Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 17/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Thay mặt trước thì dễ, nhưng cái mặt sau thì phải tháo tất cả bộ phận của psp ra mới bỏ qua case mới dc :-" Nếu thay thì kiếm cái giống như sign mình nè, khoảng $20 trên ebay, mod thêm đèn cho đẹp :>:>:>

2. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

thế ở HN có chỗ nào bán vỏ cho PSP hok :-/ đang tính thay tấm áo mới cho em nó :">

3. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

Giờ mới để ý, đẹp thế :|
    Ở VN có không ấy nhỉ? ;;)

4. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Vào mấy cái shop hỏi thử xem, mình ko biết ở VN có ko nữa, cái này mình mua hơn 1 năm trước rồi :D Giờ nó vẫn có bán trên ebay đó, của bọn tàu và tụi nó ship worldwide nên chắc bạn mua dc :)

5. skyoliver

skyoliver Donkey Kong

các bác đừng có dại mà tự làm , mà nếu có cửa hàng nào làm thì cũng đừng dại mà mang ra cho nó , các cửa hàng có dịch vụ mod psp luôn có thêm tính năng " tái chế " psp , các ae mà mang tới đó , để lại tầm mấy ngày cho nó làm , trong lúc đó không biết chuyện gì xảy ra đâu , nhất là ở việt nam , chộp giật thay đồ khó nói lắm :-w

6. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Nói vậy thì ko lẽ khỏi thay ah :-" Nhưng mà đúng là mấy cái shop sửa chữa đồ điện tử của VN quá có uy tín nên mỗi lần nói đem đồ ra sửa là chuẩn bị tinh thần bị luộc đồ ;))
    Hồi đó mình tự làm, coi video trên youtube rồi làm theo, nói là tháo tất cả bộ phận psp ra nhưng mà cũng ko khó lắm, cẩn thận chút là dc :D

7. hhaohmaru

hhaohmaru T.E.T.Я.I.S

mình vừa tự tay rip 1 bản GTA china town war 291mb theo hướng dẫn bên pspripkit test ngon lành trên 5.00m33-6, bạn nào thic ko mình up lên share cho, ngại lập topic sợ bị chém:(

8. kevinphan2610

kevinphan2610 Mr & Ms Pac-Man

cứ up rồi anh em chém cho...biết đâu lại +++++ tạ:)):))

9. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Thế mà mình lại nghĩ ngược lại chứ :D , mặt sau dễ tháo hơn mặt trước :D , h` thì mới bít mặt trước dễ tháo hơn mặt sau!!
    Mình định sang Tết mới mua, đang kiếm 1 cái case transparent mà ko bít chỗ bán , còn cái vụ mod đèn là sao bạn, nó cũng lấy nguồn là pin của PSP lun hả, nếu thế thì tốn pin chết!!

10. voidness

voidness The Warrior of Light

^ mod đèn cũng hok tốn pin cho lắm .Đa số đèn là lấy từ đèn của dt nên ít hao pin :D

11. halasatthu

halasatthu T.E.T.Я.I.S

Em đang chơi tới đoạn cuối cùng chapter 6 đánh với đứa con trai + đứa con gái gọi con đệ khó vật vã ai biết cách đánh chỉ em Nếu có cái hướng dẫn hoàn chỉnh thì tốt wa em xin luôn nha
    Ahf nhân tiện em hỏi luôn em nghe nói có cách gì gì đó giúp tăng độ khủng nhân vật của mình( ko phải do đồ) mà cầy cầy cái gì đó phải ko Nếu có chỉ em cách đó luôn nha miễn là cho nhân vật mình khỏe lên ề mọi mặt ý:))

12. progesco1203

progesco1203 Youtube Master Race

cho mình hỏi pin pandora có thể downgrade tất cả các firmware à? ở HN có thể mua ở đâu và giá cả như thế nào? khi sử dụng có phải lưu ý gì ko?
    thank trước :D

13. voidness

voidness The Warrior of Light

^ Hầu như là tất cả nếu .Còn chỗ bán thì hầu như rất hiếm .

Cậu chịu khó mua 1 cục pin zin rùi vào 2pic anh toto mà làm .Mất có 5 phút :D

14. cuong_noob

cuong_noob Youtube Master Race

các bạn cho mình xin homebrew check speed thẻ nhớ với:D

15. kazelam

kazelam Youtube Master Race

Mấy bác cho hỏi làm sao lấy được bản đồ ở màn 2 cảnh 3 của Tenchu:Shadow assasins thế. Vô nhà giết 3 thằng lính và thằng samurai rồi chạy lòng vòng chẳng biết cái bản đồ nằm ở đâu hết:-w

16. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

17. ngmhoang

ngmhoang Youtube Master Race

Mình đang xài psp 3001 CWF Chickhen R2 và Gen-C.Nhưng sau mỗi lần mình chạy thằng Gen-C là mấy giây sau màn hình PSP mình nó bị giật giật (y như nó đang uống thuốc lắc) là bị gì vậy các bạn.Ai biết cách fix xin chỉ dzùm mình.

18. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Có thể khi đó speed của PSP bị giảm đi chăng!!!!
    Cậu thử tăng speed của nó lên xem sao!!!!

19. hoangminh017

hoangminh017 Mr & Ms Pac-Man

Xin dc giúp đỡ lần 2, em viết bài này đã lâu rồi mà ko hề thấy 1 người nào reply cả, cho dù 1 trả lời "ko biết" mà cũng chẵng thấy ai reply b-(

20. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

cái này thì hiếm lâu lâu mới có người bị bạn ah`, cho nên cũng ít người có kinh nghiệm trong chuyện này, bạn thử tự tìm cách giải quyết đi:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.