Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP - Newbie đọc chú ý trang 1

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dinosaurchi

dinosaurchi T.E.T.Я.I.S

Mọi người cho hỏi là cái Camera cho PSP giá xách tay (giá ngoài tiệm mới 100% nhé) là bao nhiêu vậy ? Bữa mình xem qua cái Camera thấy nó bự chà bá, mắt camera nằm ngay giữa . Nhưng bữa xem cái Unboxxing Invizimals, thấy camera kèm theo nhỏ gọn, nhìn cứng cáp, nó thể quay 180 độ theo chiều dọc, kí hiệu là PSP 300 hay 450x gì đó :| Vậy là sao nhỉ, camera đó có bán ko ?
    Cho mình hỏi luôn giá trọn bộ Invizimals là bao nhiêu vậy ?

2. manoui33

manoui33 Mario & Luigi

Theo bác sasuke thì bên US mua Invizimal nó tặng kèm camera tổng thiệt hại khoảng 40$ ;))

3. maitunglam

maitunglam Youtube Master Race

máy mình psp 3001 hack hen gen -c hiện tại rất lạ.ấn tắt nguồn không bị mất hack nữa,đã thử nhiều cách để làm mất hack thì thấy chỉ khi tháo hẳn pin ra hoặc chơi game bị lỗi treo máy thì mới mất hack.vào thư mục picture xem ảnh bình thường nha.chỉ khi mất hack rùi thì khi nào thư mục picture mới bị bi hack lại.các bạn thử xem có được như mình không nhé,cách là như sau
    -b1: máy đã hack xong gen_c như bình thường
    -b2: làm trên thẻ nhớ , từ máy tính copy toàn bộ file của tớ ở dưới vào thẻ nhớ của bạn nhé.
    http://www.mediafire.com/?wlz7m3uk2748nud (đây là thẻ nhớ của máy tớ mình cũng không biết vì sao no lại được như vậy.)
    -b3: vào khởi động một game bất kì để khởi đọng mấy cái Plugin nhé.
    -b4: vào thư mục picture nếu thấy máy không bị hack lại thì được rùi đó.bạn có thể cài hình nền cho máy bình thường như máy psp 2000.
    -b5: thử giữ cần gặt 5s hoặc ấn select để shut down máy.sau đó gat nguồn khởi động lai máy xem có mất hack không.

chú ý: chính mình cũng không biết vì sao đựoc như vậy nhé nên chỉ pst để mộ người tham khảo thôi.chỉ biết là với cái file đính kèm kia mình copy vào thể khác vẫn làm được như vậy nhé.thank có ai hiểu được nguyên nhân thì giả thích mình với mình cũng mới dùng psp thôi

4. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Cái này ko quan tâm lắm ;)) hack lại mất có hơn 20s

Chỉnh sửa cuối: 19/10/10
  5. dinosaurchi

dinosaurchi T.E.T.Я.I.S

Woa, còn rẻ hơn tiền mua 1 con camera đời cũ của PSP nữa à :)
    Mà ở VN UMD Invizimals (kèm Camera) xách tay về là bao nhiêu nhỉ ? Bán ở đâu ?
    Mà Camera PSP-300 (đời cũ ấy) giá bao nhiêu nhỉ (rẻ nhất ấy, mới 100%) ?
    Mình nghe nói con 450 ko chạy trên CFW hử :( ?

Chỉnh sửa cuối: 19/10/10
  6. warriosbest

Mới 100% cũng ko rẻ đâu ;)) 1tr đổ xuống :P

Giờ thik MOD camera + LED vô PSP lun -

7. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là có thể chép file ISO từ máy vào đĩa PSP được không và nếu mình xóa file trong đĩa UMD rồi cóp 1 file ISO của game do karjn up vào thì nó có nhận và chạy không :(

8. warriosbest

Ko đc đâu bạn ơi :-*
    UMD là đĩa đã có games sẵn rùi ko nhét đc vào tiếp đâu ;))

9. r0z0z

r0z0z Donkey Kong

Máy tui 3k GENC vào DBZ Tag team hiện lỗi 80020148 làm sao khắc phục .

10. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

bạn chỉnh sang NP9660 đi bạn r0z0z

11. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

Gen c cho 3k ko mất hack trừ khi tháo pin (rút nguồn), nếu muốn tắt hẳn bạn cài cái HB shutdown cho 3k ngoài kia
    từ Gen b trở xuống mới mát hack khi tắt máy = cần gạt bạn à
    ps: mình toàn tắt hẳn, hack đầy đủ lại mất có 1' à

12. PureSute

PureSute Youtube Master Race

Up lên GenD3 cũng không được, đến đoạn "loading sony updater" thì treo máy, kêu "tạch" 1 cái rồi bị tắt máy.
    Giúp mình với

13. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

Cái kiểu ff như bạn nói là game bị crash rồi chứ ko phải do fw
    chỉ có cách down lại thôi (down luôn ff11 của Karjn ấy)
    còn cái Gow thì ko biết đc, nhiều lý do , với lại là demo thôi , đợi bản chính ra xem sao đã ;))

14. ladcali

ladcali Mario & Luigi

mình xài gen-c, 3k, gạt nút off giữ lâu vẫn shut down như thường, mặc dù, lúc gạt nút off lên thì màn hình nó tắt liền, nhưng nếu vẫn cứ giữ nút off lên thì nó sẽ shut down.
    Còn chuyện ông kia gạt + giữ nút off vẫn kô tắt máy chắc là do có cái sedna plugin trong đó, xóa cái sedna rồi thử lại xem có tắt kô.

15. halasatthu

halasatthu T.E.T.Я.I.S

có bác nào pro tổng hợp tất cả các bài nhạc non ( nhạc ko lời ) trong DJ max 3 cái mấy bài ý nghe bay vl ko cần hình đâu cũng đc nếu mix lại nữa thì cang hay thanks nhìu hoặc nếu biết ở đâu có thì chỉ em với

16. namkotex15

namkotex15 Youtube Master Race

Máy mình cái ổ UMD nó bị lỗi đang play game nó cứ tự động chuyển về home page hoài phiền quá, bro nào chỉ mình cách fix không thì chỉ mình cách tháo cáp UMD ra luôn cũng được ( vì chẳng khi use ), đã cài cái plugin disable-UMD cũng chẳng cải thiện mấy. thanks nhiều.

17. KendoSai

KendoSai Mario & Luigi Lão Làng GVN

T 3K gen C đây, tắt máy = cần gạt vẫn mất hack :(
    p/s: sẵn cho mình hỏi là mỗi lần mất hack thì phải format lại hết và chép mấy file hack vô và hack lại hả, hay là vào photo làm lại luôn :D

18. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

bạn tắt bằng cách gạt+giữ lun >tắt hoàn toàn thì mất hack là đúng gòi:|
    kg cần,nếu mấy file HEN vẫn còn trong thẻ thì cứ việc làm lại thui,kg cần format hay chép lại^^

19. maitunglam

maitunglam Youtube Master Race

ra là thế hihi tại trước đây mỗi lần mình tắt máy toàn mất hack mà giờ lại được lên thấy lạ.ừ mình cũng toàn tắt máy hẳn chú không để stanby.thank

---------- Post added at 10:33 ---------- Previous post was at 10:28 ----------

cũng không hẳn vì trước mình dùng cái sedna kia nhưng tắt máy vẫn mất hack.vào phần ảnh vẫn bị hack lại bình thường.một hôm nhỡ tay copy đè lại thư muc picture vào thể lại thì được thế luôn chỉ có tháo pin là hoặc treo máy do gme rồi mới mất hack thôi.
    ps: khi đo vào lại thì vào phần ảnh hacks rất dễ ,the của mình là thẻ cùi trước đó rấ khó hack toàn phải dùng thẻ khác để hack.hack xong rồi thì lại vào phan picture xem anh binh hhaah.giờ tắt máy hẳn với cài hình nền thoải mái chụp nahr trong game xem ok hết

---------- Post added at 10:40 ---------- Previous post was at 10:33 ----------

vào photo hack lại là xong.thử cách của mình coi haha ọi người có nhỡ tay vào phần pho to không bi hack lai,tắt máy giữ cần gạt cũng không bị mất hack

20. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

giúp mình cái này mình xài PSP 1k, hack 5.50 genD

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.