Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Cho hỏi con FAT của mình màn hình nó bị tối so với các máy khác , h mình muốn sửa màn hình thì hết bn và sửa ở đâu, mình ở HN. thanks

2. billhainh

billhainh Persian Prince

Chỉnh max ánh sáng xem ==''.. màn hình Fat tối hơn 1 chút so với 2k và 3k mà :).. Nếu ko trầy xước với vỡ thì đừng nên đi thay làm gì vì 1 cái màn hình Fat cũng tới 1m đấy ==''

==''' Thế GenD2 có số gì đằng trước hả cậu.. =='' nó cũng chỉ là 5.50 thôi ==''..

Chịu :(

3. Bethlehem

Bethlehem Mr & Ms Pac-Man

@whitek9: dùng plugin USB Version Fake. down về cóp folder seplugins vào root thẻ nhớ rồi add vào vsh.txt dòng lệnh để chạy plugin rồi mở file usbversion.txt ra sửa thành 6.10 rồi save lại, vào recover menu enable nó. Cài Media Go nó sẽ hiện là FW máy mình là 6.10. Log in acc rồi down. Cái này chỉ giải quyết được vụ tải game/addons chứ chơi game onl gì gì đó thông qua PSN là ko có rồi.

4. trumsolong

trumsolong C O N T R A

cho hỏi lại cái vụ chùi analog đi mấy bro,hồi sáng có hỏi karjn mà bị bác ấy nói nếu lột nhãn seal ở ổ pin thì bị gì đó ghê lắm nên hơi ớn(cũng nhờ bác ấy nên mới biết sơ sơ vụ tháo ốc[​IMG].chưa làm gì hết nhưng cũng tưởng tượng được khúc tháo ra rồi,giờ cho hỏi là khi tháo ốc ra rồi đến vỏ thì phải chú ý cái gì và cách chùi ra sao nữa,thank trước nhé[​IMG]

5. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

hik, các bác đang nói chuyện tháo máy ah, em có việc mún hỏi đây =.='
    1. hôm trc em có tháo con psp ra lau chùi + thay nút, tháo tuần tự từ ngoài vào trong, lắp tuần tự từ trong ra ngoài, cuối cùng lắp xong còn... thừa 2 con vít >"< , 1 đen 1 trắng, vít trắng chắc chắn là ở trong, vít đen chắc chắn ở ngoài nhưng e đã tháo ra, tìm từng mm mà ko thấy còn thừa lỗ nào chưa lắp :-s.
    Trình tự nó là thế này:
    2 con mặt ngoài vỏ phía sau
    4 con dưới pin (trong đó có 2 dưới seal)
    2 con nối analog vs main
    1 con nối jack nguồn
    1 con ở bảng mạch phím di chuyển
    1 con ở đáy, bên dưới chữ PSP
    Hết. nhìn đi nhìn lại mãi mà ko thấy còn thừa 2 lỗ nào chưa lắp cả :((

2. sau khi tiểu tu thì con PSP của e bi h cái đèn LED power nó cứ đỏ liên tục :| (ko sáng đỏ như khi sạc mà mờ mờ như kiểu đèn sắp cháy :-ss) , tháo pin ra nó mới tắt

Bác nào chỉ hộ e tại sao vs, tình hình là ko biết trong lúc tháo ra có bị đụng chạm cái j ko :-ss
    btw, e cũng tháo bung cả cái analog ra xem, trông hay phết :D, có cái lò xo tròn tròn nó giữ, thì ra lò xo của mình nó lệch, thảo nào analog chết :D

6. matem111

matem111 Youtube Master Race

vào recovery mode kiểu gì thế các bác nhỉ
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    có ai giúp với máy em psp 2000 xem phim(bất cứ phim gì) 1 lúc là out ra báo this video cannot be played phải vô lại tua qua đoạn đấy mới xem đc

ai giúp tớ đc không ai biết cách trị hoàn toàn không thế

mình dùng thẻ rồi nhưng vẫn bị nói đúng hơn có thể do máy ai bị thì vô chỉ dẫn em cách chỉnh sửa nhé

7. accou1234

accou1234 T.E.T.Я.I.S

Recovery Mode thì bạn tắt máy hoàn toàn (giư nút pow cho đến khi đèn tắt) >> Giữ nút R rồi gạt nút power là vào

Trường hợp 2: Video convert bị lỗi, nhiều cái bị rồi chứ hok chỉ riêng bạn, tua qua chỉ mất mấy giây, còn ko convert lại hoặc rq bản khác để coi

8. matem111

phim em toàn down trên này lên không phải lỗi convert RQ bản khác là sao bác
    .

