Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngmhoang

ngmhoang Youtube Master Race

Cho mình hỏi vài câu mong các bạn giúp đỡ:

- Mình có con PSP 3001 OWF 5.03
    - Motherboard TA-090 v2
    - Mình đã cài thành công Chickhen RC2 và khi cài cái Eboot.PBP xong là máy mình nó bị brick

Câu hỏi của mình là vậy máy PSP của mình với thông tin như trên đã hack được chưa vậy.Vì mình tìm trên mạng thì nói là chỉ FW 5.03 trở xuống là hack được.Mà sao mỗi lần cài Eboot.PBP là bị brick :-w

2. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

sao lại brick là thế nào
    cài kô được máy nó rebot chứ brick thì tịt luôn 3K chưa chữa được cái bệnh đấy
    còn hach hen thì sau khi cái ảnh hen nó load được máy sẽ tự reset chứ

3. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Game file CSO thường là đã nén - 1 số game dễ bị ảnh huơng bởi việc "bị" nén như thế: Fifa - Pes hoặc gần đây là YuGi Oh! TF 3 |-)

1 phần nữa có thể là do Thẻ nhớ. |-)

5.03 hackable là đúng! Mà sao biết brick?
    Cứ làm theo hướng dẫn là đc mà? :-?

Brick xong chữa lại đc á? Giỏi quá! :-o

4. hvlno1

hvlno1 Youtube Master Race

Em chưa có máy,đang tìm hiểu thêm thôi.Vậy em mua thẻ trước rồi mới đi mua máy đc ko hay là phải đi mua máy trước để đem đi kiểm tra thẻ và kiểm tra thẻ thì làm thế nào,thẻ thế nào là ổn

5. ngmhoang

Chắc tại mình nói sai vì khi cài cái Eboot.PBP là cái màn hình trên PSP nó run run giống như uống thuốc lắc vậy.

Vậy có bạn nào biết bệnh này không

6. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Có một vài game chỉ chơi được bằng file ISO, chơi bằng CSO giật tưng bừng luôn :))

Máy 3k của cậu có thể hack được :|
    Mà 3k bị brick là khỏi cứu luôn, chứ không có đoạn "mỗi lần cài Eboot.PBP là bị brick" đâu :-?
    Cái file Eboot.PBP là để chạy Gen-A, B, C hay cái gì khác, mà cậu nêu rõ hiện tượng cụ thể xem nào :-?

7. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Yêu Cầu người bán copy phần mềm test speed của thẻ (blackspeed thì phải) rồi lúc mua/bán mở lên là coi |-)
    Yêu cầu copy thêm vài game như Pes / Fifa rồi vào test xem có giựt ko.

Nếu nó có PSP cầm đi thì tốt - hoặc k cậu mua rồi mang đi test tốt nhất!

Chúc may mắn! ;))

8. ngmhoang

Vậy bây giờ mình đã cài thành công Chickhen R2.Vậy việc tiếp theo là mình phải làm gì để chơi được game ISO và Ciso

9. nhattan40

nhattan40 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi , máy em psp 3k mới mua được 2t, mà sạc sao ko vô điện,. mới bị hôm qua, em xài máy tính sạc thì được rồi , lấy ra chơi sau đó sạc lại , thấy ko lên điện , vậy có phải cái chân sạc bị hư ko, mà nếu đem đi ra tiệm sữa chữa điện tử , họ có sữa được ko

10. ngmhoang

Sao mỗi lần mình run cái Eboot.PBP xong là cái màn hình nó run run như uống thuốc lắc vậy (xin hướng dẫn mình cách fix) :((

11. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

CSO bạn, chứ ko phải Ciso ;))
    Vô Hen đc rùi thì cóp cái GenC vào, nó giống như là 1 HB, bạn bỏ vào PSP/GAME, vào Hen xong giữ L, vào cái GenC đó bấm theo hướng dẫn, bước này khoảng 10s :)) , xong máy reset lại, bạn vào System Settings/System Information , xem cái FW hiện lên là CFW 5.03 GenC (Full) là đc!! Nối PSP vào PC tải file ISO hoặc CSO về bỏ vào thư mục ISO trên thẻ nhớ rùi chơi thui!!
    Nếu có vấn đề bạn cứ hỏi típ, ae ở đây sẽ trả lời giúp bạn!!
    Chúc bạn thành công nhá!! :D
    Link download cái GenC đây: http://www.mediafire.com/?mdttwjv3nzu
    Nếu ko đc bạn dùng cái ChickHen này thử: http://www.mediafire.com/?rfwdlu3eeui

Chỉnh sửa cuối: 28/1/10
  12. SKay

SKay Audio Lover

mình có con psp 3k không hack (lỡ tay update nên không hack dc =.=), mình download truyện tranh bỏ vào psp đọc, mình dùng cái photo để xem nhưng khi mình xem thứ tự của mấy trang truyện sắp xếp lung tung không theo thứ tự mặc dù trong trong folder truyện thứ tự các trang điều bình thường, có cách nào khắc phục không chi mình với =((

13. hion2000

hion2000 Mr & Ms Pac-Man

Mình có PSP 3001 đang xài FW 5.03 Gen-A full (OFW là 5.03). Các Pro cho mình hỏi : có thể up FW PSP của mình lên cao nữa được không và... để làm gì? (gà quá hổng có biết ;;)). Và cho mình hỏi thêm là có xài được mấy cái HB ở đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=624753 được không, có bị brick không. cám ơn các pro nhiều

14. bocau2009

bocau2009 Mr & Ms Pac-Man

hack hen thì bây giờ gen C là cao nhất rồi đó bạn,mình cũng đang xài gen C,bạn up lên đi có thể chơi được game mới ko cần patch đâu:)Còn mấy vụ homebrew theo mình biết thì mấy cái emulator trên psp đều rất an toàn ko bị brick đâu,và còn vài cái nữa cũng hay lắm như gotube,pmp...nói chung trên forum cậu thấy mấy bạn để cái nào 3k chơi được thì cứ down về thôi,hình như ngoại trừ cái remote cho psp là chỉ dành cho fat thì phải,mình ko xài fat nên cũng chẳng rõ...

15. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

có fải máy chạy chậm và màn hình rung rung giật giật hok. Bạn ấn select rồi chọn Speed là 333/333 là đc. Cái này tớ bị rồi ;))

16. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

dùng phần mềm xem truyện trong topic hombrew có đấy
    còn PSP đời nào thì thứ tự xếp ảnh của nó cũng theo ngày chứ kô theo tên

17. mafiaboylay3

mafiaboylay3 Legend of Zelda

_các cậu cho tớ hỏi PSP 3000 hiện h là cài được FW mới nhất là bao nhiu thế :| tớ cảm ơn :D

18. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cfw mới nhất cho 3k là 5.03 Gen-C :|

19. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

cứ để FW đó là đc rồi đừng up......nếu là topic của toto_124 thì kô bao h lo cả....topic tiêu đề đã rõ cho 3k( nghĩa là hàng dùng tốt mới đưa vào)... hiện tại nên up thành cfw 5.03gen C http://pspslimhacks.com/custom-firmware-5-03-gen-c-released/

20. ~_~wtf~_~

~_~wtf~_~ Youtube Master Race

sao tự nhiên con PSP 1k 5.50Gen D3 của em lúc trước cũng file Video đó coi đc, bi h tự nhiên vào nó bị corrupt là sao mấy anh :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.