái đầu đọc xịn ý - rùi vào xem size là bao nhiêu 7.51gb hay 4mb

Mà cho mình hỏi làm cách nào để 1 group music nó repeat lại khi play hết cái group đó nhỉ ?

16. kgta_ftu.Jr

kgta_ftu.Jr Mario & Luigi

Để chế độ group mode rồi chỉnh repeat all!!!! Thế là xong!!!

17. ductinh84

ductinh84 Mr & Ms Pac-Man

Từ bài viết của ductinh84
    Máy minh la PSP 1000, đã up lên fw 5.50 gen d3. Luc up lên mình vẫn chơi game bình thường ko bi gì hết. Nhưng chơi 1 thời gian cũng khá lâu đến giờ tự nhiên nó bị tình trạng load rất lâu khi mở máy lên, thậm chí vào game chơi xong, thoát ra chơi game khác cũng load rất lâu, khoản 5phut, còn khi mình bỏ umd vào thì nó lai load nhanh lai bình thuong, bỏ umd ra thì nó lại bị như cũ. Minh đã kiểm tra lại các chế độ chơi bằng m33 ko dùng umd boot mà nó vẫn bị tình trạng như vậy. Anh em co bao giờ bị tình trạng như vay ko chỉ giúp mình cách khắc phục với

CPu mình để Maximum 333/166 roi mà nó vẫn bị vậy, mình thay thẻ nhớ khác cũng vẫn bị vậy. Chỉ khi bỏ đĩa umd vào thì nó mới trở lại bình thường. Minh đã vào VSH Menu thì vẫn thấy để chế độ UMD ISO mode la M33 driver, ko hiểu sao nó phải cần đĩa UMD thì mới load nhanh bình thường

18. tsonline1994

tsonline1994 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cách cắm rắc vào TV với . Cắm thế nào cho chuẩn . Mình cắm thì màn hình không có màu . Cable tv của mình là loại 5 đầu dùng máy 2k

19. thaitran1987

thaitran1987 Mr & Ms Pac-Man

Tình hình mới mua cộng cáp Out TV 5 chấu, Out TV ra TV hiệu JVC thì thấy ko có màu. Ai bit tại sao ko ? Hay là do em ko bit cách Out nên nó như thế ?

---------- Post added at 20:44 ---------- Previous post was at 20:42 ----------

Sax, bạn cũng bị giống mình à. Máy mình là 3k, cũng bị như thế, ko hỉu tại sao

20. sefer1988

cái dòng trên cùng chỗ ghi VHS gì đó bạn chuyển về default lại xem:-?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.