.
    à à phim nào em cũng bị hết mà máy thằng bạn em lại không bị

9. accou1234

accou1234 T.E.T.Я.I.S

Fw bạn là bao nhiêu
    Nghe nói 5.50 GenC bị lỗi Video gì đó
    Bạn tải lại file đó đi, hoặc RQ(yêu cầu) 1 bài (phim) khác xem

10. trumsolong

trumsolong C O N T R A

hỏi mà ko ai trả lời vậy,tiện thể hỏi luôn,nhà mình mạng rởm hay sao mà cái IDM chỉ down được chừng 20kb/s trong khi có 1 số mem thì được 200kb~500kb/s,có cách nào để tăng speed lên ko vậy

11. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Có thể là do mạng bị nghẽn hoặc nếu bạn dùng chung thì tốc độ bị chia đi bớt!!!! Nhưng cũng có thể tùy lúc!!!! Nhà mình bt khoảng 200KB nhưng có lúc lại lên đến 600KB!!!! Tùy thời điểm cậu ah!!!!

12. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

nếu 1 máy bị 1 máy kg bị thì chắc do CFW thui,bạn xài GENC ah?:-??

13. matem111

FW 5.00m33-6 tớ hem xài gen đang conver phim lại nếu đc thì tốt quá hê hê

14. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

15. accou1234

accou1234 T.E.T.Я.I.S

Ùm convert lại đi bạn

Bạn trên down chậm là do đường truyền
    Mới hôm qua rớt liên tục, bảo tụi nó sửa, xong down thì MF chỉ đạt có 50-70 kbps thôi trong khi trước đó 200kbps(max)
    Quái nhỉ Cfosspeed báo 200kbps mà sao down chỉ đc 40kbps (thời điểm post) đáng lẽ dl vậy IDM phải dành phần lớn đường truyền chứ, sao lại bị ép xuống thế kia

16. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Mình dùng DUmeter đo thấy báo Dl là 200KB/s mà down = IDM có 180KB/s!!!!! Trong khi chả thềm mở browser nào chứ!!!! Chả hiểu chỗ thiếu nó đi đâu!!!!

17. matem111

hà hà trường hợp bác thật sự bó tay tháo ra lắp vô thừa 2 con ốc ac thật

18. longchanh

longchanh Youtube Master Race

Máy mình bị như sau các bạn giúp mình nhé !
    PSP 2k đã hack full 5.50 gen D2( mới nhất) , máy mình bị kẹt giữa nút R vầ nút Hold ( nút khóa máy ý ) cứ kéo khóa máy ( khóa rồi xong kéo lên để mở nhé ) là bị next luôn hoặc bị kẹt luôn nút R mặc dù mình không hề bấm R . Thứ 2 là cái CWcheat trước nay mình dùng rất bình thường từ ngày up lên 5.50 gen b2 là bị lỗi không thể dùng được và + thêm cái lỗi R ở trên , mình đã thử Format thẻ ( từ PC và từ máy PSP ) , quét virus thẻ , cài đặt lại CWcheat , nâng cấp phiên bản lên GEN D2 mà tình hình vẫn không cải thiện . Mong các bạn giúp đỡ !
    PS: vì chơi game phân lớn là có dùng phím R mà giờ nó cứ kẹt liên tục như vậy không thể chơi nổi , PSP đã thay màn hình 1 lần ( vì bị vỡ ) nhé ! Cảm ơn các bạn đã lắng nghe ( đọc )
    .

.
    Còn 1 chút nữa là mình nghi PSP bị dính virus do cắm vào PC gây hỏng hệ thống máy ( đoán bừa ) . giả dụ như vậy thì có sửa được không ? hay là pó tay .

19. whitek9

whitek9 Donkey Kong

Đọc hăng say đang search trên psp hack thì đọc dc câu cuối nản hẳn =((.Dù sao cung thanks bro

20. cloud7a_7777777

cloud7a_7777777 Youtube Master Race

Máy của em không biết bị hiện tượng gì, theo em đoán là bị brick. Em vừa up máy lên 5.50 gen-d, chơi game một lúc thì vào đoạn save game máy dừng hình luôn, thao pin rồi bật lên thấy màn hìng đen xì đèn power vẫn sáng nhưng lại không vào được recovery mode. chẳng biết làm thế nào cả. nhờ mọi người giúp em với. :(( :(( :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.